ผู้เขียน หัวข้อ: งานแรกแฮกหมาน บริการฟรี !!  (อ่าน 4065 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไผ่

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
งานแรกแฮกหมาน บริการฟรี !!
« เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 10:56:52 น. »
 เป็นงานเรียบง่าย ผูกแขนพี่ชายเมียรอบสองทั้งคู่ เผิ่นไปเป็นลูกเขยฝรั่ง
เหตุเกิดแถวๆ อ.ศรีราชา เมื่อ 09-04-54 ขออภัยเจ้าที่ด้วย :devil:
อุปกรณ์ได้มาจากกระทู้นี้ทั้งหมด : http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=45831.750
- PowerMixer DSP-800
- ลำโพง CF-1530 15 นิ้ว
- Control Acto
- ไมค์ 777

..............................
 :beer:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 เมษายน 2011, 11:01:27 น. โดย ไผ่ »

m sound

• บุคคลทั่วไป
Re: งานแรกแฮกหมาน บริการฟรี !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 11:35:24 น. »

ฮูปปป..อีหยัง..มาเป็น ข่อหล่อ แข่แหล่..เบิ่งยากแท้น๊ออ...(แห่งตาบ่ดี..ยุ..)   ;D ;D ;D :hap3:

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: งานแรกแฮกหมาน บริการฟรี !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 12:01:13 น. »
ดีใจด้วยนะไผ่  :happy:

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 15:23:31 น. »
  ฮูปปป..อีหยัง..มาเป็น ข่อหล่อ แข่แหล่..เบิ่งยากแท้น๊ออ...(แห่งตาบ่ดี..ยุ..)   ;D ;D ;D :hap3:

เอาใหม่  :beer:

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 15:24:21 น. »
ดีใจด้วยนะไผ่  :happy:

ขอบคุณครับอ้าย  ??? ???

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 15:26:33 น. »
แขกไม่เยอะ คงไม่ต้องแย่งไมค์กันนะ..

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 15:37:00 น. »
ระวังจะเป็นเหมือนผมนะครับ

งานแรกที่ถอยชุดเครื่องเสียงออกมา ไปเล่นงานทำบุญบ้านเจ้านายที่ปากช่อง อาสารับปากเล่นให้ฟรี

หลังจากนั้น ก็เล่นเป็นการกุศลซะเป็นส่วนใหญ่

อิ...อิ...

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 15:38:30 น. »
ขอบคุณครับอ้าย  ??? ???

อ่ะน่ะ เล่นให้ญาติพี่น้องได้บุญ ถือว่าเป็นการเบิร์นเครื่องด้วย  ;D

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 15:50:32 น. »
อ่ะน่ะ เล่นให้ญาติพี่น้องได้บุญ ถือว่าเป็นการเบิร์นเครื่องด้วย  ;D

เล่นให้เจ้านาย ก็นับว่าได้ผลจากบุญนั้นเหมือนกันครับ

ก่อนนั้น ผมเป็นเพียงเจ้าหน้าที่ปฏิบัติการด้าน...(ซึ่งเป็นตำแหน่งที่ปรับเลื่อนจากพนักงานขับรถ มาเป็นพนักงานนั่งโต๊ะ)
หลังจากนั้นไม่นาน ผมได้รับการเลื่อนเป็นเจ้าหน้าที่ โดยที่ผมไม่เคยอบรม ไม่เคยสอบ ก็เป็นเพราะเจ้านายท่านเสนอเข้าไป

เครื่องเสียงของผมชุดนั้น บรรทุกรถ Vios ป้ายแดง (ถอยออกมาวันเดียวกัน) เล่นครั้งแรก ยังปรับอะไรไม่เป็นเลย
แต่งานก็ผ่านไปด้วยดี
กลับจากปากช่อง ผมมาเจอช่างคอมฯ คุยกันถูกคอ เค้าชอบเรื่องเครื่องเสียง ก็เลยเล่าให้เขาฟัง เขาบอกให้ยกชุดเครื่องเสียงทั้งชุดมาให้เขาเพื่อ "ผ่า" เปลี่ยนไส้ในทั้งหมด ทั้ง Mix , Amp. แม้แต่ลำโพง
และชุดนั้น ผมก็ใช้มาจนทุกวันนี้ เป็นปีที่ 7 แล้ว ยังไม่เคยรวน

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 15:52:16 น. »
แขกไม่เยอะ คงไม่ต้องแย่งไมค์กันนะ..

