ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ Sonar Project เล่นกับ midi file ได้ครับ แต่ไฟล์ Video ออกแต่ภาพเสียงไม่ออก ไฟล์ Audio ก็เสียงไม่ออกครับ  (อ่าน 1734 ครั้ง)

ออฟไลน์ mix2549

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
  • 80004633 ไก่ต๊อก
ใช้ Sonar Project เล่นกับ midi file ได้ครับ แต่เล่นกับไฟล์ Video ออกแต่ภาพเสียงไม่ออก ไฟล์ Audio ก็เสียงไม่ออกเช่นเดียวกันครับ
ต้องไปปรับตรงส่วนไหนครับ (extreme ของแท้)

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men
เอ้า .... มันเล่นด้วยกันไม่ได้อยู่แล้วครับ

• *
แต่ถ้าใช้เล่นกับ extreme crack(รุ่นเถื่อน) บน windows xp (เครื่องเก่า) โดยเล่นกับ Sonar Project เสียงออกทั้ง midi และ Video รวมทั้ง mp3 ด้วยครับอาจารย์

ออฟไลน์ tuolek

• ระดับ 5
  • *
  • 4F0D78F8 จากครูภูมิ
ใช้ซาวด์การ์ดอินเตอร์เฟ็คช่วยครับ

ออฟไลน์ eadkb

• ระดับ 3
  • *
  • HL: 12446AA9 :1sound pro
ใช้ Sonar Project เล่นกับ midi file ได้ครับ แต่เล่นกับไฟล์ Video ออกแต่ภาพเสียงไม่ออก ไฟล์ Audio ก็เสียงไม่ออกเช่นเดียวกันครับ
ต้องไปปรับตรงส่วนไหนครับ (extreme ของแท้)
ลองเปิดที่ extreme mixer ดูที่ช่อง video กับช่อง audio ว่า mute หรือ volume ปิดอยู่หรือเปล่าครับ

• *
ลองเปิดที่ extreme mixer ดูที่ช่อง video กับช่อง audio ว่า mute หรือ volume ปิดอยู่หรือเปล่าครับ

เปิดอยู่ครับ

ออฟไลน์ eadkb

• ระดับ 3
  • *
  • HL: 12446AA9 :1sound pro
ลองดูอีกตำแหน่งนึงครับ
ไปที่ แยกเสียงมิดี้ >>แทปแยกลำโพง แทปเครื่องดนตรีดูที่ 56 และ 57 ที่ช่องลำโพงดูว่า เป็นช่องเดียวกันกับ พวกมิดี้หรือไม่ (กรณีไม่ได้แยกไลน์)
ปกติถ้าใช่เสียงก็น่าจะออก

• *
ขอบคุณครับ
ขอกลับไปทดลองก่อนนะครับ