ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงานปีใหม่ งานผู้สูงอายุ งานหลวง,ราช,คนรวย, จบด้วยกลางทุ่ง (หน้า 4)  (อ่าน 30833 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
จับมัดรวม ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี  ครับเฉพาะงานที่ถ่ายรูปเก็บไว้เท่านั้น  จากอดีตถึงปัจจุบัน

เริ่มแรก

ก็เปลี่ยนมิกซ์มาเป็นเจ้าตัวนี้ก่อนเลย

งานเลี้ยงสังสรรค์ รุ่นน้อง

สงกรานต์ 53

งานเลี้ยงปีใหม่บริษัท เครื่องกรองน้ำ

สงกรานต์ 54 ล่าสุด  สู่ขอมิกซ์ตัวใหม่

งานนี้สบาย ๆ ครับ นักร้องไม่ต้องครับไปหาที่งาน  เจ้าภาพขอไฟประดับส่องสว่าง บริเวณกินเลี้ยงด้วย ผมก็หาให้เท่าที่หาได้ งานนี้ 10 โต๊ะครับ  ขนไปข้างละเซ็ต เหลือ ๆ ครับ  เป็นงานฉลองได้เลื่อนตำแหน่งเป็นครู คศ.3

งานนี้ภาพไม่เยอะครับ โทรศัพท์แบตจะหมด

งานนี้เป็นงานที่ค่อนข้างด่วนครับ ติดต่อเช้า เย็นไปลงงาน  เคลื่อนที่เร็วตามเคยครับ  ข้างละเซต

แต่ระหว่างทางไปบ้านงานก็เจอฝนแล้วครับ ถึงบ้านงาน รอฝนหยุด เกือบชั่วโมง ตั้งครื่องออกมาหลบฝนอย่างที่เห็น เล่นได้ 2 เพลงฝนตกอีก  หยุดเล่นไปเป็นชั่วโมง  เจ้าภาพบอกให้เข้าไปเล่นในบ้านเลย

เข้าไปเล่นในบ้านเจ้าภาพ  จับกลางแหลม ทำ Full rang ขับโดย dpa 2400 ต่อตรงจาก alto 220 fx

เลิกเล่น 23.00 น. ฝนหยุดไม่มีสักเม็ด

ส่งงาน 2 ก.ค. 54  ร้อน ๆ จากเตาครับ  เป็นงานที่สำนักงานที่ผมทำงานอยู่เองครับ  งานนี้ถือเป็นงานเปิดตัวให้คนในสำนักงานได้รู้จักครับ  ใช้เวลาเล่นแค่ 11.00 - 13.00 เองครับสบาย ๆ ครับ  งานนี้ลงข้างละ 2 เซต  กับอาคารโดมของสำนักงาน  เสียงก้อง  เล่นเอาเหงื่อตกเหมือนกันครับ กว่าจะแก้ ได้ด้วยความรู้ที่ได้เก็บเกี่ยว ไปจาก พี่ ๆ น้อง ๆ สมาชิกในบ้านแห่งนี้  ผลตอบรับของการเปิดตัวครั้งนี้ผลดีเกินคาดครับ ทั้งแจกเบอร์โทรศัพท์ ทั้งถามราคา ไปหลายคนเลย  หลายคนก็ถาม ใช้ลำโพงอะไร แอมป์อะไร  ทำไมดังชัดดีจัง ทั้งชุดนี้หมดไปเท่าไหร่  สำหรับอาชีพอย่างเรา ๆ ที่ทำเครื่องเสียงและได้รับ คำชม คำถามดี ๆ  ก็ปลื้ม สุด ๆ ครับ

และแล้วเราก็มาชมภาพกันเลย

งานนี้เป็นงานแรกครับที่ทำป้ายชื่อวง  เพื่อการเปิดตัวโดยเฉพาะ

ต่อด้วยบรรยากาศภายในงาน  (ขออภัยด้วยนะครับ จำเป็นต้องถ่ายย้อนแสงด้วยกล้องโทรศัพท์)

