ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเปลี่ยนแปลงการตั้งค่า CPU ในโปรแกรมกันดู  (อ่าน 16615 ครั้ง)

ออฟไลน์ pichetg

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 80009186 (MP)
Re: ลองเปลี่ยนแปลงการตั้งค่า CPU ในโปรแกรมกันดู
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 21:57:43 น. »
ขอบคุณมากครับ  :thank1:

ออฟไลน์ long

• ระดับ 3
  • *
  • HL#56292D18
Re: ลองเปลี่ยนแปลงการตั้งค่า CPU ในโปรแกรมกันดู
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2014, 22:34:24 น. »
ลง LAV Codec ก็ยังไม่ได้คับ มืดเหมือนเดิม
ลง 2 ครั้ง รีสตาร์ทแล้วก็เหมือนเดิม ไม่ทราบผมเซตอะไรผิดป่าวคับ

อัพเดท Codec ครับ ลองอัพ K-lite เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดดูครับ

ออฟไลน์ เจตน์ หมื่นจิตร

• ระดับ 5
  • *
  • 57E250D6
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2014, 11:20:46 น. »
มีผลกระทบอื่นๆไหมครับ แล้วเวลาทำงานต้องเลือกกลับที่เดิมไหมครับ

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 4DD8ACEC 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 7 ตุลาคม 2014, 10:59:01 น. »
มีผลกระทบอื่นๆไหมครับ แล้วเวลาทำงานต้องเลือกกลับที่เดิมไหมครับ
รบกวน...ขอดันอีกครั้ง ครับ
สงสัยเหมือนกัน ครับ
 :thank1:

ออฟไลน์ preedasound

• ระดับ 2
  • *
  • 392442A0ได้มาจากริมมูล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2016, 13:13:27 น. »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ art1469

• ระดับ 3
  • *
  • 3C06C2C4 (X-MEN)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2016, 14:49:04 น. »
ขอดันกระทู้ อีกครั้งนะครับ พอดีผมเจอเหมือนกันเล่น WMV ที่เป็นไฟล์ Hidef ถ้าเป็น EX ภาพกับเสียงไม่ตรงกัน ภาพวิ่งเร็วมากกกกเสียงตามไม่ทัน แล้วก็โดนตัดจบไปตามภาพทั้งๆที่เสียงยังไม่จบแต่ถ้าเป็นไฟล์ DAT ทัวไปเล่นได้ปกติ ไม่มีปัญหา

พอลงเป็น DX คราวนี้เล่นไม่ได้เลย ขึ้น Error ผมมีโน๊ตบุ๊ค สองเครื่อง กับ Macbook Pro อีกเครื่องบอกตรงๆยังไม่มีตัวไหนใช้ เล่น VIDEO ได้ 100% เลย ไม่มืด ก็คีย์เพลงต่อไม่ได้ ไม่ก็ Error ไม่ก็กระตุก

พอเล่นตัว Crack เล่นได้ถ้าไม่ต่อ Sound card หลายตัวเพื่อแยกไลน์ พอต่อเท่านั้นแหล่ะ Error แต่เปิดกับตัวcrack ไม่มีอาการกระตุกใดๆ เอาเข้าไป ปวดหัวหนักมากกกกก แก้มาตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วลบนู่นลบนี่ ลงโน่นลงนี่ใหม่ สุดท้าย ไม่รอด Window ที่ใช้ เป็น Window 7 กับ Window 8.1 และ Mocbook Pro รัน VMware ด้วย Window 8.1 เช่นกัน

มีใครพอทราบวิธีแก้บ้าง ผมทำจนปวดหัวนอนเช้ามาหลายวันละ อยากเล่นมากซื้อ ไฟล์คาราโอเกะแบบ วีดีโอมา ดันเล่นแบบ HD แล้วมีปัญหา อย่างเซ็ง

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2016, 16:35:18 น. »
ขอดันกระทู้ อีกครั้งนะครับ พอดีผมเจอเหมือนกันเล่น WMV ที่เป็นไฟล์ Hidef ถ้าเป็น EX ภาพกับเสียงไม่ตรงกัน ภาพวิ่งเร็วมากกกกเสียงตามไม่ทัน แล้วก็โดนตัดจบไปตามภาพทั้งๆที่เสียงยังไม่จบแต่ถ้าเป็นไฟล์ DAT ทัวไปเล่นได้ปกติ ไม่มีปัญหา

พอลงเป็น DX คราวนี้เล่นไม่ได้เลย ขึ้น Error ผมมีโน๊ตบุ๊ค สองเครื่อง กับ Macbook Pro อีกเครื่องบอกตรงๆยังไม่มีตัวไหนใช้ เล่น VIDEO ได้ 100% เลย ไม่มืด ก็คีย์เพลงต่อไม่ได้ ไม่ก็ Error ไม่ก็กระตุก

พอเล่นตัว Crack เล่นได้ถ้าไม่ต่อ Sound card หลายตัวเพื่อแยกไลน์ พอต่อเท่านั้นแหล่ะ Error แต่เปิดกับตัวcrack ไม่มีอาการกระตุกใดๆ เอาเข้าไป ปวดหัวหนักมากกกกก แก้มาตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วลบนู่นลบนี่ ลงโน่นลงนี่ใหม่ สุดท้าย ไม่รอด Window ที่ใช้ เป็น Window 7 กับ Window 8.1 และ Mocbook Pro รัน VMware ด้วย Window 8.1 เช่นกัน

มีใครพอทราบวิธีแก้บ้าง ผมทำจนปวดหัวนอนเช้ามาหลายวันละ อยากเล่นมากซื้อ ไฟล์คาราโอเกะแบบ วีดีโอมา ดันเล่นแบบ HD แล้วมีปัญหา อย่างเซ็ง

ุถ้าเล่น v2.0 ได้ให้ลง codec ตัวอื่นออกให้หมดลง LAVFilter ตัวเดียวครับ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2016, 18:04:37 น. »
ุถ้าเล่น v2.0 ได้ให้ลง codec ตัวอื่นออกให้หมดลง LAVFilter ตัวเดียวครับ

ทำแบบที่พี่บอก เวอร์ชั่น 2 ตัว Crack โปรแกรม แครช ครับไม่สามารถเล่นได้ สำหรับ V.3 แบบ DX คีร์เพลงได้เพลงเดียว เล่นได้เพลงเดียวค้าง ไม่สามารถทำอะไรกับโปรแกรมได้ ถ้าแบบ EX เพลงแบบ HD กระตุกครับ ไม่ลื่นแต่ตัวอื่นปกติ

อันนี้ลองทำบน 8.1 นะครับ รับบน VMware MacbookPro

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2016, 04:35:30 น. »
มาอัพเดท ล่าสุดครับ

ทำได้เรียบร้อยแล้ว

1.ลบ ทุก Codec ออกให้หมด รวมทั้ง Lav แล้วเครื่องจะแจ้งให้รีสตาร?
2. รีสตาร์ทเสร็จ ลบโปแกรม extreme ทิ้งใแล้วลงใหม่หมดใช้ Ex

ผมทำทั้ง Win 7 และ 8.1 ผ่านฉลุยไม่มีอาการเพี้ยนอีกต่อไป

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะครับ สบายใจซักที