ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความเห็นหน่อยครับเพื่อเป็นการตัดสินใจ  (อ่าน 8346 ครั้ง)

ออฟไลน์ pompattaya

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 8CA852E6, 55019532
รบกวนขอความเห็นหน่อยครับเพื่อเป็นการตัดสินใจ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2017, 22:07:18 น. »
ผมใช้ Ui 16  ก็ง่ายดีครับ

ตอนนี้เจอบ่อยเลย คนใช้เยอะอยู่ แค่เราเตอร์ในตัวไม่ทรงพลัง เป็น2.4g ไปตามงาน แทบหาแชนแนลว่างไม่ได้

ใช้สายแลนเสียบตรง กับเราเตอร์นอกแบบดูอัลแบนด์ ออโต้แสกน ชัวร์แน่ไม่มีหลุดลอย ผมมีวิธีเซทอัพแบบไม่ต้อง

ปิด เปิดเครื่อง ถ้ายังไม่เคยทำ บอกมาเดี๋ยวจัดให้

• *
รบกวนขอความเห็นหน่อยครับเพื่อเป็นการตัดสินใจ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2017, 22:14:42 น. »
ผมก็ใช้ Soundcraft FX8 ครับ เมดอินอังกฤษ ใช้เอฟเฟ็คนอกครับ ยามาฮา 990 ก็ไม่มีใครตินะ เห็นแต่พวกนักร้องอัดแผ่นเขาร้องแล้วเขาบอกว่า เครื่องเสียงดีนะช่วยได้เยอะเลย วันนี้เสียงแหบ เพราะเมื่อวานเจอเครื่องที่งานวัดมา 3 เพลงเสียงหายเลย (น้องปรางค์ ศิภาพร ขออนุญาตเอ่ยนาม เขาว่ามานะ)เรื่องเครื่องเสียงสำหรับผมนั้นบอกตรงยังใหม่มาก แค่เปิดดังได้ไมค์ไม่หอนงานรอดไม่ล่มถือว่าประสพผลสำเร็จสูงสุดแล้วครับ....ไม่มีไรแค่มาบอกล่าวเป็นแนวทาง เจ้าของกระทู้ ก็ตัดสินใจเอานะครับ..... :thank1:
สมัยก่อนผมจัดลงตามคาเฟ่ ตามห้องคาราโอเกะ ก็ใช้แบบน้ามรบอกนี่แหละ แต่ตอนรีเทิร์นจากยามาฮ่า 990 (บางที่ก็ใช้ MidiVerb)

เข้าที่แชนแนลอีกหนึ่งหรือสองแชนแนล ตามที่จะเหลือให้ใช้ เพราะเอฟเฟคท์รีเทิร์นในตัวเกนต่ำมาก แบบนี้เราสามารถปรับเสียง

เอฟเฟคท์ได้อีก ที่แชนแนล มันก็ฟุ้งฟริ้งกระดิ่งแมว แล้วได้เสียงร้องที่ชัดเจน แทบไม่มีน๊อยซ์เลย ที่แชนแนลไมค์ร้อง

ออฟไลน์ พงษ์เจริญ

• ระดับ 3
  • *
  • HL#no.976590B6ป๋าสมใจ HL#no.56B7F07A อนันตชัยระยอง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2017, 09:17:16 น. »
 ความรู้ล้วนๆเลยครับ ขอบคุณอาจารย์ทุกๆท่านครับ :thank1:

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2017, 23:43:04 น. »
ตอนนี้เจอบ่อยเลย คนใช้เยอะอยู่ แค่เราเตอร์ในตัวไม่ทรงพลัง เป็น2.4g ไปตามงาน แทบหาแชนแนลว่างไม่ได้

ใช้สายแลนเสียบตรง กับเราเตอร์นอกแบบดูอัลแบนด์ ออโต้แสกน ชัวร์แน่ไม่มีหลุดลอย ผมมีวิธีเซทอัพแบบไม่ต้อง

