ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมาสัมมนากันมั้ย... จัดโดย eXtreme Karaoke Official  (อ่าน 98760 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
อยากมาสัมนากันมั้ย... จัดโดย eXtreme Karaoke Official
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2017, 22:49:09 น. »
รวบรวมและกำหนดมาเลยครับว่าจะให้มีหัวข้ออะไรบ้างและแบ่งหน้าที่คนรับผิดชอบเลยครับ

ใครสนใจเรื่องอะไรก็ไปเรื่องนั้น  ถ้าน้าบอกว่าคนที่อยู่นอกห้องเป็นปัญหาในการจัด  ก็ตัดกลุ่มนี้ไป ไม่ต้องสนใจ
ถือ เสียว่าไม่ใช่คนในงานก็ได้ครับ  ผมบอกไปแล้วว่าวัตถุประสงค์คนไปไม่เหมือนกันครับ

แสดงว่านอกห้องน่าสนใจกว่า

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
อยากมาสัมนากันมั้ย... จัดโดย eXtreme Karaoke Official
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 05:59:34 น. »
อย่าเพิ่งไปเรื่องสถานที่เลยครับ น้าๆปู่ๆ

เอาหัวข้อที่อยากรู้ก่อนครับ...

เพราะไม่อยากจัดแล้วก็พากันไปสุมหัวนอกห้อง เป็นกลุ่มย่อยๆออกไปอีกครับ  :thank1:

รวบรวมและกำหนดมาเลยครับว่าจะให้มีหัวข้ออะไรบ้างและแบ่งหน้าที่คนรับผิดชอบเลยครับ

ใครสนใจเรื่องอะไรก็ไปเรื่องนั้น  ถ้าน้าบอกว่าคนที่อยู่นอกห้องเป็นปัญหาในการจัด  ก็ตัดกลุ่มนี้ไป ไม่ต้องสนใจ
ถือ เสียว่าไม่ใช่คนในงานก็ได้ครับ  ผมบอกไปแล้วว่าวัตถุประสงค์คนไปไม่เหมือนกันครับ

ผมคนแหล่ะที่ชอบอยู่นอกห้อง ดีกว่าไปนั่งฟังเรื่องที่ไม่มีประโยชน์
กับตนเองในห้อง บางท่านอาจเห็นด้วยกับผมเสียค่าน้ำมัน
ค่าที่พัก มาจากที่อื่น คงอยากรู้ในสิ่งที่ตนสนใจบางคนมาเพราะ
ต้องการเจอเพื่อนเท่านั้น ส่วนผมครั้งที่แล้วมาแก้ปัญหาให้เพื่อนๆ มาทดสอบนอกห้องดีกว่าเยอะ

และที่สุพรรณ ต้องขอบคุณหมอโป่งที่ตอบคำขอผม ให้ยืมลำโพง
เล็กๆ เป็นจุดเริ่มต้นของผมที่เอา RTA มาจูนระบบเสียง

ครั้งนี้อาจไม่ไป เพราะชอบอยู่ข้างนอกห้องและกลัวไม่มีห้องนอนอีก อิ อิ
อีกอย่างติดเรื่อง project งานที่ทำ

:95:

กลุ่มคนนอกห้อง 55

« ตอบกลับ #227 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 06:46:05 น. »

เพราะผมเป็นคนที่ไม่มีความรู้เรื่อง PA มาก่อน การเรียนรู้
ได้จากเพื่อนๆ พี่ๆ ในบอร์ดนี่แหล่ะ เริ่มสอบถามในสิ่งที่ตนเอง
สนใจ เริ่มซื้ออุปกรณ์มาลองมาหัด

