ผู้เขียน หัวข้อ: ไมค์ที่ท่านใช้ ราคาแพงที่สุด หน้าตาเป็นยังไงครับ (ไม่เกี่ยวกับการเมือง)  (อ่าน 10258 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dek-Udon

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 6DD9D9C8 (ดชคส)
แบบว่าอ่านข่าวเกี่ยวกับการซื้อไมค์ตัวละ แสนสี่กว่าๆๆ  แล้ว เลยนึกขึ้นมาได้ว่า ชาวคาราซอฟท์น่าจะมีไมค์ดีๆ แพงๆ ไว้ใช้งาน

อยากเห็นหน้าตาไมค์ที่แพงที่สุดของแต่ละท่านหน่อยครับ หากไม่เป็นการรบกวนมากนัก โพสต์ให้ชมเป็นขวัญตาหน่อยเถอะ

:love2: :love2: :love2: :love2: :love2: :love2:

ออฟไลน์ yut55

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5DE46D42 ประจ้กร HL#9EE73ACA หลานอย่าเหล่
อันนี้...บอกตรงๆไม่ได้ใช้ของแพง technica adio ราคา 3700  เอามาเปลี่ยนวอยล์ไมล์+อีก 750
ใจก็อยากใช้ของแพงดีๆ แต่คนใช้หลายคนเลยใช้ของถูกๆ ดีแล้ว แต่เสียงก็ ok นะ
อีกตัวเป็นไมล์สายยี่ฮ้อ beyerdynamic พอดีไม่มีรูปมาให้ดู...นะครับ

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL740E3299
โห  ผอ.ครับ   เอาไมค์ตัวละเป็นแสน  มาให้ขี้เมาร้องเพลงคาราโอเกะ

มันจะคุ้มหรือ  ตกมาทีนึงมีหนาวแน่ ๆ

ผมใช้ของชัวร์ ก็พอถู ๆ ไถ ๆ ได้

ออนไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
โห  ผอ.ครับ   เอาไมค์ตัวละเป็นแสน  มาให้ขี้เมาร้องเพลงคาราโอเกะ

มันจะคุ้มหรือ  ตกมาทีนึงมีหนาวแน่ ๆ

ผมใช้ของชัวร์ ก็พอถู ๆ ไถ ๆ ได้

ไมค์ อะ หรอย ถึงว่าไม่มีทายาท ใช้ถูๆ ไถๆ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
โห  ผอ.ครับ   เอาไมค์ตัวละเป็นแสน  มาให้ขี้เมาร้องเพลงคาราโอเกะ

มันจะคุ้มหรือ  ตกมาทีนึงมีหนาวแน่ ๆ

กำ จะคุยว่างั้นเถอะ ขนาดชัวร์ยังพอถูๆไถๆ   มีน่าเล่า ไอ้ jts หัวโตถึงใช้ไม่ได้

แล้วยูโรเทคของหมอหนึ่งเอาไปตำน้ำพริกดีไม๊เนี่ย

• *
ไมค์ อะ หรอย ถึงว่าไม่มีทายาท ใช้ถูๆ ไถๆ

:hap3: :hap3: :hap3: :hap3: :hap3:

• *
กำ จะคุยว่างั้นเถอะ ขนาดชัวร์ยังพอถูๆไถๆ   มีน่าเล่า ไอ้ jts หัวโตถึงใช้ไม่ได้

แล้วยูโรเทคของหมอหนึ่งเอาไปตำน้ำพริกดีไม๊เนี่ย

กำ  :sadism: :sadism: :sadism:

ออฟไลน์ kann

• ระดับ 5
  • *
  • 86E42D79--7F0C1192หนุ่มลำดวน
อันนี้...บอกตรงๆไม่ได้ใช้ของแพง technica adio ราคา 3700  เอามาเปลี่ยนวอยล์ไมล์+อีก 750
ใจก็อยากใช้ของแพงดีๆ แต่คนใช้หลายคนเลยใช้ของถูกๆ ดีแล้ว แต่เสียงก็ ok นะ
อีกตัวเป็นไมล์สายยี่ฮ้อ beyerdynamic พอดีไม่มีรูปมาให้ดู...นะครับ
ขอถามนิดนึงครับใช้วอยล์ รุ่นอะไรครับ ตอบหลังบ้านก็ได้ครับ :thank1:

