ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากต่อซับ ตามรูปผมต้องเอาเข้ามิกช่องไหนครับ และใช้สายแบบไหน  (อ่าน 6939 ครั้ง)

Neung6988768

• บุคคลทั่วไป

ต่อไม่เป็นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เรารัก สารคาม

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#5DE2DA8A ครูภูม 7E8C2862
Out put
Main  ก็ยังว่างถ้าต่อตามรูป
CTR room  อีก 1
 ส่วนมากเขาจะเอาจาก
Main mixer ไปใช้ก่อนนะครับ จะไปผ่านอะไรก็แล้วแต่ๆล่ะคนมีอุปกรณ์ไม่เหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2017, 18:24:47 น. โดย รักสารคาม »

Out put
Main mixer ไปใช้ก่อนนะครับ จะไปผ่านอะไรก็แล้วแต่ๆล่ะคนมีอุปกรณ์ไม่เหมือนกัน
ขอบคุณครับผมไม่มีหัวแจ็คแบบนี้เดี๋ยวไปหาซื้อมาต่อดูคับ

ออฟไลน์ aodder

• ระดับ 4
  • *
  • 56C40B7A น้ายอดมาติดตั้งให้ครับ
แหล่งเสียงจากใหนครับ....มีหลายวิถีมาก...แหลงเสียงระดับปรี..หรือระดับไล..จะได้ตอบถูกเอาจากต้นทางจะได้ไม่ดีเลย์...ถ้าใช้คอมก็มีช่องซับอยู่แระกะเสียบได้เลย เท่าทีดูตามรูปน่าจะแอ็คทีฟซับนะครับ.. ถ้าเอาจากมิคน่าจะต้องมาบาล้านกันอยู่เรื่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2017, 08:50:30 น. โดย aodder »

ออฟไลน์ พี่เณร

• ระดับ 5
  • *
  • ย่าเหล=6E8F19F7กุ้ง=71296D12
Out put
อีก1เสียงเพราะมันมีเกนปรับจากมิ๊กให้เบาหรือดังๆได้ :95:

ต่อจากคอม pc ครับ ผมเอาสันญานมาเข้าช่องนี้ มันจะเอาจากไหนเข้ว.ัยอีกคับ หรือต้องมีตัวแยก

ออฟไลน์ jaky

• ระดับ 5
  • *
  • 8628F960 และ 55E76D53 นิมิตใหม่
ถ้าท่านต่อสัญญาณเสียงจากคอมฯ เข้ามิกซ์แล้ว...
สัญญาณไป SUB ก็เลือกเอาจากช่องที่อาจารย์ท่านแนะนำไว้ได้...
ถ้าเป็น Active SUB ปกติจะปรับความถี่ได้..เร่ง/ลดเสียงได้ด้วย...และ
ท่านก็จะเร่ง/ลดเสียงที่มิกซ์ได้ด้วย..ลองเลยครับ... :95:

ถามอีกหน่อยนะครับ ร้องเพลงเล่นๆที่บ้าน เอามิกค์เข้า avr yamaha รู้สึกว่าเสียงดีกว่า npeในรูปคับ ผมจะ yamaha ร้องไปเลยได้ไหมคับ หรือผมต้องซื้อลำโพงมาใช้กับ npe

ส่วนลำโพงผมใช้ตัวทางขวาไว้ร้องเพลงเล่นๆคับ

ออฟไลน์ aodder

• ระดับ 4
  • *
  • 56C40B7A น้ายอดมาติดตั้งให้ครับ
เท่าทีดูก็ไม่เห็นจะต่อยากเลยมีแอมป์ตัวเดียวเอง...แหลงสํญญาณ..เข้ามิค เอ้าฟุดมิคเข้าแอมป์ เอ้าพุดแอมป์มาเข้าไฮโวลย์แอคทีพซับชุดบน..เพือให้ซับกรองสํญญาณ..แล้วก็ต่อออกลำโพงมิดไฮช่องล่าง...ค่า hz ของซับสัก 9 นากา..vol ซับสัก 11 โมง.. ทีเหลือก็แค่หาจุ :95: :95:ดวางซับให้ได้เสียงที่ดีแค่นั้นเอง...เอาเพลงที่เราคุ้นหูลอง..ว่าโอเปล่า......ถ้าเป็นผมนะ.....เห็นตำแหน่งวางซับน่าจะไม่ได้....ความเห็นส่วนตัวนะ อิอิ...เห็นของไม่ครบเดาเอา :95: :95:ถอนแป๊บ :95: :95: :thank1: ส่วนแอมป์ขับก็ถ้าลำโพงใหวก็เลือกเองเดอ ตอบไม่ถูกไม่ได้ลองเอง...อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2017, 16:34:11 น. โดย aodder »