ในภาพเป็นภาพเก็บตกจากไอดินกลิ่นไม้ ที่ผมชอบแบบนี้
เพราะเราสนใจอยากรู่อะไรก็เข้าไปฟัง เข้าไปถาม เพื่อนๆ
มีโอกาสพูดคุยทำความสนิทสนม ที่สำคัญที่งานเมาที่ไอดินกลิ่นไม้ผ่านมา
ผมไม่เคยขอตังค์ x-men ซักบาท เอาจากค่าลงทะเบียน
เพื่อนๆ นั่นแหล่ะมาเป็นค่าที่พัก ค่าอาหาร ค่าเครื่องดื่ม
ไม่พอก็ช่วยกันควักตังค์ เพราะอยากสนุก อยากเมา อยากได้ความรู้

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับกลุ่มบริหาร eXtreme ครับแต่มาชี้แจงว่า
การจับกลุ่มข้างนอกมิได้เลวร้ายเสมอไป

:30:

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 06:55:12 น. »

....ถ้าน้าบอกว่าคนที่อยู่นอกห้องเป็นปัญหาในการจัด  ก็ตัดกลุ่มนี้ไป ไม่ต้องสนใจ
ถือ เสียว่าไม่ใช่คนในงานก็ได้ครับ .....

ผมขอโทษครับ ขอบคุณครับ....   :lipsrsealed:

« ตอบกลับ #229 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 07:06:05 น. »
ผมขอโทษครับ ขอบคุณครับ....   :lipsrsealed:

:84:

จำเลยมาแระ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 07:16:10 น. »

แสดงว่าหมอชาติไม่เข้าใจในสิ่งที่ผมพยามยามสื่อสาร...

เท่าที่ผมเคยไปสัมนามา ตรงจุดใหญ่ คนที่มาร่วมงานก็ให้เกียรติ

เข้ามานั่งฟัง เมื่อเบรคแล้วถึงออกไปยังจุดข้างนอก

ผมว่าจะผ่านเรื่องนี้ไปแล้วนะ ย้อนมาอีกจนได้.....

แล้วเรื่องที่คิดว่าฟังแล้วไม่มีประโยชน์กับท่าน แล้วคนที่เค้าฟังแล้วมีประโยชน์ล่ะจะตอบว่าไง....

จะจัดงานคราวนี้ถึงได้มาถามกันก่อนไงครับ

ว่าจะจัดแบบไหนดี เพราะที่ผ่านมาพอถามขอความเห็นก็เงียบ

พอจัดออกมาก็แซะทางนั้นที ทางนี้ที...

อย่าลืมนะครับ สมัยนั้นเราจัดงานกัน เวปเรายังไม่แข็งแรงเท่านี้

สมาชิกยังไม่เก่งกันเท่าตอนนี้.......

คิดเยอะๆครับ อย่าพิมพ์เอามันเอาชนะผมอยู่เลย เสียเวลาเปล่า :thank1:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 08:02:01 น. »
แสดงว่าหมอชาติไม่เข้าใจในสิ่งที่ผมพยามยามสื่อสาร...

เท่าที่ผมเคยไปสัมนามา ตรงจุดใหญ่ คนที่มาร่วมงานก็ให้เกียรติ

เข้ามานั่งฟัง เมื่อเบรคแล้วถึงออกไปยังจุดข้างนอก

ผมว่าจะผ่านเรื่องนี้ไปแล้วนะ ย้อนมาอีกจนได้.....

แล้วเรื่องที่คิดว่าฟังแล้วไม่มีประโยชน์กับท่าน แล้วคนที่เค้าฟังแล้วมีประโยชน์ล่ะจะตอบว่าไง....

จะจัดงานคราวนี้ถึงได้มาถามกันก่อนไงครับ

ว่าจะจัดแบบไหนดี เพราะที่ผ่านมาพอถามขอความเห็นก็เงียบ

พอจัดออกมาก็แซะทางนั้นที ทางนี้ที...

อย่าลืมนะครับ สมัยนั้นเราจัดงานกัน เวปเรายังไม่แข็งแรงเท่านี้

สมาชิกยังไม่เก่งกันเท่าตอนนี้.......