ออฟไลน์ ศราวุฒิ ซาวด์ & ไลท์

• ระดับ 5
  • *
  • 8664C894, 7664DAE0, 87E04CCA 1E004416 ( ครูภูม )
กลัวขี้เมาทำหล่น   :cry:

ออฟไลน์ anuruk buranon

• ระดับ 2
  • *
  • 57E43D58 / 23458990 น้านพ สุพรรณ
ชัวร์จีน  ur24d ครับ ซื้อมา 5500

ตอนแรกใช้ 999 ตอนปิดเปิดมันหน่วงมากครับ แถมยังกินถ่านอีก  ก็เลยเปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
อดีต นานมาแล้ว เคยมีไมค์ลอยชัวร์ คู่นึงน่าจะแสนกว่าๆ เอามาให้ตายุทธขี้เมาร้อง ไม่ได้เรื่อง(เคยร้องแต่ไมค์ถูกๆ)  ;D ;D ;D

ปัจจุบัน ขายแหลกไปนานแล้ว เล่าสู่ฟังเสยๆ  :cheer: :cheer: :cheer: :cheer:

ออฟไลน์ whan music

• ระดับ 4
  • *
  • HL#5656AD29 ลูกทุ่งสมใจนึก
แสนสี่กว่าๆ มันไม่ใช่ไมค์สำหรับร้องเพลงอ่ะครับ...

ออฟไลน์ เรารัก สารคาม

• *
  • HL#5DE2DA8A ครูภูม 7E8C2862
ชัวร์จีน  ur24d ครับ ซื้อมา 5500

ตอนแรกใช้ 999 ตอนปิดเปิดมันหน่วงมากครับ แถมยังกินถ่านอีก  ก็เลยเปลี่ยนครับ
ดีนะครับ  ของผมเปิดทีมันบอกกิน รี UP
 :hap3: :hap3: :hap3:

ออฟไลน์ ยุทธเดชช

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
อดีต นานมาแล้ว เคยมีไมค์ลอยชัวร์ คู่นึงน่าจะแสนกว่าๆ เอามาให้ตายุทธขี้เมาร้อง ไม่ได้เรื่อง(เคยร้องแต่ไมค์ถูกๆ)  ;D ;D ;D

ปัจจุบัน ขายแหลกไปนานแล้ว เล่าสู่ฟังเสยๆ  :cheer: :cheer: :cheer: :cheer:

ไม่จริงครับ  เสียงดีมากๆ  ตาอู๊ดหูไม่ถึงมากกว่า

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
ไม่จริงครับ  เสียงดีมากๆ  ตาอู๊ดหูไม่ถึงมากกว่า

หลงเชื่อว่าร้องเพลงเพราะมาตั้งนาน ที่แท้ใช้ไมค์มาหลอกนี่เอง

• ระดับ 4
  • *
แสนสี่กว่าๆ มันไม่ใช่ไมค์สำหรับร้องเพลงอ่ะครับ...

ก็เพราะอ่านเจอแบบนี้แหละ ผมเลยนึกมโนไปว่า เซียนเครื่องเสียงในเว็บคาราซอฟท์ เขาใช้ไมค์ราคาสูงแค่ใหน ในการทำงาน ให้ออกมาดี เป็นที่ยอมรับของผู้จ้างวาน

ผมไม่ได้หมายถึงว่า ให้เอาไมค์แบบเขา ตัวละแสนสี่ มาร้องเพลงนะ 555

ไมค์แสนสี่หน่ะ เอาไว้ในห้องประชุม แล้วไมค์ของท่านๆ เจ้าของเครื่องเสียงทั้งหลาย สำหรับขี้เมาร้อง นักร้องประจำวงร้อง แขกขาจร(เบ่ง)ร้อง ฯลฯ

