ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญสมาชิกทุกท่าน เข้าร่วมงานสัมมนา kara-soft ครั้งที่ 3 (ครบรอบ 5 ปี eXtreme)  (อ่าน 76839 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
รับทราบ จะประสานรายละเอียด พร้อมรูปภาพห้องพักรวมทั้งสถานที่สัมนาให้ต่อไปครับ

กราบขอบพระคุณอย่างสูง :flower:

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
รับทราบ จะประสานรายละเอียด พร้อมรูปภาพห้องพักรวมทั้งสถานที่สัมนาให้ต่อไปครับ
ครับ เป็นอีกทางเลือก แต่มีข้อพิจารณาดังนี้
- ท่านบริรักษ์ รีสอร์ทที่ว่า ใช้เสียงได้ตลอดคืนหรือไม่ (หมายความว่ามีเฉพาะเรา ไม่มีแขกอื่น) และกรณีเลยเวลาปกติของรีสอร์ท จะคิดค่าใช้จ่ายเพิ่มหรือไม่ เท่าไร
- ท่านกุ้งD4D รอบๆบ้านยินยอมให้ใช้เสียงได้ตลอดคืนจริงหรือไม่ (ท่านหนุ่มเมืองลำดวนแนะนำว่า ควรเชิญรอบๆบ้านมาร่วมงานด้วย)

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
ได้ไปคารวะ เสธ ฯ รุณ ถึงที่ก็คราวนี้แหละ :flower: :flower: :flower: :flower: :flower: :flower: :flower:

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
ได้ไปคารวะ เสธ ฯ รุณ ถึงที่ก็คราวนี้แหละ :flower: :flower: :flower: :flower: :flower: :flower: :flower:
ผู้การท่านดูแลทั่วไปครับจ่า

• **
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
ผู้การท่านดูแลทั่วไปครับจ่า
เผื่อพลัดหลงไปครับป๋า

ออฟไลน์ บริรักษ์

• ระดับ 3
  • *
  • HL#2C8DA52F
ครับ เป็นอีกทางเลือก แต่มีข้อพิจารณาดังนี้
- ท่านบริรักษ์ รีสอร์ทที่ว่า ใช้เสียงได้ตลอดคืนหรือไม่ (หมายความว่ามีเฉพาะเรา ไม่มีแขกอื่น) และกรณีเลยเวลาปกติของรีสอร์ท จะคิดค่าใช้จ่ายเพิ่มหรือไม่ เท่าไร
- ท่านกุ้งD4D รอบๆบ้านยินยอมให้ใช้เสียงได้ตลอดคืนจริงหรือไม่ (ท่านหนุ่มเมืองลำดวนแนะนำว่า ควรเชิญรอบๆบ้านมาร่วมงานด้วย)
รับทราบ ขอเวลาวันจันทร์  เสาร์อาทิตย์นี้อยู่พัทลุงครับ

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
ผม update คณะจัดงาน และผู้เกี่ยวข้องในกระทู้แรกแล้วนะครับ
** เรื่องคณะจัดงานนี้ ขอความกรุณาให้ช่วยกันเข้ามาให้ความเห็น แก้ไขเพิ่มเติมนะครับ โดยเฉพาะพี่น้องทางใต้ที่จะกรุณาช่วยกันรับแบ่งงาน

คณะจัดงาน

1.ประธานอาวุโส

1.1 อ.เสริม
1.2 วัฒนาพงษ์
1.3 ลูกทุ่งสมใจนึก
1.4 พ่อใหญ่หิน
1.5 มะละกอ
1.6 Batman
1.7 คงคา
1.8 จุติมิวสิค
1.9 ป๊อก มิวสิคโปร
1.10 หนุ่มเมืองลำดวน
1.11 คลินิกพรรณี
1.12 เอื้อศิลป์มิวสิค
1.13 ลุงกานต์

2. เจ้าภาพ

มวลสมาชิก kara-soft ภาคใต้

3. คณะกรรมการจัดงานฝ่ายต่างๆ

3.1 ฝ่ายอาคารสถานที่
กุ้งดีโฟร์ดี, เสธ.รุณ

3.2 ฝ่ายต้อนรับและดูแลเรื่องอาหารการกิน
เสธ.รุณ, บริรักษ์

3.3 ฝ่ายหาสปอนเซอร์เป็นของรางวัล
กุ้งดีโฟร์ดี, บ้านเก๋มิวสิค

3.4 ฝ่ายจัดหาของชำร่วยที่จะมอบให้สมาชิกที่ลงเบียน
หนุ่มเมืองลำดวน, นายยอชช์

3.5 ฝ่ายจัดทำเสื้องานสัมมนา
คุณชายเสรี, กุ้งดีโฟร์ดี

3.6 ฝ่ายเครื่องเสียง และอุปกรณ์จัดแสดงโปรแกรม
กุ้งดีโฟร์ดี, sukhopol, พิมพ์ชนก, เสธ.รุณ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
เยี่ยมเลย ระดับฝีมือทั้งนั้น เหมาะสมครับ เหนื่อยหน่อย ถ้าผมว่างจะไปเที่ยวเยี่ยมเยียน ;D ;D

