วงดนตรี,นักร้อง,แดนเซอร์ที่ใช้ eXtreme Karaoke > พูดคุยทั่วไปเรื่องวงดนตรี,นักร้อง,แดนเซอร์

ช่วยเหลือเรื่องเท็คนิคเล่นทับไลน์หน่อยครับ ทำอย่างไรให้มือกลองเข้าได้ถูก

(1/5) > >>

tuolek:
ต้องปรับตัวให้เข้ากับยุคประหยัดนักดนตรีหายากให้ได้
พี่ๆช่วยเรื่องเท็คนิคด้วยครับ ขั้นตอนยังไง เครื่องมืออะไรบ้าง

man. united:

เท่าที่เคยเล่นทับไลน์กับเอ็กตรีมมา ส่งเมทาน่อมให้มือกลอง แล้วผมแยกจอไว้ให้มือกลองดูอีกจอครับ

เขาจะได้รู้ว่า 5-4-3-2-1 จบเพลง ส่งแล้วเพลงไรต่อ จะต่อยังไง จะตีจังหวะแบบไหน ก็อยู่ที่เขาละ ก็สะดวกดีครับ

tuolek:

--- อ้างจาก: man. united ที่ วันที่  5 มีนาคม  2019, 21:24:48 น. ---เท่าที่เคยเล่นทับไลน์กับเอ็กตรีมมา ส่งเมทาน่อมให้มือกลอง แล้วผมแยกจอไว้ให้มือกลองดูอีกจอครับ

เขาจะได้รู้ว่า 5-4-3-2-1 จบเพลง ส่งแล้วเพลงไรต่อ จะต่อยังไง จะตีจังหวะแบบไหน ก็อยู่ที่เขาละ ก็สะดวกดีครับ

--- End quote ---

ครับ ขอบคุณครับ เพลงช้าไม่ค่อยมีปัญหา แต่พอเพลงเร็ว การต่อเนื่องไม่ดีเลย แนวๆออโต้เมดเลย์ ประมานนั้นครับ เข้ากันไม่ค่อยถูก

Amorn Pattaya:
มอนิเตอร์สำคัญครับ...ต้องซ้อมครับ... :thank1:

ใครที่ชอบบอกว่าเปิดคอมแล้วเล่นด้วยสบาย...ก่อนจะพูดลองดูก่อน....ไม่หมูนะครับ ต่อให้แกะมาด้วย...

tuolek:

--- อ้างจาก: Amorn Pattaya ที่ วันที่  8 มีนาคม  2019, 23:26:07 น. ---มอนิเตอร์สำคัญครับ...ต้องซ้อมครับ... :thank1:

ใครที่ชอบบอกว่าเปิดคอมแล้วเล่นด้วยสบาย...ก่อนจะพูดลองดูก่อน....ไม่หมูนะครับ ต่อให้แกะมาด้วย...

--- End quote ---

ใช่ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version