ชุดลำโพงชุดเดิม ๆ ครับ

ขุมพลัง + เครื่องปรุง เดิม ๆ อีกเช่นเคย

ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี ส่งงาน 7 ก.ค. 54  เป็นงานเลี้ยงวันเกิด เจ้าของบริษัท (เจ้าภาพขาประจำ)

งานนี้เจอฝนอีกแล้วครับ กว่าจะตั้งเครื่องได้เกือบ 19.00 น.  ชุดประจำการก็เช่นเคยครับ J-bin + กลางแหลม ข้างละเซตสบาย ๆ

มิกซ์หลังตู้ของแท้  ติดหลังตู้เลย

ตามมาด้วยวันที่ 8 ก.ค. 54 ครับ เกือบโดนฝนไล่ครับ ดีนะมานิดเดียวไม่ทันเปียก งานนี้ต้องแยกร่างครับ J-bin + กลางแหลม ข้างละเซต ต้องไปประจำการ อีกงานหนึ่ง งานบวชงานนี้ก็เลย ต้องใช้ลูกผสม  ครับ ซับใช้ เทอร์โบ 15"  กับ j-bin 18" ทำงานคู่กัน ส่วนกลางแหลม ใหม่แกะกล่องครับ ... 15" ข้างละ 2 ใบครับ  ส่วนขุมพลังใช้ DPA3600 ขับกลางแหลม ส่วนซับใช้ bosstech 3600 rms ใหม่แกะกล่อง 2 ตัว ขับซับแยกกันครับ

หมดแล้วครับ  ลืมถ่ายขุมพลังครับ  ถ่ายน้อง ๆแด๊นซ์ มันส์ไปหน่อยแบตหมดเลย

ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี ส่งงาน 7 ก.ค. 54  เป็นงานเลี้ยงวันเกิด เจ้าของบริษัท (เจ้าภาพขาประจำ)

งานนี้เจอฝนอีกแล้วครับ กว่าจะตั้งเครื่องได้เกือบ 19.00 น.  ชุดประจำการก็เช่นเคยครับ J-bin + กลางแหลม ข้างละเซตสบาย ๆ

มิกซ์หลังตู้ของแท้  ติดหลังตู้เลย

ตามมาด้วยวันที่ 8 ก.ค. 54 ครับ เกือบโดนฝนไล่ครับ ดีนะมานิดเดียวไม่ทันเปียก งานนี้ต้องแยกร่างครับ J-bin + กลางแหลม ข้างละเซต ต้องไปประจำการ อีกงานหนึ่ง งานบวชงานนี้ก็เลย ต้องใช้ลูกผสม  ครับ ซับใช้ เทอร์โบ 15"  กับ j-bin 18" ทำงานคู่กัน ส่วนกลางแหลม ใหม่แกะกล่องครับ ... 15" ข้างละ 2 ใบครับ  ส่วนขุมพลังใช้ DPA3600 ขับกลางแหลม ส่วนซับใช้ bosstech 3600 rms ใหม่แกะกล่อง 2 ตัว ขับซับแยกกันครับ

วันที่ 4 - 6 ส.ค. เป็นงานมหกรรมการศึกษาสุพรรณบุรีครั้งที่ 6 ครับ ผมลงเครื่องที่ซุ้มของสำนักงาน ด้วยตู้ 2 ใบ ไมค์ 2 ตัว (รูปเดียวกับกระทู้ Red Sound)

วันที่ 7 ส.ค. งานนี้เป็นงานด่วนครับ ซอยข้างบ้าน มีทำบุญ 100 วัน โทรมาตอน 10.30 ให้เอาเครื่องเสียงไปตั้ง เอาใจคนแก่หน่อย  ไอ้เราก็เลยจัดให้ เจ้าภาพเอารถมาขนเอง ไปถึงงานก็เสียบ ๆ ๆ เปิดใช้งานทันที ตั้งแต่ 11.00 เลิก 16.00 พอดิบพอดี

