ผู้เขียน หัวข้อ: ...ช่วยแนะนำ HD Player ตัวใหนที่ระบบเสียงแบบอนาลอก 5.1 ได้มั้งครับ  (อ่าน 7350 ครั้ง)

ออฟไลน์ + ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#8F626B02/70E83B6C/6C8548B0
Re: ...ช่วยแนะนำ HD Player ตัวใหนที่ระบบเสียงแบบอนาลอก 5.1 ได้มั้งครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2010, 10:20:50 น. »
ดีใจด้วยครับที่ได้ของเล่นถูกใจ และเพื่อให้สมบูรณ์ที่สุด หาหนังที่เป็นไฟล์ตัวเต็มมาดูนะครับ จะมีโฟลเดอร์ชื่อ BDMV ซึ่งจะ Rip จากแผ่นบลูเรย์แบบเต็ม ได้คุณภาพเหนือกว่า MKV ในเชียงใหม่มีคนที่เล่นเจ้าดูนนี่ระดับพระอาจารย์นะครับโมเต็มรูปแบบทั้งภาพและเสียงคงสืบหาไม่ยาก  หรือเข้าไปอ่านที่นี่ครับมีกลุ่มคนเล่นแบบจริงจังเห็นเขาคุยกันแล้วได้เนื้อๆ ครับ
www.htg2.net  หน้า home 8iy[

...ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็สั่งหนังจาก กทม.จิ๊กละบาท  ถ้ามีแถวเชียงใหม่ก็น่าจะดี จะได้ไม่ไปไกล อยากได้Concert ชอบดู  ใครพอทราบแหล่งHidef เชียงใหม่ก็แนะนำด้วยครับ

เปลี่ยนสาย power และ เต้ารับที่ยึดติดกับตัวมัน และสายสัญญาณครับพี่
แหะ แหะ ราคารวมกันหมดไปมากกว่า Prime อีก  ;D อันนี้แบบที่ผมใช้อยู่

(....)

(....)

(....)

(....)

firmware ครับ http://dune-hd.com/firmware

...ผมให้ทางร้านโมไฟให้เขาบอกรอหมดประกันก่อน เลยดูๆไปก่อนครับท่าน เพราะเห็นเครื่องของร้านเขาโมหมดไปมากกว่าราคาเครื่องซะอีก ความแตกต่างก็สัมผัสได้ แต่ผมคงไม่โมระดับนั้น เอาซัก 3- 4 พันก็พอท่าน

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
Re: ...ช่วยแนะนำ HD Player ตัวใหนที่ระบบเสียงแบบอนาลอก 5.1 ได้มั้งครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2010, 12:08:49 น. »
ถ้าใช้ ไฮสปีดอินเตอร์เน็ทขนาด 4 เม็กขึ้นไป  และเงินไม่ใช่ปัญหา ไปเป็นสมาชิก แบบ VIP ที่เว็บนี้ครับ มีหนัง มี Concert แบบ Full rip โมซับไทย บางเรื่องใส่เสียงไทย เพียบ หนังขนาด 40 กิ๊ก โหลด 3-4 วันก็เสร็จ เจ้าของเว็บเป็นคุณหมอครับ  2,500.- โหลดนานถึง 24 เดือน คุ้มกว่าซื้อแผ่นบลูเรย์เยอะครับ

www.thdbits.org

ไม่รู้ปิดรับหรือยังลองดูครับ

ออฟไลน์ + ค ลิ นิ ก พ ร ร ณี

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#8F626B02/70E83B6C/6C8548B0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2010, 12:15:58 น. »
ถ้าใช้ ไฮสปีดอินเตอร์เน็ทขนาด 4 เม็กขึ้นไป  และเงินไม่ใช่ปัญหา ไปเป็นสมาชิก แบบ VIP ที่เว็บนี้ครับ มีหนัง มี Concert แบบ Full rip โมซับไทย บางเรื่องใส่เสียงไทย เพียบ หนังขนาด 40 กิ๊ก โหลด 3-4 วันก็เสร็จ เจ้าของเว็บเป็นคุณหมอครับ  2,500.- โหลดนานถึง 24 เดือน คุ้มกว่าซื้อแผ่นบลูเรย์เยอะครับ

www.thdbits.org

ไม่รู้ปิดรับหรือยังลองดูครับ

...โอ้วน่าสนใจ แต่เนตผม 4 เมกก็จริง แต่เกาะสัญญาณได้ 2 เมกกว่าๆเอง อีกอย่างเป็นคนใจร้อน ไม่มีความอดทนในการรอ...อิอิ อยากเอาHD ไปดั๊มเอาโลดไวดี..5555