ผู้เขียน หัวข้อ: extreme มาน error คร้าบ  (อ่าน 1786 ครั้ง)

pejent

• บุคคลทั่วไป
extreme มาน error คร้าบ
« เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2007, 15:53:29 น. »

ถ้าตอนลงinstallใหม่ไม่เป็น ถ้ารีเครื่องเมื่อไหร่จะerror ถ้าเป็นที่windowก้ต้องเป็นทุกเครื่อง ผมจะเจอบางเครื่องเท่านั้นครับ เจอมา 7 เครื่องแล้วหลังใช้ไปสักระยะ ผมต้องsys restore ถอยกลับไปถึงจะใช้ได้..ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ.ผมลองเปลี่ยนHDแล้วหาย.ตัวwindowเดิม.

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: extreme มาน error คร้าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2007, 16:11:55 น. »
ถ้าเปลี่ยน HDD แล้วหายให้ลองลง Driver จำนวน chipset จากแผ่นที่มากับ mainboard
ดูครับเผื่อจะช่วยได้