ใช้ไมค์ตอง7 เริ่มเล่น 6 โมงไปจนเกือบเที่ยงคืน แบตเตอรี่หมด !! พอดีๆ ไม่งั้นยาวววว  :devil: :devil:

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 15:54:18 น. »
ระวังจะเป็นเหมือนผมนะครับ

งานแรกที่ถอยชุดเครื่องเสียงออกมา ไปเล่นงานทำบุญบ้านเจ้านายที่ปากช่อง อาสารับปากเล่นให้ฟรี

หลังจากนั้น ก็เล่นเป็นการกุศลซะเป็นส่วนใหญ่

อิ...อิ...

นั่นคือสิ่งที่ผมหวั่นๆ อยู่เหมือนกัน    :cry: :cry:

เล่นให้เจ้านาย ก็นับว่าได้ผลจากบุญนั้นเหมือนกันครับ

ก่อนนั้น ผมเป็นเพียงเจ้าหน้าที่ปฏิบัติการด้าน...(ซึ่งเป็นตำแหน่งที่ปรับเลื่อนจากพนักงานขับรถ มาเป็นพนักงานนั่งโต๊ะ)
หลังจากนั้นไม่นาน ผมได้รับการเลื่อนเป็นเจ้าหน้าที่ โดยที่ผมไม่เคยอบรม ไม่เคยสอบ ก็เป็นเพราะเจ้านายท่านเสนอเข้าไป

เครื่องเสียงของผมชุดนั้น บรรทุกรถ Vios ป้ายแดง (ถอยออกมาวันเดียวกัน) เล่นครั้งแรก ยังปรับอะไรไม่เป็นเลย
กลับจากปากช่อง ผมมาเจอช่างคอมฯ คุยกันถูกคอ เค้าชอบเรื่องเครื่องเสียง ก็เลยเล่าให้เขาฟัง เขาบอกให้ยกชุดเครื่องเสียงทั้งชุดมาให้เขาเพื่อ "ผ่า" เปลี่ยนไส้ในทั้งหมด ทั้ง Mix , Amp. แม้แต่ลำโพง
และชุดนั้น ผมก็ใช้มาจนทุกวันนี้ เป็นปีที่ 7 แล้ว ยังไม่เคยรวน

คงจะเป็นเพราะบุญกุศลที่ช่วยผลักดันชีวิตให้เจริญรุ่งเรื่องจากสิ่งที่ทำ
ผมขอให้ได้ครึ่งหนึ่งท่าน 'ฅนคอน' ก็ยังดี   :th2: :th2:  :thank1:

m sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 17:36:42 น. »

