ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการตั้งค่าเมดเล่ย์ ในเพลงที่มีเกริ่นตรงหัวเพลงครับ  (อ่าน 4997 ครั้ง)

nimitmai

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื่องเมดเลย์ครับสมมุติเพลงที่แรกเพลงชุดดำสปายแดงเพลงที่สองกุหลาบแดงคือผมอยากให้เพลงที่สอง
ไม่ต้องมีเกริ่นนะครับต้องทำอย่าไรให้ขึ้นที่ร้องว่า 14 กุมภาวันวาเลนไท เลยครับ

nimitmai

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามเรื่องการตั้งค่าเมดเล่ย์ ในเพลงที่มีเกริ่นตรงหัวเพลงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2008, 17:52:34 น. »

ก่อนอื่นเรามาดูเพลง กุหลาบแดง เพลงที่ 2 ที่ต้องการนำเอามาต่อแบบเมดเล่ย์กันก่อนนะครับ
ผมลองเล่นดู จำนวนห้องจาก 101 ห้องของเพลงโดนเกริ่น ใช้ไปแล้วปรมาณ 27 ห้อง

ผมเริ่มทดสอบโดยการพิมพ์เพลงแรก ชุดดำสปายแดง เข้าไปในคิวเพลงแล้วเริ่มเล่น
เพลงที่สองพิมพ์เพลง กุหลาบแดง แล้วลองตั้งค่าเมดเล่ย์เองโดยกด F4 ที่คีย์บอร์ดแล้วตั้งค่าตามรูปครับ

การใส่ค่า AUTO ในช่องรูปแบบ ให้กดปุ่ม Space bar ที่คีย์บอร์ดครับ

การใส่ค่า AUTO ในช่องรูปแบบจะใช้กับเพลงที่มีเกริ่นหัวเพลงได้ดี ในการตั้งค่าแบบเมดเล่ย์โปรแกรมจะตัดช่วงนี้ให้โดยอัติโนมัติ
ท่านทดสอบดูครับ  ;D ;D ;D