คิดเยอะๆครับ อย่าพิมพ์เอามันเอาชนะผมอยู่เลย เสียเวลาเปล่า :thank1:

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรน้ายอดนะครับ  สรุปง่ายๆ ถ้าแบ่งซุ้ม แบ่งหน้าที่รับผิดชอบแต่ละเรื่องไปแล้ว
แจ้งไปใครรับเรื่องอะไร  คล้ายๆ walk Rally เลย ให้จุดละ 30 นาที  ใครสนใจเรื่องไหน ก็อยู่จุดนั้นนานๆ สอบถามเพิ่ม น่าจะได้ความรู้มากกว่า นั่งในห้องบรรยายๆๆๆๆ คนฟังนั่งฟังๆๆๆ ง่วง  เหมือนเรียนหนังสือ
ผมไม่ไหวเลยไม่เข้าไปในห้องครับ  มันง่วงมาก

เสนอแค่นี้ล่ะครับ   

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 08:04:08 น. »
ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรน้ายอดนะครับ  สรุปง่ายๆ ถ้าแบ่งซุ้ม แบ่งหน้าที่รับผิดชอบแต่ละเรื่องไปแล้ว
แจ้งไปใครรับเรื่องอะไร  คล้ายๆ walk Rally เลย ให้จุดละ 30 นาที  ใครสนใจเรื่องไหน ก็อยู่จุดนั้นนานๆ สอบถามเพิ่ม น่าจะได้ความรู้มากกว่า นั่งในห้องบรรยายๆๆๆๆ คนฟังนั่งฟังๆๆๆ ง่วง  เหมือนเรียนหนังสือ
ผมไม่ไหวเลยไม่เข้าไปในห้องครับ  มันง่วงมาก

เสนอแค่นี้ล่ะครับ

ครับ...ขอบคุณข้อเสนอแนะครับ :95:

« ตอบกลับ #233 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 08:07:20 น. »
จัดซุ้มปัญหาเยอะนะหมอชาติ เรื่องเสียงตีกันกับซุ้มอื่น เรื่องไฟฟ้าที่จะมา feed ให้เครื่องเสียงตามซุ้มอีก
ถ้าสถานที่จัดมีจุดเชื่อมต่อให้พร้อมก็ดีไป บางที่อยู่ปลายสายประธาน ไฟตก พวกดิจิตอลหล่ะม้วยมรณา

เอ่อ ว่าแต่ว่ามีซุ้มเมา ซุ้มจก ก็ดีนะผู้พันเปี๊ยกชอบ  :30:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2017, 08:09:21 น. โดย E22NP »

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 08:12:08 น. »
จัดซุ้มปัญหาเยอะนะหมอชาติ เรื่องเสียงตีกันกับซุ้มอื่น เรื่องไฟฟ้าที่จะมา feed ให้เครื่องเสียงตามซุ้มอีก
ถ้าสถานที่จัดมีจุดเชื่อมต่อให้พร้อมก็ดีไป บางที่อยู่ปลายสายประธาน ไฟตก พวกดิจิตอลหล่ะม้วยมรณา

เอ่อ ว่าแต่ว่ามีซุ้มเมา ซุ้มจก ก็ดีนะผู้พันเปี๊ยกชอบ  :30:

อยากที่เคยเสนอไปแล้วครับว่า แต่ละซุ้มห้ามเสียงดังมาก เอาแค่ 80-85db พอ  น่าจะพอได้ครับ 

ออฟไลน์ เรารัก สารคาม

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#5DE2DA8A ครูภูม 7E8C2862
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 08:13:31 น. »
สรุปง่ายๆ ถ้าแบ่งซุ้ม แบ่งหน้าที่รับผิดชอบแต่ละเรื่องไปแล้ว
ใครสนใจเรื่องไหน ก็อยู่จุดนั้นนานๆ สอบถามเพิ่ม น่าจะได้ความรู้มากกว่า