านนี้โทรเข้ามาติดต่อ ตอน 16.00 น. ครับ เป็นงาน วันเกิดกำนัน ครับ โดยบอกแค่ว่า คนร่วมงานประมาณ 20 - 30 คน แล้วผมก็ไม่รู้ว่าสถานที่เป็นอย่างไร คิดในใจ สถานนี้ คงกว้างขวาง แต่แล้วด้วยเหตุน้ำทะลักที่นวนคร ทำให้รถกระบะ ไม่ว่าง  ก็เลยต้องใช้บริการ เจ้ารถเก๋ง vios คู่ใจผมนี่แหละ ไปกัน ตู้กลางแหลม เอาไป 4 ใบ พร้อมขาตั้ง ไมค์ มิกซ์ power แล้วก็โต๊ะวาง เลยออกมาเป็นแบบที่เห็น

แต่พอไปถึงหน้างานแล้ว  ก็เลยเหลือออกมาแค่ ตู้ 1 ใบ ไมค์ลอย 2 ตัว ก็สบายแล้วครับ ได้ติ๊บ มา 100 หนึ่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 2 มกราคม 2013, 12:36:35 น. โดย ต้นไผ่ สุพรรณ »

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
Re: จับมัดรวม ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 11:27:32 น. »
แจ่มเลยครับ  :happy: พัฒนาอย่างไม่หยุดยั้ง  :th2: สงกรานปีหน้า รับรองต้องใช้รถ 6 ล้อขนเครื่องอย่างแน่นอน ครับ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี ส่งงาน ตู้ 2 ใบ ไมค์ 5 ตัว ไม่พอร้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:04:58 น. »
23/12/54 เป็นงานสังสรรค์ปีใหม่  ของกลุ่มงานที่ผมสังกัดอยู่ครับ  กินกันเอง เล่นกันเอง  ร้องกันเอง  สบาย ๆ ชิว ๆ  ขนตู้ไป 2 ใบ  กับแอมป์ประกอบเองอีก 1 ตัว  งานนี้ถือโอกาสทดสอบ Eurotech 999A  ด้วยครับ  ที่แรกกะไม่เอาออกมาแล้ว  กะใช้ 111A อย่างเดียว แต่ร้องกันสนุกสนานเกินครับและเป็นงานกันเอง  เลยกลายเป็น ไมค์ลอย 4 ตัว ไมค์สายอีก 1 เต็มมิกซ์พอดี  แล้วยังได้ทดสอบ iSoundfont 5 ขลุ่ยสด ของพี่เอด้วย ซึ่งต้องขอขอบคุณพี่เอ ที่ให้คำแนะนำช่วงที่เครื่องมีปัญหา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:11:03 น. โดย ต้นไผ่ ซาวด์ »

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 748A44D7(X-WIN)
Re: จับมัดรวม ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 21:05:45 น. »
 :beer: :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้

ชอบงานนี้ครับสาวเยอะดี สนุกแน่ๆ

• ระดับ 5
  • *
ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี ส่งงาน ตู้ 2 ใบ ไมค์ 2 ตัว กับขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2011, 14:24:29 น. »
29/12/54 ครับเป็นงานเลี้ยงปีใหม่ของบริษัท ขายเครื่องกรองน้ำ เจ้าภาพขาประจำของผมเอง  งานนี้ไป ตู้ 2 ใบ ไมค์ 2 ตัว กับแอมป์ที่ผมประกอบเอง มอสเฟส 450 watt ก็ดิ้นกันอย่างสนุกสนานครับ

ในระหว่างรอก่อนงานเริ่ม

แยกไลน์ กลอง กับ bass ให้ตึ๊บ ๆ ซะหน่อย

เปิดฟอร์

และแล้วก็ดิ้นกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 ธันวาคม 2011, 14:28:24 น. โดย ต้นไผ่ ซาวด์ »

