ผู้เขียน หัวข้อ: ♥☻ ช่วยติเสียงชุดนี้ให้หน่อย 3บี. ☻♥  (อ่าน 1977 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.55E7ED68 ชายโสด
♥☻ ช่วยติเสียงชุดนี้ให้หน่อย 3บี. ☻♥
« เมื่อ: วันที่ 4 มิถุนายน 2011, 18:29:09 น. »
              :cheer:  :beer:  :cheer:

คนน่าฮัก อกหักบ่คือ  [flash=200,40]http://www.4shared.com/embed/623389712/ed84f477[/flash]

บั๊ดสะหลบ  อย่าจบแค่พบหน้า  [flash=200,40]http://www.4shared.com/embed/623407208/df2be289[/flash]

บั๊ดสะหลบ+รีเวิบ  [flash=200,40]http://www.4shared.com/embed/623481672/62ad2191[/flash]
ลดกีต้าลงนิดนึง+เอฟเฟรค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 มิถุนายน 2011, 19:43:23 น. โดย ฟองเบียร์ »

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: ♥☻ ช่วยติเสียงชุดนี้ให้หน่อย 3บี. ☻♥
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 4 มิถุนายน 2011, 18:51:40 น. »
             :cheer:  :beer:  :cheer:

คนน่าฮัก อกหักบ่คือ  [flash=200,40]http://www.4shared.com/embed/623389712/ed84f477[/flash]

บั๊ดสะหลบ  อย่าจบแค่พบหน้า  [flash=200,40]http://www.4shared.com/embed/623407208/df2be289[/flash]

เอารวมๆน๊ะครับอาจารย์   ตามความชอบของผม 

ผมว่าชิ้นดนตรีแต่ละชิ้นมันชัด จัดและแรงไป
ทำให้พอมารวมกันมันแข็งไป  เพรียก  ขาดความสมดุลย์และกลมกลืนครับ

แต่ถ้าชอบแบบโหดๆก็พอได้ครับ     

ออฟไลน์ เด็กชายไพศาล

• *
  • 96E35CF7,6D291875,56292D0D
Re: ♥☻ ช่วยติเสียงชุดนี้ให้หน่อย 3บี. ☻♥
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 4 มิถุนายน 2011, 19:15:16 น. »
กีต้าดุดันมากครับ  มักๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ มะละกอ

• *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2011, 09:55:48 น. »
ผมฟังผ่านๆ  2 ครั้ง แล้วออกไปเดินออกกำลังกาย  อาบน้ำ  แล้วกลับมาฟังใหม่ครับ
อาจจะตอบไม่ถูกใจไม่ว่ากันนะครับ  เป็นความรู้สึกส่วนตัวโดยเฉพาะ

ผมมองว่าดนตรีแต่ละชิ้นมันมีเลือดเนื้อมีวิญญาณ  มีชีวิตที่ต้องกระโดดโลดเต้นไปได้ตามอารมณ์ขณะนั้นๆ 
หลายชีวิตต่างถ้อยทีถ้อยอาศัยผลัดกันเดินหน้าถอยหลังสอดประสานกันเพื่อนำพาบทเพลงให้ไปสู่เป้าหมาย 
ถ้าหนึ่งชีวิตเปรียบเหมือนนักดนตรีที่กำลังเล่นและกำลังถ่ายทอดอารมณ์เพลงให้ผู้ฟังเกิดอารมณ์ร่วมตาม 
อยากลุกขึ้นมาเต้นหรือขยับเนื้อตัวและร้องตาม  เนื่องมาจากลีลาและลูกเล่นของนักดนตรีที่ชวนให้ติดตามจนกระทั่งจบเพลง

ผมเกือบจะได้อารมณ์แบบนั้นนะครับเพียงแต่ทำไมนักดนตรีถึงมีอาการอ่อนแรงไปดื้อๆ
เหมือนขาดสมาธิ  ขาดแรงกระตุ้น เหมือนวิ่งผลัดที่บังเอิญรับไม้ไม่พอดี

อาจจะมองไปอีกมุมนะครับ  ลำโพงมอนิเตอร์  มีส่วนสำคัญมากที่สุดในการเฝ้าดูหรือเฝ้าฟังเพื่อเปรียบเทียบในขณะผลิตผลงาน 
อะคูสติกของห้องที่ไปด้วยกันได้กับลำโพงมอนิเตอร์จะทำให้เกิดความแม่นยำในการทำงานครับ 
ความสามารถของระบบในการถ่ายทอดเสียงดนตรีจึงมีส่วนให้ผู้ฟังสัมผัสได้ถึงอารมณ์เพลงที่ขาดหายไปในเนื้องานครับ 

เพราะผมเชื่อว่า  ความรู้ ความเข้าใจและประสบการณ์ ในการทำเพลงท่านฟองเบียร์มีอยู่แล้วครับ   

