ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับขอคำแนะนำหน่อยเครื่องเสียงรถยนต์  (อ่าน 2335 ครั้ง)

BeNzSuPHaN

• บุคคลทั่วไป
พี่ครับขอคำแนะนำหน่อยเครื่องเสียงรถยนต์
« เมื่อ: วันที่ 8 มกราคม 2012, 21:57:01 น. »
พี่ครับอยากได้ตัวกันหวีดสักตัวใช่ของอารายดีครับ แล้ว รา คา ประมาณเท่าไรครับ

....ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ มะละกอ

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
Re: พี่ครับขอคำแนะนำหน่อยเครื่องเสียงรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2012, 08:02:18 น. »

ถ้าอาการเป็นอย่างที่ผมเข้าใจ  ลองเปลี่ยนสายหัวเทียนดูก่อนครับ
ไม่ทราบรถใช้มานานกี่ปีแล้วครับ

หรือดับเครื่องยนต์แล้วฟังมีอาการไหม  ถ้าไม่มี  แสดงว่าเสียงรบกวนมาจากระบบไฟรถ  แบตเตอรี่  สายดินไม่แน่น  สภาพรถเก่ามาก สายหัวเทียนหมดอายุ

ออฟไลน์ ริช ดอกรัก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#95E0D310
Re: พี่ครับขอคำแนะนำหน่อยเครื่องเสียงรถยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2012, 10:38:02 น. »
ลองเดินเข้าร้านประดับยนต์ หรือร้านแต่งเครื่องเสียงรถยนต์ บอกเค้าว่า
ขอซื้อโช้คตัดเสียงจี่รบกวนออกลำโพง(ขอสำคัญอย่าซื้อกลับมาทำเอง กันอาจเป็นเพราะเหตุอื่น)
หรือไม่ก็บอกช่างว่า เครื่องเสียงมันดังวี่วี่วี่ จากเสียงเครื่องยนต์
ให้ช่างบอกราคามา อาการนี้ทำไม่กี่ร้อย ถ้าหลักพันกลับมาถามหาข้อมูลใหม่

ออฟไลน์ Title

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2012, 22:12:38 น. »
พี่ครับอยากได้ตัวกันหวีดสักตัวใช่ของอารายดีครับ แล้ว รา คา ประมาณเท่าไรครับ

....ขอบคุนครับ

ตัวกันหวีด   ผมไม่แนะนำให้ติดเป็นเด็ดขาดครับ 
มันไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาที่ต้นเหตุครับ  ควรย้อนกลับไปตรวจสอบจุดที่สายกราวด์ยึดกับตัวถังรถนั้น  สายหลวมหรือไม่    หรือตำแหน่งทิศทางการเดินสายไฟ} สายสัญญาณของระบบเครื่องเสียงของเราก่อนว่าถูกต้องหรือไม่ครับ

suterp*99

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2012, 22:31:41 น. »
ผมขอแนะนำว่าให้เช็คระบบไดร์ ครับ เพราะว่าไดร์ชาร์อาตจะสกปรก
ที่แก้ส่วนใหญ่แล้วเกิดจากระบบไดร์ เสียงหวีดจะตามรอบเครื่อง
ตัวกันกวนอย่าใช้ เราต้องแก้ที่ต้นเหตุไม่ใช้ที่ปลายเหตุ
ไม่หายติดต่อผมได้ครับ
087-6695445 จากช่างเทพ(รับแก้ทุกบรรหาครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มกราคม 2012, 22:36:52 น. โดย suterp*99 »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2012, 08:03:47 น. »
ผมขอแนะนำว่าให้เช็คระบบไดร์ ครับ เพราะว่าไดร์ชาร์อาตจะสกปรก
ที่แก้ส่วนใหญ่แล้วเกิดจากระบบไดร์ เสียงหวีดจะตามรอบเครื่อง
ตัวกันกวนอย่าใช้ เราต้องแก้ที่ต้นเหตุไม่ใช้ที่ปลายเหตุ
ไม่หายติดต่อผมได้ครับ
087-6695445 จากช่างเทพ(รับแก้ทุกบรรหาครับ)

อันนี้ชัวร์สุดครับ  ตามนี้เลย