ปิด เปิดเครื่อง ถ้ายังไม่เคยทำ บอกมาเดี๋ยวจัดให้

มีหลุด 2 ครั้งแล้วครับ  ต้องปิด แล้ว เปิดใหม่ 
ถ้าน้าป้อม จะกรุณาบอกวิธีเซทอัพแบบไม่ต้องปิด เปิดเครื่อง ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ เป็นความรู้ให้กับอีกหลายๆคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2017, 13:07:12 น. »
มีหลุด 2 ครั้งแล้วครับ  ต้องปิด แล้ว เปิดใหม่ 
ถ้าน้าป้อม จะกรุณาบอกวิธีเซทอัพแบบไม่ต้องปิด เปิดเครื่อง ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ เป็นความรู้ให้กับอีกหลายๆคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่
ลองดูที่นี่นะครับ ถ้ายังไม่เข้าใจ จะเรียบเรียงให้ใหม่ มีทั้ง Mac และ วินโดว์ ครับ ดูค่าดีฟอลท์ของ Ui ที่เราใช้

แล้วเอาไปตั้งค่าแบบ แมนนวล ในอุปกรณ์เราที่เชื่อมต่อ

https://www.facebook.com/groups/312432209091921/permalink/481634168838390/

ส่วนเรื่องของ Hot Spot ในตัว Ui สำคัญตรงแชนแนลที่ใช้ โหลดแอป wifi analyzer หาตัวที่โชว์แชนแนลไวไฟ

ไปที่ไหนเราแสกนดูว่าตรงที่เราอยู่ว่ามีเครือข่ายอะไร แชนแนลเท่าไหร่ ใช้งานอยู่ เราก็เลือกหาแชนแนลที่ไม่ตรงกับที่

เราแสกนเจอ อันนี้จำเป็นต้องปิด เปิดเครื่องครับ เพราะไปเซทค่าแชนแนลใน Ui แต่อีกสองทางเลือก คือเราเตอร์นอก

กับ แลน อันนี้ตั้งในอุปกรณ์เชื่อมต่อได้เลย ไม่ต้องตั้งในUi เราก็ไม่จำเป็นปิด เปิดเครื่องครับ

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2017, 01:17:12 น. »
ลองดูที่นี่นะครับ ถ้ายังไม่เข้าใจ จะเรียบเรียงให้ใหม่ มีทั้ง Mac และ วินโดว์ ครับ ดูค่าดีฟอลท์ของ Ui ที่เราใช้

แล้วเอาไปตั้งค่าแบบ แมนนวล ในอุปกรณ์เราที่เชื่อมต่อ

https://www.facebook.com/groups/312432209091921/permalink/481634168838390/

ส่วนเรื่องของ Hot Spot ในตัว Ui สำคัญตรงแชนแนลที่ใช้ โหลดแอป wifi analyzer หาตัวที่โชว์แชนแนลไวไฟ

ไปที่ไหนเราแสกนดูว่าตรงที่เราอยู่ว่ามีเครือข่ายอะไร แชนแนลเท่าไหร่ ใช้งานอยู่ เราก็เลือกหาแชนแนลที่ไม่ตรงกับที่

เราแสกนเจอ อันนี้จำเป็นต้องปิด เปิดเครื่องครับ เพราะไปเซทค่าแชนแนลใน Ui แต่อีกสองทางเลือก คือเราเตอร์นอก

กับ แลน อันนี้ตั้งในอุปกรณ์เชื่อมต่อได้เลย ไม่ต้องตั้งในUi เราก็ไม่จำเป็นปิด เปิดเครื่องครับ

ผมไม่มีความรู้ด้าน network เลยไม่ได้ลองเล่นหลายๆแบบ พอต่อครั้งแรกใช้ได้ก็ใช้แบบนั้นมาตลอด ใช้ Hot Spot ในตัว Ui
แต่พอได้อ่าน วิธีของน้าป้อม ทำให้เข้าใจระบบขึ้นมาบ้างละ เริ่มเห็นทางในการทดลองแล้ว
ขอบคุณมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กรกฎาคม 2017, 01:23:15 น. โดย ไก่ต๊อก »