ออฟไลน์ บริรักษ์

• ระดับ 3
  • *
  • HL#2C8DA52F
ข้อมูลเบื้องต้น
1. ค่าใช้จ่ายห้องสัมมนา 2,500.00 บาท เลิกตีสอง
2. ห้องพักมี 10 ห้อง ราคาห้องละ 600.00 บาท (ต้องเหมาหมดป้องกันแขกอื่นเข้าพัก จะได้ไม่รบกวนใคร)
3. สถานที่ ห้องพัก บรรยากาศ เปิดดูที่เว็ปไซต์รีสอร์ท www.Pangmairesort.com
4. ผมไม่มีส่วนได้เสียกับรีสอร์ท  แค่เสนอทางเลือกเพื่อการพิจารณาเท่านั้น  ห้องพักรับรองชลประทาน 4 ห้อง ห้องละ 2คน พักฟรี  วันนี้ผมจะจองห้องไว้ก่อน ตอนบ่ายจะยืนยันเรืองห้องพักชลประทาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 เมษายน 2010, 08:05:25 น. โดย บริรักษ์ »

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
เชิญแขกรอบข้าง อ้างเปิดวง กุ้ง สี่ล้อ จะมีเพื่อนมาทั่วประเทศ งานใหญ่ ขอสักวัน แล้วทำเรื่องใช้เสียงถึงเที่ยงคืน หลังจากนั้น โฟล์คแห้ง และพิณวาว โอ๊ย มันสุดยอด  จริง ๆ แต่ขอ อย่าให้ เสธ. ไปอยู่ที่อื่นเสียก่อน  :hap5: :hap5: :hap5: :th2:

bula

เชิญแขกรอบข้าง อ้างเปิดวง กุ้ง สี่ล้อ จะมีเพื่อนมาทั่วประเทศ งานใหญ่ ขอสักวัน แล้วทำเรื่องใช้เสียงถึงเที่ยงคืน หลังจากนั้น โฟล์คแห้ง และพิณวาว โอ๊ย มันสุดยอด  จริง ๆ แต่ขอ อย่าให้ เสธ. ไปอยู่ที่อื่นเสียก่อน  :hap5: :hap5: :hap5: :th2:
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ :happy: :D

....จากผลโหวต http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=33786.25 เจ้าภาพต้องวางแผนการรับมือต่อแล้วหล่ะ งานใหญ่เข้าแล้วยิ่งกว่าซึนามิอีกนะจะบอกให้  :happy:  :D :D
 อย่างน้อยทีมเจ้าภาพปักษ์ใต้บ้านเราต้องช่วยกัน DONE :cheer: :beer:

somjainuk74

การสัมมนาเว็บเป็นเรื่องใหญ่
คาดว่าสมาชิกคงไม่ขาด หรือไม่ไป ไม่ได้
โดยเฉพาะ เจ้าของ-คณะผู้บริหาร-คณะผู้ดูแล เว็บ ยิ่งขาดไม่ได้
นอกจากมีเหตุการณ์จำเป็นที่ไปไม่ได้จริงๆ และเหตุสุดวิสัย

bula

การสัมมนาเว็บเป็นเรื่องใหญ่
คาดว่าสมาชิกคงไม่ขาด หรือไม่ไป ไม่ได้
โดยเฉพาะ เจ้าของ-คณะผู้บริหาร-คณะผู้ดูแล เว็บ ยิ่งขาดไม่ได้
นอกจากมีเหตุการณ์จำเป็นที่ไปไม่ได้จริงๆ และเหตุสุดวิสัย
ใหญ่จริงๆ ค่ะ สมาชิกทุกคนจึงต้องมีส่วนร่วมด้วยช่วยกันค่ะ :happy: :D

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ไม่เห็นมอบหมายงานให้ผมเลย   ไม่ไปและ  งอลลลลลลลลลลลลลลลล ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
ไม่เห็นมอบหมายงานให้ผมเลย   ไม่ไปและ  งอลลลลลลลลลลลลลลลล ;D ;D ;D

