ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการซื้อ compressor และ EQ ใช้งานกลางแจ้งแบบมินิถึงกลางๆ ตัวไหนดี  (อ่าน 7804 ครั้ง)

ออฟไลน์ แชร์มิวสิค

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5D2E6587 ครูภูม
ผมต้องการซื้อ compressor กับ EQ มาใช้กับ mackie cfx20mkii เน้นเสียงเเจ่ม แต่ราคาขอกลาง ๆ จะใช้ยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีเหมาะเจาะครับ  สำหรับงานกลางแจ้งไม่ไหญ่นักพอปานกลาง ถึง มินิ ครับ

ออฟไลน์ แชร์มิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • 5D2E6587 ครูภูม
คิดว่าจะไปดูที่บ้านหม้อเลือกดูและถามคนขายเปรียบเทียบคุณสมบัติแล้วมาเล่นดูเอง   จะเร็วไปไหมครับ

arthit

• บุคคลทั่วไป
Re: ต้องการซื้อ compressor และ EQ ใช้งานกลางแจ้งแบบมินิถึงกลางๆ ตัวไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2010, 07:50:08 น. »
ACTRE

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: ต้องการซื้อ compressor และ EQ ใช้งานกลางแจ้งแบบมินิถึงกลางๆ ตัวไหนดี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2010, 08:44:23 น. »
คิดว่าจะไปดูที่บ้านหม้อเลือกดูและถามคนขายเปรียบเทียบคุณสมบัติแล้วมาเล่นดูเอง   จะเร็วไปไหมครับ

ก็เสร็จคนขาย..
ลองศึกษาข้อมูลก่อนดีกว่าครับ แต่ทั้งหมดก็ขึึ้นอยู่กับงบประมาณครับ
Compressor ผมใช้ Alesis
EQ ใช้ของ ACTOR แต่ใช้ไปได้พักเดียวเริ่มมีปัญหามีเสียงแปลก ๆ ตอนนี้ถอดออกแล้ว..(ไม่แนะนำ ACTOR, ใช้ของ AJ จะดีกว่า : ความคิดส่วนตัว)

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2010, 08:56:08 น. »
ก็เสร็จคนขาย..
ลองศึกษาข้อมูลก่อนดีกว่าครับ แต่ทั้งหมดก็ขึึ้นอยู่กับงบประมาณครับ
Compressor ผมใช้ Alesis
EQ ใช้ของ ACTOR แต่ใช้ไปได้พักเดียวเริ่มมีปัญหามีเสียงแปลก ๆ ตอนนี้ถอดออกแล้ว..(ไม่แนะนำ ACTOR, ใช้ของ AJ จะดีกว่า : ความคิดส่วนตัว)

ครับ........a&j อีกหนึ่งเสียง  ราคาจับต้องได้สบายมือ
หรือ nts ก็ได้  นุ่มมือขึ้นอีกนิดครับ

songwut610

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2010, 09:48:47 น. »
ผมว่าใช้ dbx1231 ไปเลยครับผมใช้อยู่เสียงไม่ต้องพูดเลยครับก่อนผมใช้มา2-3ยี่ห้อแต่พอเปลี่ยนมาใช้ dbx1231 ตัวเดียวจบเลยครับแต่จะยากตอนคัดนิดหนอ่ยต้องอาสัยความชำนานนิดนึงครับแต่ก็อยู่ที่งบประมานด้วยครับ ประมาน 15,000 บาทครับ

tong999

บ้านหม้อตัวโก่งราคาเลยหละ ผมซื้อลำโพง พีเอ   1800 แต่พอมาศึกษาที่เวปเรานี่แค่ราคา 1200 เอง

ออฟไลน์ ศัก SNsound

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C88362C
ไม่อยากเจอปัญหาปวดหัว จุกจิกกวนใจ แนะนำใช้ของดีมีมาตรฐานที่นิยมกันทั่วไปดีกว่า อย่าง Alesis dbx ราคาก็จับต้องได้

BugAss

ถ้า สิ่งที่ว่าจะเอาไปใช้กับชุดตู้ PA แนะนำตัวเดียว dbx .. DriveRack PA+  จะได้อะไรที่มากกว่านั้น  ราคาพอฟัง

.. ... . หรืออาจจะมีใช้อยู่แล้ว  :devil: 

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
ซื้อของพวกนี้ ซื้อทีเดียวเอาให้อยู่เลยครับ มันจบไม่ต้องเสียเงินบ่อยๆ...ก็ตามที่แนะนำกันมาก็ดีทั้งนั้น...อยู่ทีี่เงินแล้วครับ..

• ระดับ 5
  • *
ถ้า สิ่งที่ว่าจะเอาไปใช้กับชุดตู้ PA แนะนำตัวเดียว dbx .. DriveRack PA+  จะได้อะไรที่มากกว่านั้น  ราคาพอฟัง

.. ... . หรืออาจจะมีใช้อยู่แล้ว  :devil: 

กำลังจะแนะนำ ตัวนี้ก็ซื้อมาให้มันจบเลยตัวเดียวหมดปัญหาการต่อสายยาก ปรับแต่งยาก

ออฟไลน์ นัท นครนายก

• ระดับ 4
  • *
  • ของแท้ HL#6D299877 แน่นอนกว่า(อู๊ด โคจร)
กำลังจะแนะนำ ตัวนี้ก็ซื้อมาให้มันจบเลยตัวเดียวหมดปัญหาการต่อสายยาก ปรับแต่งยาก

มันมีไว้ทำอะไรครับไอ้ต้วนี้ มีประโยชน์กับงานคาราโอเกะไหม :thank1:

• ระดับ 5
  • *
มันมีไว้ทำอะไรครับไอ้ต้วนี้ มีประโยชน์กับงานคาราโอเกะไหม :thank1:

ทุกอย่างที่อยู่ในแร็คเครื่องปรุง มีรวมไว้ในเครื่องเดียว อันเดียวจบ งานคารา งานเครื่องขนาด เล็ก จนถึงใหญ่ มีไว้เพื่อความรวดเร็ว และเที่ยงตรงในการตั้งเซตเครื่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กรกฎาคม 2010, 15:26:21 น. โดย น้องมันทนา »

ออฟไลน์ เตมีย์ ยโสธร

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5558D718 สมใจนึก
ต้องการ

ออฟไลน์ เตมีย์ ยโสธร

• ระดับ 3
  • *
  • HL#5558D718 สมใจนึก

ออฟไลน์ อาเล็ก

• ระดับ 4
  • *
  • 6E674E74 (จากลุงกานต์)
 :hap5:

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
dbx1231 ก็ระวังของปลอม

DriveRack PA+ ก็ระวังระบบไฟที่จะป้อนเลี้ยงมัน ถ้าไฟตกหรือเกินมาก ล้มกลางงานครับ ต้องมีระบบรักษาระดับกระแสไฟดีๆ

แหะๆ เพื่อนผมเคยบอกมา....

• ระดับ 5
  • *
 เรื่องไฟๆไม่เข้าใครออกใคร แพงหน่อยแต่ลงทุนระยะยาว คุ้ม

ข้างบนมันแพง หนูใช้ UPS  ;D ;D