• ระดับ 5
  • *
06/01/54 งานนี้ ผอ.ที่สำนักงานติดต่อมา ให้เอาเครื่องเสียงมาลงให้หน่อย เล็ก ๆ ก็พอ  เป็นงาน ยกช่อฟ้า วิหารเล็ก หลวงพ่อนาค  ก็เลยจัดไป กลาง-แหลม 4 ใบ j-bin 2 ใบ  มีผูใหญ่หลายท่านเข้ามาชม ว่าเสียงดีใช้ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 มกราคม 2012, 11:04:39 น. โดย ต้นไผ่ ซาวด์ »

• ระดับ 5
  • *
07/01/55 งานนี้เป็นงานแต่งหลานของคนที่ทำงานด้วยกันครับ  เข้ารีสอร์ท เล่นในห้องแอร์ครั้งแรกตั้งแต่เริ่มทำเครื่องเสียงมา  เล่นเอาเกือบไม่รอด แรก ๆ ไอ้เราก็กลัวเสียงจะก้อง  ก็เปิดเบา ๆ เจ้าภาพบอก โต๊ะท้าย ๆ ไม่ค่อยได้ยิน ก็เลยเปิดดัง  ผลปรากฎว่าเสียงไม่ก้องครับ  ห้องจัดเลี้ยงซับเสียงได้ดีมาก ทำให้สบายใจได้หน่อย ก็ยังไม่วาย มีปัญหากับนักร้อง เราจ้างมา 3 คน เจ้าภาพหา มาอีก 3 พร้อมเด๊นซ์อีก 8 คน  ทำให้จัดคิวได้ยุ่งมาก งานนี้ต้องขอขอบคุณ อ.เสนอ เป็นอย่างยิ่ง ที่ช่วยจัดคิวและเคลียร์กับนักร้องให้  และยังได้เทคนิคการปรับเสียงต่าง ๆ จากท่านอีกมากมาย  ไม่งั้นผมไม่รอดแน่ครับ  จบงานเจ้าภาพบอก  เยี่ยมมากน้อง  ไม่มีปัญหาใด ๆ  ผมก็รู้สึกชื่นใจครับ ที่ได้ยินแบบนี้ แล้วก็รับเงินกลับบ้าน อย่างสบายใจ

เล่ามาซะยาว มาชมภาพกันดีกว่าครับ  งานนี้ประกอบด้วย
1.ผม ลงติดตั้งระบบเสียง
2.พี่อ๊อด สุพรรณ ไฟพาร์ 8 ดวง
3.อ.เสนอ นักร้อง 3 คน
4.เจ้าภาพ นักร้อง 3 คน พร้อมแด๊นซ์ 8 คน

หลังติดตั้งเสร็จ  j-bin 18 ข้างละใบ  กลางแหลงข้างละ 2 ใบ

ส่วนนี่น้องใหม่ครับ มอนิเตอร์ 15" ถอยมาใหม่ ๆ ใช้งงานนี้งานแรกเลย

ภาพแด๊นซ์เซอร์ ครับ ผมถ่ายได้น้อยมาก ไม่รู้เป็นไร มือมันสั่น

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 มกราคม 2012, 08:55:32 น. โดย ต้นไผ่ ซาวด์ »

• ระดับ 5
  • *
Re: ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี ส่งงานวันเด็ก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 23:57:09 น. »
ส่งภาพงานวันเด็ก  สพป.สพ.1 ครับ  เป็นการรวมตัวกันเฉพาะกิจ ระหว่างผม ต้นไผ่ ซาวด์ กับ เอ็มด่านช้าง ครับผม  โดยเวทีกลาง ทำหน้าที่โดย เอ็ม ด่านช้าง  + มิกซ์ 24 ch  ที่ผมยืมเขามาอีกที โดยวงดนตรีได้รับความร่วมมือจาก  กองร้อยปฏิบัติการจิตวิทยา ที่ 1 ลพบุรี  เรามาชมภาพกันเลยครับ

