ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีแปลงเพลง VCD ให้กลับมาเป็นเพลงในรูปแบบ ชื่อเพลง(ชื่อนักร้อง หรือ ศิลปิน)  (อ่าน 1977 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodrakch

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • HL#8009097D swatsound

ตามหัวข้อเลยครับ อยากเปลี่ยนไฟล์ในรูปให้เป็น ชื่อเพลง(ชื่อนักร้อง หรือ ศิลปิน)
มีเพลงคาราโอเกะแบบ MV เป็นหมื่นเพลง ลองใช้ GenSNF แปลงกลับแล้วก็ไม่ได้
มาไล่เปลี่ยนกลับทีละเพลงก็เหนื่อยและเสียเวลามาก ได้โปรดชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ Music Creator

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • ไซมึ้งซวยเซาะ มือกระบี่หิมะแดง
ถ้าไฟล์ snf เป็นแบบนี้ จะแปลงกลับได้

[SongInfo]
CODE=VK0933
TYPE=VIDEO
SUB_TYPE=MP4
ALBUM=โฮป แฟมิลี่
TITLE=ก็ไม่เป็นไร <----- 1
KEY=C
TEMPO=0
ARTIST_TYPE=M
ARTIST=โฮป แฟมิลี่ <------ 2
.....
FILE_NAME=ก็ไม่เป็นไร(โฮป แฟมิลี่).MP4 <----- 3

ถ้าไม่ใช่แบบนี้ แปลงกลับไม่ได้ครับ เพราะคนทำขาย เขาจะเปลี่ยน ข้อ 3 เป็นรหัสเพลงหรือตัวเลขแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มกราคม 2023, 16:17:02 น. โดย Music Creator »

• *
ถ้าไฟล์ snf เป็นแบบนี้ จะแปลงกลับได้

[SongInfo]
CODE=VK0933
TYPE=VIDEO
SUB_TYPE=MP4
ALBUM=โฮป แฟมิลี่
TITLE=ก็ไม่เป็นไร <----- 1
KEY=C
TEMPO=0
ARTIST=โฮป แฟมิลี่ <------ 2
.....
FILE_NAME=ก็ไม่เป็นไร(โฮป แฟมิลี่).MP4 <----- 3

ถ้าไม่ใช่แบบนี้ แปลงกลับไม่ได้ครับ เพราะคนทำขาย เขาจะเปลี่ยน ข้อ 3 เป็นรหัสเพลงหรือตัวเลขแทน

มีวิธีทำไหมครับ ผมแชทถามคนขายเขาบอกทำไม่ได้ ลองใช้ GenSNF ก็ไม่ได้ ไล่เปลี่ยนทีละเพลงมือหยิกพอดี

ข้อมูลตามนี้ ผม Gen รหัสขึ้นมาเองครับ

[SongInfo]
CODE=200179
TYPE=VIDEO
SUB_TYPE=VCD
ALBUM=หลิว อาจารียา
TITLE=สัปปะรด
KEY=C
TEMPO=0
ARTIST=หลิว อาจารียา
AUTHOR=หลิว อาจารียา
RHYTHM=0
CREATOR=KT
COMPANY=KT-SOFT
LANGUAGE=THAI
YEAR=2012
VOCAL_CHANNEL=RIGHT
FILE_NAME=สัปปะรด (หลิว อาจารียา).DAT
START_TIME=0
STOP_TIME=0

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
มีวิธีทำไหมครับ ผมแชทถามคนขายเขาบอกทำไม่ได้ ลองใช้ GenSNF ก็ไม่ได้ ไล่เปลี่ยนทีละเพลงมือหยิกพอดี

ข้อมูลตามนี้ ผม Gen รหัสขึ้นมาเองครับ

[SongInfo]
CODE=200179
TYPE=VIDEO
SUB_TYPE=VCD
ALBUM=หลิว อาจารียา
TITLE=สัปปะรด
KEY=C
TEMPO=0
ARTIST=หลิว อาจารียา
AUTHOR=หลิว อาจารียา
RHYTHM=0
CREATOR=KT
COMPANY=KT-SOFT
LANGUAGE=THAI
YEAR=2012
VOCAL_CHANNEL=RIGHT
FILE_NAME=สัปปะรด (หลิว อาจารียา).DAT
START_TIME=0
STOP_TIME=0

มีข้อมูลนี้จ้างผมทำไหมครับ 500 บาท  :ซุบซิบ:

ออฟไลน์ Saengthong

• ระดับ 1
  • *
  • HL=4A94B04D ,อู๊ด โคจร
ผมก็เหมือนกันครับ

• *
มีข้อมูลนี้จ้างผมทำไหมครับ 500 บาท  :ซุบซิบ:

ไม่เป็นไรครับ ทยอยแก้ไขที่ละหน่อยก็ได้ ผมมีรายการเพลงแบบ excel อยู่ เทียบรหัส copy ชื่อเพลงนักร้อง paste เอาก็ได้
เร็วกว่าเปิดไฟล์ snf ที่ละตัว เพิ่งซื้อโปรแกรมมา เพลง MV ที่มีอยู่รหัสมันซ้ำกับ emk ทั้งหมด เลยต้องการจะแก้ไขรหัสใหม่ไม่ให้ซ้ำ
และอีกอย่าง extreme สามารถเพิ่มเพลงได้โดยไม่ต้องใช้ ไฟล์ snf เพียงแก้ไขชื่อไฟล์ให้อยู่ในรูปแบบ รหัส-ชื่อเพลง(ชื่อนักร้อง)

ออฟไลน์ Saengthong

• ระดับ 1
  • *
  • HL=4A94B04D ,อู๊ด โคจร
ผมรู้วิธีแล้วครับ