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2011, 12:45:08 น. »
การทำ SF หรือการฟังเพลง สมมติ soundcard ตัวนี้ฟังที่บ้านผม เสียงออกมาดีมาก
แต่เอาไปใช้ที่บ้านอื่น หรือออกงาน อาจไม่ได้เรื่องเนื่องจากองค์ประกอบของสาย
และลำโพงมาเกี่ยวข้อง ทางที่ดีการทำ SF ลองใช้ลำโพงมอนิเตอร์ฟังดูครับ ปรับ flat
เอาไปฟังที่ไหนน่าจะได้ผลใกล้เคียงกัน

:flower:

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2011, 13:31:48 น. »
ผมฟังผ่านๆ  2 ครั้ง แล้วออกไปเดินออกกำลังกาย  อาบน้ำ  แล้วกลับมาฟังใหม่ครับ
อาจจะตอบไม่ถูกใจไม่ว่ากันนะครับ  เป็นความรู้สึกส่วนตัวโดยเฉพาะ

ผมมองว่าดนตรีแต่ละชิ้นมันมีเลือดเนื้อมีวิญญาณ  มีชีวิตที่ต้องกระโดดโลดเต้นไปได้ตามอารมณ์ขณะนั้นๆ 
หลายชีวิตต่างถ้อยทีถ้อยอาศัยผลัดกันเดินหน้าถอยหลังสอดประสานกันเพื่อนำพาบทเพลงให้ไปสู่เป้าหมาย 
ถ้าหนึ่งชีวิตเปรียบเหมือนนักดนตรีที่กำลังเล่นและกำลังถ่ายทอดอารมณ์เพลงให้ผู้ฟังเกิดอารมณ์ร่วมตาม 
อยากลุกขึ้นมาเต้นหรือขยับเนื้อตัวและร้องตาม  เนื่องมาจากลีลาและลูกเล่นของนักดนตรีที่ชวนให้ติดตามจนกระทั่งจบเพลง

ผมเกือบจะได้อารมณ์แบบนั้นนะครับเพียงแต่ทำไมนักดนตรีถึงมีอาการอ่อนแรงไปดื้อๆ
เหมือนขาดสมาธิ  ขาดแรงกระตุ้น เหมือนวิ่งผลัดที่บังเอิญรับไม้ไม่พอดี

อาจจะมองไปอีกมุมนะครับ  ลำโพงมอนิเตอร์  มีส่วนสำคัญมากที่สุดในการเฝ้าดูหรือเฝ้าฟังเพื่อเปรียบเทียบในขณะผลิตผลงาน 
อะคูสติกของห้องที่ไปด้วยกันได้กับลำโพงมอนิเตอร์จะทำให้เกิดความแม่นยำในการทำงานครับ 
ความสามารถของระบบในการถ่ายทอดเสียงดนตรีจึงมีส่วนให้ผู้ฟังสัมผัสได้ถึงอารมณ์เพลงที่ขาดหายไปในเนื้องานครับ 

เพราะผมเชื่อว่า  ความรู้ ความเข้าใจและประสบการณ์ ในการทำเพลงท่านฟองเบียร์มีอยู่แล้วครับ   

การทำ SF หรือการฟังเพลง สมมติ soundcard ตัวนี้ฟังที่บ้านผม เสียงออกมาดีมาก
แต่เอาไปใช้ที่บ้านอื่น หรือออกงาน อาจไม่ได้เรื่องเนื่องจากองค์ประกอบของสาย
และลำโพงมาเกี่ยวข้อง ทางที่ดีการทำ SF ลองใช้ลำโพงมอนิเตอร์ฟังดูครับ ปรับ flat
เอาไปฟังที่ไหนน่าจะได้ผลใกล้เคียงกัน

:flower:
ครับอย่างที่กล่าวมาครับ อุปกรณ์ ตอนทำเราฟังอีกเครื่องว่าดี แต่พอเอาไปฟังอีกเครื่องมันแตกต่างออกไป เหมือนแผ่น ซี.ดี.
นั่นแหละครับ เปิดเครื่องหนึ่ง ก็ให้เสียงออกมาอีกแบบหนึ่ง พอเปิดอีกเครื่องเสียงก็มาอีกแบบ ขนาดเป็นแผ่นที่เขาผลิตมาเรียกว่าผ่านกันผลิตอย่างดีเครื่องราคาเป็นเรือน สิบล้าน ร้อยล้าน....
    โดยสรุป ผมไม่ตำหนิหรอกว่า อาจารย์ไม่มีฝีมือ ผมว่าท่านเก่งทีเดียวที่สามารถทำออกมาได้เท่านี้ จากอุปกรณ์ที่มีอยู่ ถ้าได้เครื่องมือ
ที่ดีและคุณภาพสูงๆ ผมว่า คงจะออกมาได้คุณภาพ ที่สูงขึ้นไป อีกระดับหนึ่งครับ...ขอเป็นกำลังใจพัฒนาต่อไปครับ ผมยอมรับอยู่อย่างหนึ่ง
ครับ อาจารย์ เป็นคนที่ขยันมากๆ เลยครับ  อีกไม่นานคงประสพผลดังที่หวังครับ.. :flower: :flower: :thank1: