ผู้เขียน หัวข้อ: teamviewer 6 ควบคุมระยะไกลโดยไม่ใช้เน็ต แต่ใช่สายranแทนได้มั้ย  (อ่าน 4016 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ๊อฟ คลองสามวา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#->95D6532F (นิมิตรใหม่)
คือผมจะตั้งเครื่องคอมไว้ที่มิกซ์ แล้วจะเอาโน๊ตบุกคุมที่หลังเวที ใช้สายRan แทนการเชื่อมต่อจากเน็ตได้มั้ยครับ แล้วถ้าหากทำได้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
 :thank1:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: teamviewer 6 ควบคุมระยะไกลโดยไม่ใช้เน็ต แต่ใช่สายranแทนได้มั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 16:08:01 น. »
ใช้ Team Viewer ไม่ได้ครับ
เพราะมันต้อง connect ไปที่ Host ของ Teamviewer
แต่สามารถใช้พวก VNC ได้
http://www.filehippo.com/download_realvnc/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 16:10:24 น. โดย อนันตชัย2009 »

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
Re: teamviewer 6 ควบคุมระยะไกลโดยไม่ใช้เน็ต แต่ใช่สายranแทนได้มั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 16:29:25 น. »
ใช้โปรแกรม
NetSupport Manager 10.2 แทนดีกว่า นะจ๊ะ

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 16:44:36 น. »
ใช้ได้  ใช้ดีครับ  NetSupport Manager

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 19:22:08 น. »
เพราะมันต้อง connect ไปที่ Host ของ Teamviewer
http://www.filehippo.com/download_realvnc/
ใช้ได้  ใช้ดีครับ  NetSupport Manager

ขอบคุณทุกท่านครับ
 ;D

ออฟไลน์ teelek1979

• กำเนิดใหม่
  • *
  • 8657C0B6 จาก เอก สุมหัวมิวสิค
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 5 กรกฎาคม 2011, 21:32:01 น. »
โปรแกรม Remote Desktop มีด้วยกันหลากหลายค่ายนะครับ ก็สามารถใช้ผ่านสาย Lan กันได้ทุกค่าย ขึ้นอยู่กับการตั้งค่าให้ถูกต้องนะครับ บางค่ายก็ไม่ต้องตั้งค่าก็ใช้ผ่าน สาย Lan หรือผ่าน Internet ได้เลยครับ แต่ถ้าพูดถึง Teamviewer 6 แล้วล่ะก็ สามารถใช้ผ่าน Lan ได้เหมือนกันครับ เพียงแค่ต้องเข้าไปตั้งค่า ให้เปิดการใช้งานผ่านสาย Lan เท่านั้นเองครับ
กาตั้งค่าไม่ยากครับ ไปที่ เมนู Extra ->Option ก็จะขึ้นหน้าการตั้งค่า หน้า General และให้ดูตรง Connection in local network (via IP address) และบรรทัดถัดมา ตรง Incoming Lan  connects ตรงนี้ให้เลือกเป็น accept แล้ว OK ก็เรียบร้อยครับถ้าติดปัญหาอะไรก็ ถามได้นะครับ ยินดีตอบครับ ถ้าตอบได้นะครับ ขอให้สนุกกับงานนะครับ  :thank1:

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 20:25:30 น. »
โปรแกรม Remote Desktop มีด้วยกันหลากหลายค่ายนะครับ ก็สามารถใช้ผ่านสาย Lan กันได้ทุกค่าย ขึ้นอยู่กับการตั้งค่าให้ถูกต้องนะครับ บางค่ายก็ไม่ต้องตั้งค่าก็ใช้ผ่าน สาย Lan หรือผ่าน Internet ได้เลยครับ แต่ถ้าพูดถึง Teamviewer 6 แล้วล่ะก็ สามารถใช้ผ่าน Lan ได้เหมือนกันครับ เพียงแค่ต้องเข้าไปตั้งค่า ให้เปิดการใช้งานผ่านสาย Lan เท่านั้นเองครับ
กาตั้งค่าไม่ยากครับ ไปที่ เมนู Extra ->Option ก็จะขึ้นหน้าการตั้งค่า หน้า General และให้ดูตรง Connection in local network (via IP address) และบรรทัดถัดมา ตรง Incoming Lan  connects ตรงนี้ให้เลือกเป็น accept แล้ว OK ก็เรียบร้อยครับถ้าติดปัญหาอะไรก็ ถามได้นะครับ ยินดีตอบครับ ถ้าตอบได้นะครับ ขอให้สนุกกับงานนะครับ  :thank1:

ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ nong3121

• ระดับ 1
  • *
  • 95D5530F , 8664C88B นิมิตใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 4 เมษายน 2012, 08:35:18 น. »
ใช้ไวเลตได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 4 เมษายน 2012, 08:38:52 น. »
ใช้ไวเลตได้มั้ยครับ

ได้ครับ

หา access point มาใช้ซักตัว ราคาไม่กี่ร้อยบาท