เวทีกลาง Set up  ตั้งเครื่องเสร็จ ประมาณ 17.30 น.  กว่าจะซาวด์เช็คเสร็จ + แก้ไขเสียงก้องของอาคารแห่งนี้ ปาเข้าไป 21.00 น.  งานนี้ผมรับหน้าที่ เป็นมือมิกซ์เองครับ  แรก ๆ ฟังไม่รู้เรื่องเลย

มาถึง เช้าวันที่ 14 ม.ค. 06.30 น.  ยังไม่ทันจะเปิดเครื่องเลย  เด็ก ๆ มากันแล้ว ครับ 

ระบบเสียงเวทีกลางครับ

งานนี้ เอฟเฟคไม่ต้อง  คอมพาสเซอร์ไม่ต้อง  D4 ไม่ต้อง

และมิกซ์ ตัวนี้ ยืมเขามาอีกทีครับพร้อมสายมัลติคอร์  ซึ่งผมเคยสัมผัสครั้งแรกเมื่อ 2 ปีที่แล้ว  และนี่ก็เป็นครั้งที่ 2 ที่ได้พบเจอกัน 24 ch  เหลือที่ไม่ได้ใช้อยู่ 3 ch

ต่อมาในส่วนของ  หน่วยประชาสัมพันธ์  ผมลงเครื่องของผมเองทั้งชุดครับ ทั้งหมด 4 เซต  เปิดตั้งแต่ 6.30 น. เซตแล้วก็ตั้งทิ้งไว้เลย ตัวผมไปมิกซ์อยู่เวทีกลาง

อีกข้างไม่ได้ถ่ายรูปมา

บรรยากาศในงานครับ

ไอ้เราก็ตกใจ คิดว่าสายัณ สัญญา  ตัวจริงมาที่แท้ตัวปลอม

ส่วนนี่เป็นการเลี้ยงขอบคุณของทางเจ้าภาพครับ  หลังจากงานเสร็จสิ้นลงด้วยดีครับ 

ด้านระบบเสียงเวทีกลาง  ได้รับคำชื่นชมมากมายจากคนมากหน้าหลายตาครับ  ว่าสามารถแก้ปัญหาเสียงของอาคารแห่งนี้ได้  โดยที่เสียงไม่ก้อง และต้องขอขอบคุณ  มือมิกซ์ ของ อ๊อด โฟร์เอส ด้วยครับ  ที่ให้คำปรึกษา และคำแนะนำดี ๆ  ในวันที่ set up ระบบ  ทำให้ทุกอย่าง happy และที่สำคัญขาดไม่ได้เลยคือ  เอ็ม ด่านช้าง กับระบบเสียง PA  งานนี้ถ้าไม่ได้ตู้แขวนแย่แน่ ๆ ครับ  เพราะคนเยอะมาก ๆ 

ขอบคุณที่รับชม

• ระดับ 5
  • *
Re: ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี ส่งงานฉลอง 96 ปีโรงเรียนเก่า ครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2012, 23:58:23 น. »
21/01/55 งานนี้ทางโรงเรียนติดต่อมา ให้เอาคอมคาราโกะไปช่วยหน่อยอย่างอื่นไม่ต้อง  เวที 10 เมตร  ผมก็เลยหิ้วโน๊ตบุ๊คไป พร้อมมิกซ์ ไมค์ลอย กับลำโพงมอนิเตอร์ 2 ตัว  ไปหา PA เอาข้างหน้า  ครับ

ไปถึงหน้างานก็เจอแบบนี้ครับ เป็นงานเลี้ยงแบบบุฟเฟ่ ครับ

และนี่แหละคือชุด PA ของงานนี้

ส่วนผมอยู่นี่ครับ

ส่วนนี่คือแหล่งกำเนิดไฟฟ้าทั้งหมดในงานนี้ ระบบเสียงก็อาศัยจากที่นี่

ไม่รู้แมลงมันจะเยอะไปไหน

การแสดงของเด็ก ๆ ครับ

สุดท้ายขอบคุณที่รับชมครับ

ออฟไลน์ นัท นครนายก

• ระดับ 4
  • *
  • ของแท้ HL#6D299877 แน่นอนกว่า(อู๊ด โคจร)
สวดยอด :th2: :th2:

