ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับไมค์ Audio-technica SYSTEM 10 DIGITAL 2.4 GHz  (อ่าน 4259 ครั้ง)

sittipong_y

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเกี่ยวกับไมค์ Audio-technica SYSTEM 10 DIGITAL 2.4 GHz
« เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2018, 12:15:09 น. »
สอบถามเกี่ยวกับไมค์ Audio-technica SYSTEM 10 DIGITAL 2.4 GHz ครับ

ผมใช้งานไมค์รุ่นนี้ ปัญหาที่พบคือ

1.  การจูนไมค์และมีการใช้งานพร้อมๆ กัน สัญญาณจะตัดตลอด หากมีการใช้งานพร้อมกัน 3-5 ไมค์ (โดยมีวิทยากรพูดพร้อมกัน 
2.  สถานที่ที่ใช้งาน เป็นห้องประชุมที่ตัวเสาสัญญาณ จะอยู่ภายในห้องประชุมตัวสัญญาณจะวิ่งผ่านสายแลนด์ (ระยะทางประมาณ 10 เมตร) ไป Receive ที่ห้องคอนโทรล

แนวทางการแก้ไขสามรถทำได้อย่างไรบ้างครรับ ขอถามจากผุู้รู้ครับ ขอบคุณครับ