เท่าทีดูก็ไม่เห็นจะต่อยากเลยมีแอมป์ตัวเดียวเอง...แหลงสํญญาณ..เข้ามิค เอ้าฟุดมิคเข้าแอมป์ เอ้าพุดแอมป์มาเข้าไฮโวลย์แอคทีพซับชุดบน..เพือให้ซับกรองสํญญาณ..แล้วก็ต่อออกลำโพงมิดไฮช่องล่าง...ค่า hz ของซับสัก 9 นากา..vol ซับสัก 11 โมง.. ทีเหลือก็แค่หาจุ :95: :95:ดวางซับให้ได้เสียงที่ดีแค่นั้นเอง...เอาเพลงที่เราคุ้นหูลอง..ว่าโอเปล่า......ถ้าเป็นผมนะ.....เห็นตำแหน่งวางซับน่าจะไม่ได้....ความเห็นส่วนตัวนะ อิอิ...เห็นของไม่ครบเดาเอา :95: :95:ถอนแป๊บ :95: :95: :thank1: ส่วนแอมป์ขับก็ถ้าลำโพงใหวก็เลือกเองเดอ ตอบไม่ถูกไม่ได้ลองเอง...อิอิอิ
ปกติผมดูหนังอยู่แล้วคับ พึ่งซื้อจองเพิ่มมาร้องเพลงดูเลยงงๆว่าต่อมิกค์ยังไงใช้ไม่เป็นคับ กำลังจะย้ายเข้าห้องทำใหม่คับเลยวางง่ายๆไปก่อน ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ jaky

• ระดับ 5
  • *
  • 8628F960 และ 55E76D53 นิมิตใหม่
ร้องในบ้าน...ร้องเอง..ฟังเอง...
ผ่าน AVR Yamaha แล้วเสียงดี...
ได้เลยครับ..เอาแค่เพราะ..อย่าดังมาก
ส่วนระบบที่ซื้อมาใหม่..ถ้าเสียงไม่ดี..
คงต้องมีเครื่องปรุงปรับแต่งเสียง..เพิ่ม..
ก็ยุ่งยากมากขึ้น...ถ้าอยากเรียนรู้ก็ต้องลองเองครับ.. :**:

ร้องในบ้าน...ร้องเอง..ฟังเอง...
ผ่าน AVR Yamaha แล้วเสียงดี...
ได้เลยครับ..เอาแค่เพราะ..อย่าดังมาก
ส่วนระบบที่ซื้อมาใหม่..ถ้าเสียงไม่ดี..
คงต้องมีเครื่องปรุงปรับแต่งเสียง..เพิ่ม..
ก็ยุ่งยากมากขึ้น...ถ้าอยากเรียนรู้ก็ต้องลองเองครับ.. :**:
ของคุณมากคับสงสัยต้องหา bose 301 มาใช้กัน avr เห็นคนใช้เยอะ น่าจะดีขึ้นครับ

ออนไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
ถามอีกหน่อยนะครับ ร้องเพลงเล่นๆที่บ้าน เอามิกค์เข้า avr yamaha รู้สึกว่าเสียงดีกว่า npeในรูปคับ ผมจะ yamaha ร้องไปเลยได้ไหมคับ หรือผมต้องซื้อลำโพงมาใช้กับ npe

ทำไม BMW วิ่งนิ่มกว่ารถยนต์เพื่อการเกษตร

ผมเชื่อว่าคุณภาพแปรผันตรงกับราคา