ผู้เขียน หัวข้อ: ออกให้ทดสอบแล้วครับ eXtreme v3.0.0.47 ปรับปรุงเล่น SoundFont ให้เสียงดีกว่าเดิม  (อ่าน 72691 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#9C012BFA

พ่อใหญ่หินมีรุ่นใหม่แล้วนี่นา ฮ่าๆๆ
.ใหม่น่ะใหม่..แต่มันเก่ามาจากหม่อง(ที่)อื่นน่ะ.. ;D
ทำใจยากส์(คนละเรื่องเดียวกัน..)ฮ่าฮ่า..

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
ขอบคุณมากครับ...ท่าน X
ตอนนี้ไม่มีงานเลย...จะมีอีกทีก็สงกรานต์โน่น...

คิดถึงทุกคนครับ ไม่ได้เข้าเวปหลายวัน...

ออฟไลน์ นายวิโรจน์2009

• *
  • H\L 7EE4286E
ขอบคุณมากครับ...ท่าน X
ตอนนี้ไม่มีงานเลย...จะมีอีกทีก็สงกรานต์โน่น...

คิดถึงทุกคนครับ ไม่ได้เข้าเวปหลายวัน...
เหมือนกันเลย เอาไปอีกหนึ่งครับ

ออฟไลน์ Samransukh

• ระดับ 4
  • *
  • 6CA12EC6 (นายเอ)
ทุกท่านครับ ผม Add Remove โปรแกรมใน Control Panel แล้วลง Xtreme v3.0.0.47 เรียบร้อยแล้วทดลองเล่นดูเล่นได้ปรกติครับ แต่เวลาไปปรับเสียงในตัว  EQ ของโปรแกรมมันไม่ตอบสนองอะไรเลยครับ อยากทราบว่าผมทำขั้นตอนไหนผิดครับกรุณาตอบด้วย    ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • 748A44D7(X-WIN)
ทุกท่านครับ ผม Add Remove โปรแกรมใน Control Panel แล้วลง Xtreme v3.0.0.47 เรียบร้อยแล้วทดลองเล่นดูเล่นได้ปรกติครับ แต่เวลาไปปรับเสียงในตัว  EQ ของโปรแกรมมันไม่ตอบสนองอะไรเลยครับ อยากทราบว่าผมทำขั้นตอนไหนผิดครับกรุณาตอบด้วย    ขอบคุณครับ
ใส่เครื่องหมายถูกที่ EQ ยังครับ

• ระดับ 4
  • *
ใส่เครื่องหมายถูกแล้วครับแต่ไม่ได้ผล

pssxsx

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ  :em01:

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
ทดลองแล้วครับ ร่วมกับ sf 1.8 pa.ภาคบ่าย   ผ่านครับ  พอเลิกงานมามี sf 1.8 pa อัพเดทอีก โหลดแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้รางานผลครับ ขอบคุณทีมงานทุกคนที่พัฒนาไม่หยุดยั้ง

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
ใช้มิดี้ FX  เอ็ฟเฟคกลองมันจะมีผลไปด้วย แต่ตัว Bata 3  ไม่เป็น

มิดิ Fx มันเป็น Effect ที่รวมทั้งช่องดนตรีและกลองครับพี่ป้อม (ตอนแรกแยกสัญญาณกลองกับดนตรีออกจากกันแต่กินแรงเครื่องเยอะกว่า)
ถ้าไม่ต้องการ Effect ที่กลองให้ลด Reverb & Chorus ที่กลองครับ
สามารถเลือกปรับ Effect ดนตรีและกลองได้อิสระครับผม

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ทดสอบกับเครื่องแรงน้อย PIII แรม 256
ใช้ตัวเต็มเล่นได้ไม่มีกระตุกครับ (SF2 181M.) ไม่ใช้ FX

ออฟไลน์ Lucky

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5CA2FA88<จากท่าน ศิลปินหน้าวัด>
ขอบคุณมากคับท่าน x-men

• ระดับ 4
  • *
ค้นพบสาเหตุที่ทำให้ EQ ไม่ทำงานแล้วครับ  เนื่องจากผม Load Soundfont จาก Audio HQ ของ Creative ครับ จึงทำให้ EQ ของ Xtreme ไม่ทำงาน  พอ Load Soundfont จาก Bank ของ Xtreme ผล EQ ทำงานได้ตามปรกติครับ  จึงแจ้งให้ทุกท่าน โดยเฉพาะคุณ เอ ทราบ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ค้นพบสาเหตุที่ทำให้ EQ ไม่ทำงานแล้วครับ  เนื่องจากผม Load Soundfont จาก Audio HQ ของ Creative ครับ จึงทำให้ EQ ของ Xtreme ไม่ทำงาน  พอ Load Soundfont จาก Bank ของ Xtreme ผล EQ ทำงานได้ตามปรกติครับ  จึงแจ้งให้ทุกท่าน โดยเฉพาะคุณ เอ ทราบ  ขอบคุณครับ

ถ้าโหลดผ่าน Audio HQ Function ต่าง ๆ ใน Tab soundfont ไม่ทำงานทั้งหมดครับ..

