ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ถ้าเราเล่นเพลงจนหมดคิวเพลงแล้ว ให้เล่นเพลงอื่น อัตโนมัติได้มั้ย  (อ่าน 4611 ครั้ง)

taywin

• บุคคลทั่วไป
สอบถามหน่อยครับ  ถ้าเราเล่นเพลงจนหมดคิวเพลงแล้ว ให้เล่นเพลงอื่น อัตโนมัติได้มั้ย

ประมาณว่าไม่อยากให้เสียงเพลงเงียบ คนกว่าจะมีการกดเลือกเพลงอีกครั้ง

somjainuk74

สอบถามหน่อยครับ  ถ้าเราเล่นเพลงจนหมดคิวเพลงแล้ว ให้เล่นเพลงอื่น อัตโนมัติได้มั้ย

ประมาณว่าไม่อยากให้เสียงเพลงเงียบ คนกว่าจะมีการกดเลือกเพลงอีกครั้ง
พอเพลงสุดท้ายถึงประมาณเหลืออีก 3 ห้องจบเพลงกด Ctrl+End ครับ

nimitmai

การใช้งานปุ่มคีย์ลัด ของโปรแกรม Xtreme Karaoke

- เมื่อตั้งค่าให้เล่นจังหวะต่อจากเล่นเพลงนี้จบ (Alt+Space) ตัวบอกตำแหน่งจะเปลี่ยนเป็นสีฟ้า

ซึ่งการกด Alt+Spacebar ในขณะเพลงกำลังเล่นอยู่นั้นจะยังไม่มีผลเปลี่ยนแปลงครับต้องรอ
ให้เพลงจบถึงจะมีจังหวะต่อท้ายเพลงคือเป็นการให้เล่นจังหวะต่อท้ายเพลงเมื่อเล่นเพลงนี้จบ

หมายถึง เปลี่ยนระหว่าง Rhythm : On  และถ้ากดซ้ำอีกครั้งจะเป็น  Rhythm : Off

เอาไว้ให้เล่นจังหวะต่อท้ายเพลงออกไปอีก 20 ห้องหลังจากเล่นเพลงนี้จบแล้วครับสำหรับเอา
ไว้เล่นในคิวเพลงสุดท้ายขณะรอนึกเพลงที่จะเล่นถัดไปยังไม่ออกเพื่อให้จังหวะต่อเนื่อง

***แต่ถ้าต้องการให้เล่นจังหวะเพลงเลยให้กด Ctrl+End ครับ***

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 สิงหาคม 2009, 17:10:30 น. โดย นิมิตใหม่ »

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ขอบใจมากนะ ป้าง ;)