ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > คำถามที่พบบอย ๆ (FAQ)

คำถามที่พบบ่อย ๆ - eXtreme Karaoke Version 3.0

(1/2) > >>

nimitmai:

คลิกเม๊าส์ที่หัวข้อที่ต้องการคำตอบครับ
 ปัญหาการใช้งาน

* จะดาวน์โหลดโปรแกรม Xtreme Karaoke และคู่มือการใช้งานเวอร์ชั่นล่าสุดได้ที่ไหนครับ?
* จะสั่งซื้อโปรแกรม ต้องทำอย่างไรครับ
* วิธีการ Update Firmware ของฮาร์ดล็อค (Hardlock) ทำอย่างไรค่ะ
* ตอนนี้ซื้อโปรแกรมแล้ว แต่ยังไม่มีเพลงเลยค่ะ ต้องการเพลงหาได้ที่ไหน?
* ช่วยบอกวิธีเพิ่มเพลง VCD Karaoke แบบง่าย ๆ หน่อยค่ะ
* ต่อ2จอที่ไร (ออก TV) ตอนเพลงกำลังเดิน คีย์บอร์ดจะสั่งงานไม่ได้ โปรแกรมค้างไปเลยครับ
* วิธีตั้งค่า Soundcard Audigy 7.1 และการตั้งค่าแยก 8 ไลน์ + 1 สเตอริโอ
* กด F10 เพื่ออัดเสียงแล้วโปรแกรมขึ้น "cannot start recording " (อัดเสียงไม่ได้)
* อยากจะลดเสียง SoundFx ทำอย่างไรครับ

รวบรวมบทความการใช้งาน

* รวมบทความของ ครูภูม
* Soundfont คืออะไรครับ
* วิธีเพิ่มเพลง VCD Karaoke แบบง่ายๆ ให้กับ All In One Karaoke และ Xtreme Karaoke
* ทำให้ Windows XP ใช้ภาษาไทยได้ และสลับภาษาด้วย Grave Accent [~]

โฮลมาน:
เรียนถามเจ้าของโปรแกรม ผมซื้อ Xtreme Version 3.0(3.0.0.33)   HL 6C893604 จากลุงกานต์ เสียงสุดยอดจริงๆ แต่ งงมากๆ จะร้องเพลง เคยรักฉันบ้างไหม ของโลโซ พิมพ์ชื่อเพลงเสร็จ Enter โปรแกรมปิดหายไปเลยต้องเปิดโปรแกรมใหม่ ไม่แน่ใจลองหลายครั้งเหมือนเดิม พิมพ์เพลงอื่นของโลโซไม่มีปัญหาแต่พอถึงเพลงเคยรักฉันบ้างไหมโปรแกรมปิดตัวเองไปเหมือนเดิม เลยสงสัยมานี่แหละครับท่าน ผู้อื่นเป็นบ้างไหม แก้ไขอย่างช่วยไขด้วยขอรับเจ้านาย

อนันตชัย ระยอง:

--- อ้างจาก: โฮลมาน ที่ วันที่  4 มีนาคม  2009, 09:29:28 น. ---เรียนถามเจ้าของโปรแกรม ผมซื้อ Xtreme Version 3.0(3.0.0.33)   HL 6C893604 จากลุงกานต์ เสียงสุดยอดจริงๆ แต่ งงมากๆ จะร้องเพลง เคยรักฉันบ้างไหม ของโลโซ พิมพ์ชื่อเพลงเสร็จ Enter โปรแกรมปิดหายไปเลยต้องเปิดโปรแกรมใหม่ ไม่แน่ใจลองหลายครั้งเหมือนเดิม พิมพ์เพลงอื่นของโลโซไม่มีปัญหาแต่พอถึงเพลงเคยรักฉันบ้างไหมโปรแกรมปิดตัวเองไปเหมือนเดิม เลยสงสัยมานี่แหละครับท่าน ผู้อื่นเป็นบ้างไหม แก้ไขอย่างช่วยไขด้วยขอรับเจ้านาย

--- End quote ---

ตรวจสอบรหัสเพลงครับว่าเป็นรหัสอะไร เป็นแบบ NCN หรือ EMK....หลังจากนั้นตรวจสอบดูว่าไฟล์เพลงที่รหัสนั้นมีในเครื่องหรือเปล่าครับ ถ้าเป็น  NCN ตรวจสอบว่ามีไฟล์ครบทั้ง 3 ไฟล์หรือไม่ (.lyr , .mid , .cur)

เพิ่มเติมครับ ลองสร้างรายการเพลงอีกครั้งครับ

จืดศักดิ์:
ผิดกับผมแฮะ  ผมใช้  v.12.43  เมื่อก่อนไม่เป็น แต่พอเพิ่มเพลงแบบ  EMZ แล้ว
งวดที่  15 กุมภาพันธ์ 2552  เวลาผมจะยกเลิก ( กดปุ่ม  End ) เครื่องจะถามทันที
ว่าจะยกเลิกเพลงนี้ไหม  ถ้ายกเลิกให้กด  Yes  ถ้าไม่ให้ตอบ  No 

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ...

โฮลมาน:
ขออนุญาต ข้าพเจ้าตรวจไม่เป็นจริงๆ แต่เพลงนี้มีสอง เป็นตระกูล NCN (เวลาพิมพ์ดูเขามีให้เห็นในวงเล็บนะครับ)รหัส 9133 ไม่มีปัญหาอะไรร้องได้ปรกติลองวันที่ 5 ก.พ. แต่รหัส G1824 เหมือนเดิมครับพิมพ์เสร็จ nter โปรแกรมปิดตัวเองทันที พิมพ์รหัส 9133 ต่อด้วย G1824  9133 ร้องได้ปรกติ พอถึง G1824 ดับ(โปรแกรมปิดตัวเองเหมือนเดิมคือเก่า จะตัด G1824 เคยรักฯออกจากเครื่องได้อย่างไรฮิ ชี้แนะและนำด้วยขอรับ แท้งกิ้วอีหลี

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version