ตอนแรกก็นึกน้อยใจครับ..งานเลิก เหนื่อยก็เหนื่อยมีแต่ เหล้า.ๆ ๆ..เมาหัวทิ่ม..กลับบ้าน (ถ้าเป็นงานเจ้านาย. ;D) ยังดีที่ยังมองเห็นความสำคัญ.จาก เสื่อผืนหมอนใบ(คอม+เพาเวอร์มิกซ์/แอ๊คโค่/ลำโพง15นิ้วอีก1คู่)ว่าจะทำเล่น ๆ ทำไปทำมา หมดไป สองแสนกว่า ๆ ไม่รวมที่ซื้อมาแล้วขายไปก่อนจะลงตัว (ไม่ได้ทุนอยู่แล้ว) จากที่ว่าจะทำเล่น ๆ ลูกค้าเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ทั้งใน / นอกสายงาน จากที่ไม่เคยมีนักร้อง+แด๊นซ์ ก็ต้องหาจ้างมาตามเงินของลูกค้า เอ๊ะ..ไม่เลว..เลยลุยมาตลอดครับ..ทั้งงานเล็กสุด ๆ ลำโพง 12 นิ้วคู่เดียว ไปจนถึงระบบใหญ่(อันนี้ไม่มี อาศัยเช่าเขา แล้วมานั่งมิกซ์เอง) เวที แสงสี พร้อม หนักเข้า งานเยอะ เวลาไม่มี (ต้องเบียดบังเวลาหลวงบ่อย ๆ) นายก็บ่น.ให้ได้ยิน (เป็นธรรมดา สังคมไหน ๆ ต้องมิ ติฉิน นินทา หนีไม่รอด) แต่งานของนายย..ก็ไม่เคยขาด กลางปี/สิ้นปี นายก็ไม่เคยลืม.ไม่ทำให้ผิดหวัง ที่เหนื่อย ๆ ก็หายเป็นปลิดทิ้ง เต็มขั้นก่อนทุกคนในรุ่น.กระทั่งต่อมา เหตุการณ์บ้านเมืองผันแปร จากที่เคย พอจะมีเวลาก็ เป็นแทบไม่มี เหนื่อยก็เหนื่อย..ฮ่วยย..เงินเดือนก็ไม่ขึ้น แล้ว ตรู จะเหนื่อยไปทำไม (ฟะ) ขายหมด (กะจะเลิก) ก็ประจวบ 3-4วันที่ผ่านมา นายเรียกไปอีกแล้ว..ทำไง..ก็ขายไปหมด อ้าวว..ก็ มิกซ์ ยามาฮ่า124cx ที่กะเอามาร้องเล่นในบ้านไง.ยกไป เข้าชุดกับ แอมป์+ลำโพง ที่ใช้ประชุม เสียงที่ได้ ไม่เลว..เป็นที่ถูกใจ..พอดีกับ ได้ข่าว.รบ.ชุดนี้ ได้เอาใจ ขยายเพดานเงินเดือนให้อีก (หลายบาทอยู่เหมือนกัน) เลยคิดว่า สงสัยจะได้เหนื่อยอีกซะน๊อออ..ขายหมดว่าจะพักซักหน่อย  ;Dนี่ก็เป็นตัวอย่างหนึ่ง ในแบบที่เรียกว่า  งานของนายย...ครับ... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 18:27:08 น. »
เอาเถอะ งานแรก ผมกะเจองานนายนี่หละ ได้แค่ค่าน้ำมัน ก็เอา ดีก่าไม่ได้ออกงาน เริ่มแรกมันก็ต้องงานกันเองนี่หละ พอคนเขาเห็นสรรพคุณ งานอื่นๆ มันก็จะมาเองแหละครับ ผมยังถูกนายพลเรียกไปติดตั้ง คาราโอเกะห้อง วี.ไอ.พี.สโมสรนายทหารเลยครับ
...ดีแล้วน้องไผ่ เริ่มงานแรกไปได้สวย งานต่อๆไปก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ เป็นกำลังใจให้ครับ :flower: :flower:

ออฟไลน์ ยุทธเดชช

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 19:16:49 น. »
เริ่มต้นที่ดี  เท่ากับสำเร็จไปครึ่งหนึ่ง

ขอให้ไผ่มีชีวิตหลังแต่งงาน  อย่างมีความสุขนะครับ

ลุกเต็มบ้านหลานเต็มเมือง

ได้ผัวฝรั่งด้วย ;D

ออฟไลน์ อาเล็ก

• ระดับ 4
  • *
  • 6E674E74 (จากลุงกานต์)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 19:26:08 น. »
เริ่มต้นที่ดี  เท่ากับสำเร็จไปครึ่งหนึ่ง

ขอให้ไผ่มีชีวิตหลังแต่งงาน  อย่างมีความสุขนะครับ

ลุกเต็มบ้านหลานเต็มเมือง

ได้ผัวฝรั่งด้วย ;D

ยินดีด้วยครับท่านไผ่...(คนรูปหล่อ)  ;D