ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย Extreme Karaoke กับ WindowsMe  (อ่าน 4419 ครั้ง)

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5F64245F From (MP)
สงสัย Extreme Karaoke กับ WindowsMe
« เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2007, 13:28:01 น. »
      ผมต้องการจะใช้โปรแกรมนี้กับ WinMe ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับเช่น การลงทะเบียน ความเสถียรของโปรแกรม เพราะตอนนี้ผมใช้ AIO กับ Proplus ก็เล่นลื่นไหลดีแต่ถ้าไปใช้กับ WinXP จะสะดุดมาก(แรมน้อย งบน้อยครับ) ถ้าโอเชตามนี้ผมจะสั่งนะครับ(ยืนยันอีกครั้งWinMe)ขอบคุณครับ ;D

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
Re: สงสัย Extreme Karaoke กับ WindowsMe
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2007, 13:42:18 น. »
ไม่มีปัญหาครับ Notebook COMPAQ CPU 333 Ram 256 ของผม ใช้ WinME เล่นได้ไม่กระตุกงึกๆ  ;D

• ระดับ 5
  • *
Re: สงสัย Extreme Karaoke กับ WindowsMe
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2007, 13:49:06 น. »
 :-\คอมกระตุกงึกๆนี่ไม่เท่าไหร่นะครับท่านผู้ใหญ่ แต่นักร้องบนเวทีนี่สิทั้งกระตุกทั้งหยุดทั้งสะดุดและหันมาค้อนซะอีก :D ก็เลยต้องใช้แต่ WinMe นี่แหละครับ มันจู๊ดๆดี(ส่วนXPเนี่ยถึงเพิ่มแรมและปรับแต่งให้เร็วด้วยหลายกระบวนท่าแล้วยังสะดุดเหมียนเดิม) ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 8 มกราคม 2007, 02:44:49 น. »
:-\คอมกระตุกงึกๆนี่ไม่เท่าไหร่นะครับท่านผู้ใหญ่ แต่นักร้องบนเวทีนี่สิทั้งกระตุกทั้งหยุดทั้งสะดุดและหันมาค้อนซะอีก :D ก็เลยต้องใช้แต่ WinMe นี่แหละครับ มันจู๊ดๆดี(ส่วนXPเนี่ยถึงเพิ่มแรมและปรับแต่งให้เร็วด้วยหลายกระบวนท่าแล้วยังสะดุดเหมียนเดิม) ขอบคุณครับ ;D

!!! 1.ลองหา DirectX9c ไป Update ดูนะครับ.. ถ้าเป็น XPsp1 (แต่ถ้าเป็น XPsp2 ไม่ต้องครับ.. แล้วค่อยหาสาเหตุกันใหม่)
!!! 2.ถ้าใช้โปรแกรม AntiVirus พวก Norton กะ McAfee อยู่ควรเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นครับ.. (มีอาจารย์เค้าบอกมา)
!!! 3.โปรแกรมพวกที่ Load อยู่ใน System Tray ถ้าไม่ได้ใช้ก็ลบออกบ้างครับ.. (อันนี้ก็มีอาจารย์บอกมาเช่นกัน)

-- แต่มันก็น่าแปลกนะครับ.. ตั้งแต่ผมรู้จัก AiO มาจนถึง Xtreme ผมก็ใช้งานบน XP มาโดยตลอดไม่เคยเจอปัญหากระตุกเลยนะครับ.. --
-- เหอ เหอ เหอ.. แปลกแต่จริง.. --

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 01:22:27 น. »
 ;Dขอบคุณครับ
   ข้อ 1 ทำแล้ว ของผม XPsp1
  ข้อ 2 ทำแล้ว ไม่ใช้อะไรเลย
   ข้อ 3 ทำแล้ว  ไม่มีเหลือ

ผมเคยทำหมดแล้วครับ ถ้าจะติดคงที่แรมน้อย(256MB Celeron 1.1MHz เองครับ)
ดนตรีมันสะดุดตอนที่เราค้นหาเพลง เลื่อนคิวเพลง และ ปาดเนื้อบ้างบางครั้ง แต่ใช้งานโปรแกรมอื่น จ้วดๆๆ ;)

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 06:22:08 น. »
เปลี่ยน OS ครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 09:55:32 น. »
;Dขอบคุณครับ
   ข้อ 1 ทำแล้ว ของผม XPsp1
  ข้อ 2 ทำแล้ว ไม่ใช้อะไรเลย
   ข้อ 3 ทำแล้ว  ไม่มีเหลือ

ผมเคยทำหมดแล้วครับ ถ้าจะติดคงที่แรมน้อย(256MB Celeron 1.1MHz เองครับ)
ดนตรีมันสะดุดตอนที่เราค้นหาเพลง เลื่อนคิวเพลง และ ปาดเนื้อบ้างบางครั้ง แต่ใช้งานโปรแกรมอื่น จ้วดๆๆ ;)

ลอง update VGA driver จาก website ผู้ผลิตครับ AIO และ Xtreme ค่อนข้างจะใช้งานด้าน
graphic เยอะ ตรงนี้สำคัญมาก  :)

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 23:39:33 น. »
ผมเคยลงให้พี่ที่ทำงานเครื่องหนึ่งครับ..
OS. WindowsME
RAM. 128 MB
CPU.  1.1 GHz.

ใช้ AIO .. ผลการใช้งานไม่มีปัญหานะครับ.. ตอนค้นหาเพลง เพลงก็ยังเล่นปกติ..
แต่ Xtreme นี่รู้สึก Load นานหน่อยกว่าจะเข้าหน้าโปรแกรม
เป็นเพราะอะไรหรือครับท่าน x-men บางทีก็รอเกือบนาที
สเปคเครื่อง.. P4-2.66GHz, RAM768 Mb, OS.WinXPsp2

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 23:51:59 น. »
ผมเคยลงให้พี่ที่ทำงานเครื่องหนึ่งครับ..
OS. WindowsME
RAM. 128 MB
CPU.  1.1 GHz.

ใช้ AIO .. ผลการใช้งานไม่มีปัญหานะครับ.. ตอนค้นหาเพลง เพลงก็ยังเล่นปกติ..
แต่ Xtreme นี่รู้สึก Load นานหน่อยกว่าจะเข้าหน้าโปรแกรม
เป็นเพราะอะไรหรือครับท่าน x-men บางทีก็รอเกือบนาที
สเปคเครื่อง.. P4-2.66GHz, RAM768 Mb, OS.WinXPsp2

ถ้าใช้ All in One build 17 จะยังไม่เป็น graphic ทั้งหมดครับ
แต่ถ้า Xtreme จะใช้ graphic ทั้งหมดเลย ถ้าใช้เครื่องระดับ P4 2.66 GHz ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับถ้าลง
Drivers ครบ Chipset, VGA ฯลฯ ยกเว้น Windows รุ่น 1000 tip ที่ปรับแต่งมาไม่ดีพอสำหรับการใช้งาน Multimedia