pranee2494

ขอบคุณครับ ท่าน X-Men

ออฟไลน์ เป็นหนึ่ง พิษณุโลก

• **
  • 4489B850/8E65409A/878CD0EB/6E61CE55/70876DD8/80008
เจอปัญหา มาสดๆร้อนๆ...เล่นเพลงแล้ว เสียงคราง...ค้าง...ไม่เล่นต่อเลย...กดยกเลิกรออีกพัก...ถึงทำงานต่อไปได้...เพลงที่เล่น เพลงแฟนเก็บ รหัส EMK....ใครเจอแบผมมั่งครับเป็นเพราะไร งงมากๆ....ดีนะครับมีคอม 2 ตัว...ตัวแรกมีปัญหา เจ้าตัว 2 ลุย ต่อ....ถอน.47 ออกกลางงาน เดินเกียร์ถอยหลัง.46 ต่อ...เฉียบเรียบเนียน....เฮ๋ออออออ...เกือบตาย....วันหลังใครจะเอาตัวใหม่ๆไปเล่น ลองให้ชัวร์ก่อนนะครับ....แต่ตอนนี้ขอ .46 ไปก่อน...ไม่แน่อาจเป็นเครื่องผมคนเดีญซ หรือเปล่า ...การ์ E-Mu ครับ....หรือด้วยสาเหตุใด ใครเจอรายงานผลด้วยนะครับ....ไปงานต่อ( กลับมาอาบน้ำ ) ก่อนไปงานที่ 2 ...บายครับ...วันหน้าจะเก็บภาพมาฝาก จ้า............................... :em01:

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
เจอปัญหา มาสดๆร้อนๆ...เล่นเพลงแล้ว เสียงคราง...ค้าง...ไม่เล่นต่อเลย...กดยกเลิกรออีกพัก...ถึงทำงานต่อไปได้...เพลงที่เล่น เพลงแฟนเก็บ รหัส EMK....ใครเจอแบผมมั่งครับเป็นเพราะไร งงมากๆ....ดีนะครับมีคอม 2 ตัว...ตัวแรกมีปัญหา เจ้าตัว 2 ลุย ต่อ....ถอน.47 ออกกลางงาน เดินเกียร์ถอยหลัง.46 ต่อ...เฉียบเรียบเนียน....เฮ๋ออออออ...เกือบตาย....วันหลังใครจะเอาตัวใหม่ๆไปเล่น ลองให้ชัวร์ก่อนนะครับ....แต่ตอนนี้ขอ .46 ไปก่อน...ไม่แน่อาจเป็นเครื่องผมคนเดีญซ หรือเปล่า ...การ์ E-Mu ครับ....หรือด้วยสาเหตุใด ใครเจอรายงานผลด้วยนะครับ....ไปงานต่อ( กลับมาอาบน้ำ ) ก่อนไปงานที่ 2 ...บายครับ...วันหน้าจะเก็บภาพมาฝาก จ้า............................... :em01:

มาเร็ว...ไปเร็ววุ๊ย....สงสัยงานเยอะ....คงไม่มีที่เก็บเงินแน่เลย.... :em10: :em07:

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม

ถ้าทำการแยกไลน์ให้เอา Midi Fx กับ EQ ออกครับผม เนื่องจากจะกินแรงเครื่องเยอะ

ออฟไลน์ V6_สิรินาวา

• ระดับ 4
  • *
  • Heavy Lock: 3C0706C5 ... From X-men
เดี๋ยวเย็นนี้ไปทดสอบ .47 ที่สระบุรี... ที่บ้านพ่อตาท่าน V7

ออฟไลน์ อ้นซอย7

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5CA22EF0 HL#4C95B997
......47 ดีคับคอมผมเล่นสบายมากคับยังไม่เจอปัญใดๆ......คอมใหม่ซ๊ะด้วย..............

ออฟไลน์ อนุสิทธิ์

• ระดับ 3
  • *
  • 54A37A94

เป็นเหมือนกันแยกช่อง บ้างครั้งเสียงตีกันมั่ว ออกอาการแฮงค์ เวอร์ชั่นเก่าไม่เป็น เครื่องแรงพอสมควรครับ

ออฟไลน์ สันต์

• ระดับ 5
  • *
  • 5D1E9510 4C9CB9A5 4D2C90F 552F90DB(เสีย) 80098855
ทดลองดูน่ะครับ เมโลดี้ปิดแล้วเปิดเอง

k2508

วันนี้เอาโน๊ตบุคไปเล่นให้ชมรมเพลงในห้องประชุมบริษัทอีก ใช้ .47+1.7 ต่อ 2 ไลน์ปกติ สมาชิกชมว่าเสียงดีกว่าอาทิตย์ที่แล้ว (.46+1.7)มากครับ มีคนบอกว่าคงต้องซื้อไว้ประจำชมรมซักตัว(เข้าทาง)
ที่สำคัญ..สมาชิกชมรมเพลงผมหูเสียหมด เพราะฟังอะไรไม่เพราะซะแล้ว  :em13: :em13: :em13:

poom

:em01: กำลังหาจุดบกพร่อง.....ตอนนี้ยังหาไม่เจอ  :em13: :em13: :em13:

ออฟไลน์ lungnan

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C884895 ป๊อกมิวสิคโปร
ขอชมอีกครั้งครับท่าน คงไม่เบื่อนะครับ ผมมีงานเกื่อบทุกคืนท่าน ดีใจที่ได้เจอท่าน xtreme ช่วยให้มีงาน+มีเงินครับ ผมใชั sound ท่านฉัตรชัย ตัวใหญ่+extreme เข้ากันดีแต้ๆๆ ขอบอก ตอนแรกว่าราคาแพง แต่ตอนนี้คุ้มค่าครับ สำหรับท่านที่เล่น ของปลอม ใช้ของจริงดีกว่าครับชมๆๆๆๆๆ :em02:

ออฟไลน์ โยเดียร์

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9DB9A8
ขอทดสอบด้วยคนนะครับ ขอบคุณมากครับ