ใครทีรู้การใช้งาน หรือเทคนิคต่างๆแล้วอาจไม่เข้าไปตามซุ้ม
หรือจะเข้าไปเฉพาะจุดที่ยังไม่รู้  จุดที่ยังไม่ชำนาญ
อาจจะมีซุ้มสำหรับกลุ่มพบปะ. เพื่อรอเวลาพบปะจริงด้วยก็ดี
เพรนะบางท่านอาจจะเดินทางมาใกลครับ
 :thank1:

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 08:18:01 น. »

มักหลาย มักขนาด มักอิอ๋าย   :**:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 09:47:51 น. »

เพื่อป้องกันปัญหาไฟตก ขอเสนอจัดซุ้มเอ๊ยการสัมมนาที่
-โรงไฟฟ้าบ้านค่าย
-เขื่อนยันฮี
-โรงไฟฟ้าแม่เมาะ
-เขื่อนผาซ่อม
-เขื่อนเจ้าเณร
-เขื่อนน้ำพรม
-เขื่อนบางลาง
-เขื่อนน้ำงึม
ฯลฯ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 10:35:48 น. »
สงสัยฤกษ์จะไม่ดี   แค่คิดจะเริ่มก็ไม่อยากมองหน้ากันแล้ว 

เห็นว่าเสาร์นี้จะประชุมสรุปแนวทางกัน  หลังประชุมคงมีรายละเอียดออกมาให้ได้พิจารณากันว่าจะคุ้มค่าน้ำมันค่าเสียเวลาปวดหลังขับรถไปสุมหัวกันไม๊   ถ้าคิดว่าฝืนความรู้สึก  ไม่ชอบ คิดว่าไม่ได้อะไร เสียเวลาปล่าวๆ ค่อยว่ากันตอนนั้นดีกว่านิ  ตอนนี้ก็ยังมองไม่ออกเหมือนกัน   

แต่สำหรับผมเองก็ไม่มีเงินเติมน้ำมันเท่าไหร่  หลังก็ปวด แต่ผมคิดถึงน้าเปี๊ยก คิดถึงปู่ต๊อก คิดถึงหมอชาติ และอีกหลายๆคน ผมไปได้ทุกที่ แค่ได้เจอหน้าค่าตากัน แม้จะไม่ได้ความรู้หรือประโยชน์อะไรเลยก็ตามผมก็จะไป(ถ้าหาคนรับภาระหนักตอนนี้แทนได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2017, 10:57:48 น. โดย นพ สุพรรณ »

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 11:48:20 น. »
สงสัยฤกษ์จะไม่ดี   แค่คิดจะเริ่มก็ไม่อยากมองหน้ากันแล้ว 

เห็นว่าเสาร์นี้จะประชุมสรุปแนวทางกัน  หลังประชุมคงมีรายละเอียดออกมาให้ได้พิจารณากันว่าจะคุ้มค่าน้ำมันค่าเสียเวลาปวดหลังขับรถไปสุมหัวกันไม๊   ถ้าคิดว่าฝืนความรู้สึก  ไม่ชอบ คิดว่าไม่ได้อะไร เสียเวลาปล่าวๆ ค่อยว่ากันตอนนั้นดีกว่านิ  ตอนนี้ก็ยังมองไม่ออกเหมือนกัน   

แต่สำหรับผมเองก็ไม่มีเงินเติมน้ำมันเท่าไหร่  หลังก็ปวด แต่ผมคิดถึงน้าเปี๊ยก คิดถึงปู่ต๊อก คิดถึงหมอชาติ และอีกหลายๆคน ผมไปได้ทุกที่ แค่ได้เจอหน้าค่าตากัน แม้จะไม่ได้ความรู้หรือประโยชน์อะไรเลยก็ตามผมก็จะไป(ถ้าหาคนรับภาระหนักตอนนี้แทนได้)

จริงๆ ไม่ได้มีอะไรนะครับลุง  ผมไม่ได้อคติอะไร  ตัวหนังสือมันสื่อสารอารมณ์ความรู้สึกไม่ได้ครับ
ผมยังบอกไม่ได้ว่าจะไปได้ไหม  จนกว่าจะทราบกำหนดการ วัน เวลา สถานที่ชัดเจน ถึงจะบอกได้ครับว่าจะไปได้ไหม
กำหนดการผมว่าสำคัญครับจะได้แพลนถูกเพราะภาระกิจงานราษฎร์ งานหลวง ก็ไม่น้อยครับ