ดูแลผมก็ได้ครับลุงหมอ... ผมอาจเมาเครื่องบิน... 55+

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ขอให้มีความสุขทุกคนครับ

• **
ขอให้มีความสุขทุกคนครับ
รวมถึงคนพูด ให้สุขมากกว่าเป็นร้อยเท่า จนถือไม้เท้า ยอดทอง กระบองยอดเพชร  :kiss2: :kiss2: :kiss2: :kiss2:

ออฟไลน์ มะละกอ

• *
  • 7C06BEF5 จาก X-Men
ขอคุยเรื่องสัมมนาด้วยคน  ไม่รู้คิดหรือหวังมากไปหรือเปล่าครับ
สัมมนา ( น.)  การประชุมเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้และความคิดเห็น  เพื่อหาข้อสรุปในเรื่องใดเรื่องหนึ่ง  ผลของการสัมมนาถือว่าเป็นเพียงข้อเสนอแนะ  ผู้เกี่ยวข้องจะนำไปปฏิบัติตามหรือไม่ก็ได้
( ที่มา  พจนานุกรม  ฉบับราชบัณฑิตยสถาน  พ.ศ.  ๒๕๒๕ )
งานสัมมนา  Xtreme Karaoke  จัดมาแล้วสองครั้ง  ผมมีโอกาสไปแค่ครั้งแรกครั้งเดียว  ส่วนครั้งที่สองติดเรื่องสุขภาพ  แต่รูปแบบการจัดงานคล้ายๆ กัน  น่าจะเรียกว่าเป็น การประชุมอบรม มากกว่าเพราะเป็นการเข้ารับฟังการบรรยาย ตามหัวข้อที่กำหนดไว้ และตอบข้อซักถามบ้าง  และผู้เข้าร่วมประชุมเองก็เข้าใจว่าไม่ได้ตระเตรียม หรือค้นคว้าหาความรู้ เพื่อที่จะมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น  เพื่อหาข้อสรุป  และมีความเห็นพ้องกันในการที่จะนำเอาไปปฏิบัติให้เกิดผลงานอย่างเป็นรูปธรรม  ทั้งนี้อาจจะเป็นเพราะ  ไม่มีหัวข้อที่บรรจุไว้เพื่อทำการสัมมนาและหรือแนวทางที่ผู้เข้าร่วมสัมมนาควรเตรียมตัว  ขณะเดียวกัน ไฮ ไลท์ ในการสัมมนา ควรจะเป็นหัวข้อเรื่องอะไร  ซึ่งจะเป็นการประชาสัมพันธ์งานไปในตัว เพื่อเป็นการกระตุ้นให้มีผู้อยากเดินทางมาร่วมงาน อยากมาพูด มาคุย มาแสดงความคิดเห็น เมื่อได้ข้อสรุปก็นำมาทำรายงานเป็นเอกสารหรือทำเป็นคู่มือนำไปปฏิบัติได้  คือมาร่วมงานแล้วได้ความรู้ ได้แนวทางที่ถูกต้องกลับไปใช้งานได้  รวมทั้งยังได้ความสนุกสนาน ความเบิกบานจากงานเลี้ยงตอนกลางคืนซึ่งจะต้องมี ไฮ ไลท์ ของงานอีกแหละ
ครับถ้าปีนี้ทำไม่ทันก็ขอเสนอเป็นไอเดียสำหรับเจ้าภาพปีต่อไป  อาจจะเอาเรื่องที่ใกล้ตัวที่สุด คือเรื่องของ  LIVE SOUND ซึ่งจะครอบคลุมเรื่องทั้งหมดที่เราคลุกคลีอยู่  มีหัวข้อย่อยให้หากินต่อเนื่องได้หลายปีครับ  และที่สุดครับในแต่ละปีชุมชนของเราก็จะถือกำเนิด เอกสารทางวิชาการในเรื่องนี้ขึ้นมาเป็นภาษาไทย ( ซึ่งมีน้อยมากในเวลานี้ ) ลักษณะเป็น YEAR BOOK  เพื่อช่วยยกระดับการทำงานด้านนี้ให้ได้มาตรฐานที่ควรจะเป็นอย่างแท้จริง
เอาความในใจมาเปิดเผย   เขินจังเลย  ปีนี้ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องสุขภาพ และภาระในแฟมมิลี่  ก็คงจะไปร่วมงานตามที่หัวใจเรียกร้องครับ

somjainuk74

คณะบริหาร คณะผู้ดูแลเว็บ
เตรียมตอบคำถามสมาชิกไว้
เช่น ลบกระทู้-ย้ายกระทู้-การแนบไฟล์ต่างๆ-การแนบไฟล์รูป-การนำรูปมาวางในกระทู้

