ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องแยกไลน์หน่อยครับ  (อ่าน 1701 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไมค์ลอย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0406C5 นิมิตใหม่
ขอคำแนะนำเรื่องแยกไลน์หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2009, 10:47:05 น. »
  ผมใช้โน๊ตบุค HP มีแต่ช่อง MIC/LINE IN(ช่องเดียวกัน) และช่องหูฟัง(รวม 2 ช่อง)
ถาม : ปกติแล้วช่องหูฟังก็ต่อออกไปเครื่องเสียงอยู่แล้ว แต่อยากทราบว่าจะเซ็ทยังไงให้เสียงดนตรี
         ทั้งหมดมาออกช่อง MIC/LINE IN ได้ครับ (ผมต้องการต่อหูฟังอีกชุดน่ะครับ ไม่ต้องการต่อที่ Mixer)

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอคำแนะนำเรื่องแยกไลน์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2009, 10:52:30 น. »
  ผมใช้โน๊ตบุค HP มีแต่ช่อง MIC/LINE IN(ช่องเดียวกัน) และช่องหูฟัง(รวม 2 ช่อง)
ถาม : ปกติแล้วช่องหูฟังก็ต่อออกไปเครื่องเสียงอยู่แล้ว แต่อยากทราบว่าจะเซ็ทยังไงให้เสียงดนตรี
         ทั้งหมดมาออกช่อง MIC/LINE IN ได้ครับ (ผมต้องการต่อหูฟังอีกชุดน่ะครับ ไม่ต้องการต่อที่ Mixer)
ดูที่คำสั่งซาวน์ออนบอร์ด ทำได้แบบของผมหรือเปล่า

ออฟไลน์ ไมค์ลอย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0406C5 นิมิตใหม่
Re: ขอคำแนะนำเรื่องแยกไลน์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2009, 12:40:36 น. »
  ของผมมีแค่นี้ครับ

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2009, 12:43:51 น. »
 ของผมมีแค่นี้ครับ
รูปแรกคลิกที่หูฟังและลำโพง แล้วโอเค ลองดูครับ