ผมน่ะตั้งวัตถุประสงค์ทุกครั้งในการไปไว้แล้วว่า  ไปมีความสุขแลกเปลี่ยนเรียนรู้ พบปะพูดคุยกัน 
แล้วเรื่องต่างๆมันจะมาเองครับถ้ามีความสนิทสนมคุ้นเคย  เพราะผมถือคติ...."ได้ใจ ได้คน ได้งาน และได้เงิน"

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 12:12:10 น. »

ผมไปได้ทุกที่ แค่ได้เจอหน้าค่าตากัน แม้จะไม่ได้ความรู้หรือประโยชน์อะไรเลยก็ตามผมก็จะไป(ถ้าหาคนรับภาระหนักตอนนี้แทนได้)

เยี่ยม.....สำหรับ คำตอบแบบนี้
ผมก็ต้องการแค่นี้เหมือนกัน
สู้ ๆ นายยอด จอดเรือ น้องรัก 

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 13:00:00 น. »
จริงๆ ไม่ได้มีอะไรนะครับลุง  ผมไม่ได้อคติอะไร  ตัวหนังสือมันสื่อสารอารมณ์ความรู้สึกไม่ได้ครับ
ผมยังบอกไม่ได้ว่าจะไปได้ไหม  จนกว่าจะทราบกำหนดการ วัน เวลา สถานที่ชัดเจน ถึงจะบอกได้ครับว่าจะไปได้ไหม
กำหนดการผมว่าสำคัญครับจะได้แพลนถูกเพราะภาระกิจงานราษฎร์ งานหลวง ก็ไม่น้อยครับ

ผมน่ะตั้งวัตถุประสงค์ทุกครั้งในการไปไว้แล้วว่า  ไปมีความสุขแลกเปลี่ยนเรียนรู้ พบปะพูดคุยกัน 
แล้วเรื่องต่างๆมันจะมาเองครับถ้ามีความสนิทสนมคุ้นเคย  เพราะผมถือคติ...."ได้ใจ ได้คน ได้งาน และได้เงิน"

เหมือนกันหว่ะ  พี่ไม่หวังจะเป็นได้อะไรอยู่แล้วเพราะงานนี้น่าจะมีแต่ชายโฉดล้วนๆ  เสี่ยงต่อการโดนตืบด้วยเพราะปากไม่ดีด่าเขาไว้เยอะ   

แต่คิดถึงพวกเรา  คิดถึงหัวเรือใหญ่ของบ้านนี้  ถึงโดนด่าก็คงไม่เป็นไร 

อยากไป...เผื่อจะให้อะไรกับสมาชิกได้บ้างแม้แต่การเติมโซดาให้  นิดหนึ่งก็ยังดี 

ตัวแปรที่สำคัญไม่ใช่คำพูด  แต่ภาระมันอยู่ที่ภาพต่อไปนี้    :58:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2017, 13:03:46 น. โดย นพ สุพรรณ »

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 13:05:51 น. »
กระทู้สอบถามความเห็นไม่ใช่เหรอครับ
เมื่อต้องการความเห็น มีสมาชิกมาออกความเห็น ก็ควรจะเก็บข้อมูล ไปปรึกษา
ส่วนรูปแบบ จะออกมาอย่างไร ก็ค่อยมาสรุปแผนงานกันอีกครั้ง ว่าจะมีอะไรอย่างไรบ้าง
ประมาณว่า อย่าพึ่งติเรือทั้งโกลนครับ รับฟังไปก่อนครับ
 :95: :95:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 13:15:38 น. »
กระทู้สอบถามความเห็นไม่ใช่เหรอครับ
เมื่อต้องการความเห็น มีสมาชิกมาออกความเห็น ก็ควรจะเก็บข้อมูล ไปปรึกษา
ส่วนรูปแบบ จะออกมาอย่างไร ก็ค่อยมาสรุปแผนงานกันอีกครั้ง ว่าจะมีอะไรอย่างไรบ้าง
ประมาณว่า อย่าพึ่งติเรือทั้งโกลนครับ รับฟังไปก่อนครับ

แม่น

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 14:19:11 น. »

บ๊ะ...อ้ายข่อย  คือสรุปได้ถูกใจผมแท้ครับ ไอดอล....ผมเลย  อิอิ

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2017, 20:35:44 น. »
เอาใจช่วยพี่ๆทุกคนครับ...
ว่าไงว่าตามกันครับ..

« ตอบกลับ #246 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2017, 06:27:03 น. »
ความเห็นส่วนตัว

อาหารกลางวัน อาหารเย็น ข้าวต้มมื้อเช้าหรือกาแฟฟรีสำหรับทุกท่านที่ลงทะเบียน
เด็กไม่คิดเงิน ผู้หญิงอาจคิด 70% เพราะมีค่าใช้จ่ายเรื่องอาหาร

น้ำแข็งผสมแอลกอฮอล์ น้ำดื่มไม่ควรเป็นขวดขุ่น ฟรีตลอด

ที่พัก เครื่องดื่ม โซดา เสียเงิน หรือจัดหามาเองตามความชอบ

คงไม่บ้าทุกอย่างฟรีหมด ที่พัก แอลกอฮอล์ อาหาร
รวมในห้าร้อยบาทแบบที่พี่สมบัติบ้านค่ายจัดที่ระยอง
พวกบ้าห้าร้อย

ค่าลงทะเบียนน่าพอจ่ายค่าสถานที่และค่าเบ็ดเตล็ดอื่นๆ
หรือทางทีมงานอาจทำหมวกออกมาขายเพื่อนำส่วนกำไร
เล็กๆ น้อยๆ มาใช้ในงานนี้ เพราะถ้าต้องใช้เงิน X-MEN หรือ
เงินจาก xmk มาโปะภายหลัง ต่อไปการจัดเจอกันแบบนี้
อาจมีโอกาสน้อยลงเรื่อยๆ อาจจะร้านนี้ https://www.polomaker.com/%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%81-cap

สิ่งที่น่าจะมีการนำเพลง xmkl ไปใช้ร่วมกับ VSTi เช่น
sonar หรือ addictive drums

การเล่นเมดเล่ย์ด้วยเพลง xmkl แล้วเสียงเพี้ยน?

การใช้ sound module เพราะมีหลายท่านใช้ xmk
แต่ใช้ sound module ด้วย ปัญหาบางเพลงมี
track ไม่ครบกรณีไม่ใช้ live

midi xmk / live xmkl มีโอกาสที่ level ของ
เพลงดังใกล้เคียงกันหรือเท่ากันทุกเพลงไหม
ในอนาคต เพราะหลายๆ ท่านติงมาตอนต่อเพลง
บางเพลงโดดเสียงดังกว่าเพลงที่แล้ว
ถึงทำหลายคนในทีม แต่ถ้ามีการกำหนด
กฏเกณฑ์เบื้องต้น มันจะเป็นไปได้ไหมหนอ

การแพนเสียงในแต่ละ instrument

การใช้ multi soundfont เท่าไหร่ อย่างไรจึง
จะไม่เกิดปัญหา เทียบกับทรัพยากรเครื่อง

รองรับ VSTi v3 สมบูรณ์ไหมในเวอร์ชั่นต่อไป

EQ ในหน้า busgroup ใช้ได้อยู่ไหม หรือเพิ่ม compressor ?
ถ้าใช้ไม่ได้ตัดออก ออกเป็น version 3 final
ถ้าเพิ่ม plugin VSTi ได้แต่ละ channel เวลา
แยกไลน์ได้นะแหล่มเลย ไม่ง้อ DAW ราคาเพิ่มเป็น
เท่าตัวก็ซื้อ

ที่ผมเจอการแยกไลน์มันไม่ค่อยจำค่าเมื่อเปิดเครื่องใหม่
แต่ก็เข้าใจสาเหตุ เพราะเรื่องการจัดเรียงลำดับของ
sound interface

:thank1:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 เมษายน 2017, 07:51:48 น. โดย E22NP »

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2017, 12:41:32 น. »
ความคิคส่วนตัวของผมที่จะนำเสนอ..

ควรกำหนดหัวข้อในการสัมนา โดยเน้นใช้งานโปรแกรมให้ชัดเจน แล้วแบ่งเป็นซุ้มสำหรับเรียนรู้เป็นเรื่อง ๆ โดยจัดวิทยากรประจำเพื่อสาธิต และให้สมาชิกสอบถาม
ไม่ควรรวมทั้งหมดไว้ให้วิทยากรหลักเพียงคนเดียว
รายละเอียด เหมือนตามที่พี่เปี๊ยกแจงมา

สำหรับกลุ่มที่ใช้มิกดิจิตอล การ์ดเสียงระดับ Hi-end เพื่อเล่น ASIO ก็แยกซุ้มออกมา เพราะกลุ่มนี้ส่วนใหญ่จะเป็น advance user กันหมดแล้ว

ที่ควรมีคือซุ้มการแก้ปัญหาต่าง ๆ เพื่อให้สมาชิกเอาเครื่องที่มีปัญหามาให้ลองแก้

แต่ปัญหาคือ ใครจะรับอาสาเป็นวิทยากรประจำซุ้มต่าง ๆ

ส่วนกลุ่มที่จะไปพบปะสังสรรค์ทักทายเพื่อนสมาชิก ที่ไม่ได้มุ่งหวังเรียนรู้เรื่องโปรแกรม อย่างเช่นลุงกานต์ ก็แยกซุ้มให้นั่งสนทนาธรรมกันไป เครื่องดื่มในการสนทนาก็จัดหากันมาเอง สมาชิกกลุ่มนี้ส่วนใหญ่ใช้เป็น แก้ปัญหาเป็น เป็น expert user กันอยู่แล้ว

สถานที่ ควรอยู่ในพื้นที่ที่เป็นกลาง ๆ ที่เหมาะสมสำหรับผมคือแถว ๆ โคราช,วังน้ำเขียว,นครสวรรค์ หรือใกล้เคียง
สถานที่ ควรมีแหล่งพักผ่อน หรือมีกิจกรรมให้ผู้ติดตามได้พักผ่อนหย่อนใจ

กิจกรรมกลางคืน ควรเน้นใช้ความสามารถของโปรแกรมและอุปกรณ์เสริมของ eXtreme Karaoke ไม่ควรใช้วงสด อาจมีเครื่องดนตรีไปร่วมเล่นได้ เพื่อสาธิตการเล่นทับไลน์
โดยมอบหมายให้คนใดคนหนึ่งรับผิดชอบเรื่องระบบเสียง ไม่ควรอนุญาตให้คนอื่นเข้าไปปรับเพราะต่างคนต่างมีความรู้ ต่างมีความชอบในเสียงที่ไม่เหมือนกัน ปรับหลายคนอาจจะเหมือนงานที่พลา เวทีข้าง ๆ จะเลิกแล้ว เวทีนี้ยังเล่นไม่ได้เลย

ประมาณนี้ครับ

ผมยังคงเสนอแบบนี้
กลุุ่มที่เก่งแล้ว เขาจะเสวนาอะไรกันก็อย่าไปว่ากันครับ..

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2017, 13:08:36 น. »
กลุุ่มที่เก่งแล้ว เขาจะเสวนาอะไรกันก็อย่าไปว่ากันครับ..
:95: :95: :95:

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2017, 17:24:34 น. »

แล้วผมจะอยู่กลุ่มไหนดีน้อ