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
คณะบริหาร คณะผู้ดูแลเว็บ
เตรียมตอบคำถามสมาชิกไว้
เช่น ลบกระทู้-ย้ายกระทู้-การแนบไฟล์ต่างๆ-การแนบไฟล์รูป-การนำรูปมาวางในกระทู้

:happy: :D ตอนนี้ก็เหลือเวลาอีกประมาณเดือนนึงพอดี ก็ถือว่าเหลือเวลาไม่มากแล้ว ก็เหมือนที่เราวางแผนไว้ว่าจะให้ท่านใดรับผิดชอบเรื่องใดบ้าง ก้อเห็นแต่สมควรของท่านผู้ใหญ่ล่ะครับ เช่นท่านเสธ.รุณ ท่านหนุ่มเมืองลำดวน ท่าน x-men ท่าน Batman ท่านมานพ ท่านลูกทุ่งสมใจนึก ท่านยอชช์ พี่โก้กระบี่ และอีกหลายๆท่านครับ ส่วนผมรับผิดชอบเรื่องสถานที่ ก็จะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ  :beer: :cheer:

somjainuk74

:happy: :D ตอนนี้ก็เหลือเวลาอีกประมาณเดือนนึงพอดี ก็ถือว่าเหลือเวลาไม่มากแล้ว ก็เหมือนที่เราวางแผนไว้ว่าจะให้ท่านใดรับผิดชอบเรื่องใดบ้าง ก้อเห็นแต่สมควรของท่านผู้ใหญ่ล่ะครับ เช่นท่านเสธ.รุณ ท่านหนุ่มเมืองลำดวน ท่าน x-men ท่าน Batman ท่านมานพ ท่านลูกทุ่งสมใจนึก ท่านยอชช์ พี่โก้กระบี่ และอีกหลายๆท่านครับ ส่วนผมรับผิดชอบเรื่องสถานที่ ก็จะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ  :beer: :cheer:
กำหนดการสัมมนายังไม่มีเรื่องของเว็บ คาราโอเกะซอฟเลยนะ
ให้อยู่ลำดับ 3 ก็ได้ เรื่องโปรแกรมอยู่อันดับ 4 ไป

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
กำหนดการสัมมนายังไม่มีเรื่องของเว็บ คาราโอเกะซอฟเลยนะ
ให้อยู่ลำดับ 3 ก็ได้ เรื่องโปรแกรมอยู่อันดับ 4 ไป

:happy: :D ยังไงดีล่ะครับ  :D :happy:

somjainuk74

:happy: :D ยังไงดีล่ะครับ  :D :happy:
15 พฤษภาคม 2553
08.00 –  09.30   ลงทะเบียน (ฟรี!)
09.30 – 10.00   ผู้แทนคณะเจ้าภาพ (เสธ.รุณ) กล่าวต้อนรับ และเปิดการสัมมนา
10.00 - 11.00  อธิบายการใช้เว็บ-เทคนิคการโพสและการดูกระทู้ใหม่แบบด่วนๆ ที่ตั้งมาขณะนั้น-การส่งข้อความส่วนตัว-การค้นหากระทู้เก่าๆ-ปัญหาต่างๆ โดย...........
11.00 – 12.00   แนะนำโปรแกรม Xtreme karaoke และแนวทางการพัฒนาโปรแกรม  และเจ้าของซุ้มต่างๆ แนะนำตัวพร้อมแนวทางการจัดแสดงภายในซุ้ม

• คณะก่อการ
15 พฤษภาคม 2553
08.00 –  09.30   ลงทะเบียน (ฟรี!)
09.30 – 10.00   ผู้แทนคณะเจ้าภาพ (เสธ.รุณ) กล่าวต้อนรับ และเปิดการสัมมนา
10.00 - 11.00  อธิบายการใช้เว็บ-เทคนิคการโพสและการดูกระทู้ใหม่แบบด่วนๆ ที่ตั้งมาขณะนั้น-การส่งข้อความส่วนตัว-การค้นหากระทู้เก่าๆ-ปัญหาต่างๆ โดย...........
11.00 – 12.00   แนะนำโปรแกรม Xtreme karaoke และแนวทางการพัฒนาโปรแกรม  และเจ้าของซุ้มต่างๆ แนะนำตัวพร้อมแนวทางการจัดแสดงภายในซุ้ม

:happy: :D แล้วก็ยาวไปเลย ตามแต่เจ้าของซุ้มจะสะดวกนะครับป๋า  :happy: :D

• **
สำเร็จหนีไปพักผ่อนใต้ก็คราวนี้แหละ ลพบุรีร้อนจะตายชักครับ