ท่านใช้ไมค์รุ่นใหน ที่ราคาแพงที่สุด และมีมูลค่าที่สุด ที่กล้าเอามาให้คนอื่นๆ ร้อง  :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:

• คณะก่อการ
ก็เพราะอ่านเจอแบบนี้แหละ ผมเลยนึกมโนไปว่า เซียนเครื่องเสียงในเว็บคาราซอฟท์ เขาใช้ไมค์ราคาสูงแค่ใหน ในการทำงาน ให้ออกมาดี เป็นที่ยอมรับของผู้จ้างวาน

ผมไม่ได้หมายถึงว่า ให้เอาไมค์แบบเขา ตัวละแสนสี่ มาร้องเพลงนะ 555

ไมค์แสนสี่หน่ะ เอาไว้ในห้องประชุม แล้วไมค์ของท่านๆ เจ้าของเครื่องเสียงทั้งหลาย สำหรับขี้เมาร้อง นักร้องประจำวงร้อง แขกขาจร(เบ่ง)ร้อง ฯลฯ

ท่านใช้ไมค์รุ่นใหน ที่ราคาแพงที่สุด และมีมูลค่าที่สุด ที่กล้าเอามาให้คนอื่นๆ ร้อง  :hap5: :hap5: :hap5: :hap5: :hap5:

คู่ละ 7500

ออฟไลน์ พี่เณร

• ระดับ 5
  • *
  • ย่าเหล=6E8F19F7กุ้ง=71296D12
ผมใช้ไมค์นี้ครับทนทานไม่แพงเสียงก็ดีด้วย..

ออฟไลน์ ขจร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6D211877 (ลูกทุ่งสมใจนึก)
ผมใช้ไมค์นี้ครับทนทานไม่แพงเสียงก็ดีด้วย..

ผมใช้รุ่นนี้ และยังใช้อยู่ 4 ตัว ตัวละ 75000 บาท สุดยอด ;D :o^: :th2:

ออฟไลน์ sumrong

• ระดับ 3
  • *
  • 76665AC9(หาย) 968D5CDC พี่อนันตชัย จ.ระยอง
ผมใช้ยูโรเทค 111 (น่าจะถูกสุดแล้วมั้ง อิอิ) ปีที่แล้วออกงานขี้เมาทำหลุดมือพังไป1ตัว ปีนี้เลยซื้อใหม่รุ่นเดิมอีก
ออกงานล่าสุดไม่มีขี้เมาร้องเพลงเลยแต่นักร้องทำหลุดมือร่วงดังตุ๊บ โชคดีมากที่ไม่พัง

• *
ผมใช้รุ่นนี้ และยังใช้อยู่ 4 ตัว ตัวละ 75000 บาท สุดยอด ;D :o^: :th2:

ตัวละ 75000 บาท มี 4 ตัว   อยู่แถวไหนหว่า   

จะได้ไปขโมย 

ออฟไลน์ ขจร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6D211877 (ลูกทุ่งสมใจนึก)
ถามคนขายดู ประวัติการซื้อขายมี อยู่หาดใหญ่ ตอนนี้ย้งใช้ร้องอยู่เลย นักร้องโรงแรมบอกเสียงดีจัง อิอิ ;D

• ระดับ 4
  • *

ป๊าดดดดดดดดดดดดด ผม่าน้านพ สุพรรณ แพงแล้วนะ เจอของท่านแพงกว่าอีก 555

ขี้เมา ขาจร ไม่แย่งกันอุตลุดเลยหรือ อิอิอิ :evil: :evil: :evil:

ออฟไลน์ ขจร

• ระดับ 5
  • *
ของเขาดีจริง ผมมี 4  ตัว แต่ เอ....ผมแจ้งราคาผิดไปหรือเปล่า จำไรไม่ได้ โกหกเมียไว้เยอะ ล้างรถ ยังบอกเมีย 2600 เลยจริ๊ง....งงงง

• คณะก่อการ

พี่ลืมจุดทศนิยมหรือปล่าว

ผมยังไม่ได้รายละเอียดเรื่องทัวร์มาเลเลยน่ะครับ