• ระดับ 5
  • *
Re: ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี ส่งงานฉลองรับปริญญา (รูปด้านล่าง)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2012, 09:41:00 น. »
งานนี้จัดด้วยกลางแหลมด้วย  AJ115 ที่พึ่งซ่อมเสียงแหลมมามาด ๆ กับซับ j-bin+turbo  ประกบกับขุมพลังเบต้าทรี  ดังภาพ  ครับ  เจอปัญหาไฟตก ก็เลยต้องหา stepup มาช่วย  บิดไป 3 แก๊ก  ได้ไม่ถึง 220 ดี

ตามด้วยบรรยากาศในงาน  งานนี้นั่งมิกซ์ อยู่หลังเวที  ระยะกะชั่นชิดกับแดนซ์เซอร์เลย  ผมเลยมีอาการเม่อเป็นพัก ๆ  โดนสกิดอยู่เรื่อย

• ระดับ 5
  • *
เครื่องเสียง บ้าน นอก อย่างผมได้มีโดอกาส ได้รับความไว้วางใจจากเจ้าภาพ  ให้ไปลงงานแต่งงาน  ที่บ้านเจ้าภาพอยู่บริเวณใกล้ ๆ กับ สถานีขนส่งสายใต้ใหม่ กทม. ซึ่งต้องขอขอบคุณเป็นอย่างสูงทีเดียว  ซึ่งงานนี้หานักร้อง หาแด๊นซ์ ยากมากครับ  ชุดที่ใช้บริการอยู่ประจำติดงานกันหมดเลย

ไปชมภาพกันเลยครับ

เวทีพร้อมไฟ+เครื่องเสียง ถูกบรรจุใส่รถ 6 ล้อ  ออกเดินทางไปล่วงหน้าตั้งแต่ 9 โมงเช้า  และผมเอารถตามไปทีหลัง  ผมไปถึงหน้า  4 โมงเย็น  เวทีพร้อม  ไฟพร้อม  รอติดตั้งเครื่องเสียงอย่างเดียว

เครื่องเสียงพร้อมฉากหลัง  ติดตั้งเสร็จ และไฟแสงสี  พร้อมใช้งาน    (รอไฟ)

เพิ่มควันสักนิด

แขกในงานเริ่มมากันแล้วแต่ ไฟเรายังไม่มา

และแล้วแหล่งจ่ายไฟของเราก็มา  จัดการเช็ค ๆ แล้วเริ่มบรรเลง

จัดการเช็ค ๆ แล้วเริ่มบรรเลง

งานเลิก 22.30 น. เก็บของเสร็จ  กลับถึงบ้าน ตี 1

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
แหล่มมากเลยครับ.. :flower: :flower:

ออฟไลน์ สองมือซาวด์

• ระดับ 3
  • *
  • สองมือซาวด์ 1E0005EC ริมมูลน้อย ...ตัวแทนจำหน่าย
ขาตั้งกลางแหลม สวยครับ ซื้อที่ไหน. ราคาเท่าไหร่ครับ สนใจมาก
อยากได้มาไว้ประจำการ

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
เพลิดเพลินดี  :happy: มีงานเข้าตลอดนะครับ   :th2:

• ระดับ 5
  • *
ขาตั้งกลางแหลม สวยครับ ซื้อที่ไหน. ราคาเท่าไหร่ครับ สนใจมาก
อยากได้มาไว้ประจำการ
Tiggersound ครับ ตอนซื้อคู่ละ 900 บาท

• ระดับ 5
  • *
เพลิดเพลินดี  :happy: มีงานเข้าตลอดนะครับ   :th2:
เรื่อย ๆ ครับ

• ระดับ 5
  • *
งานแรกวันที่ 6 มี.ค. เป็นงานวันเกิดกำนัน ครับ  โทรมาติดต่อตอน บ่ายวันที่ 6  บอกเจ้าต้องการเครื่องเสียงดี ๆ ก็เลยจัดให้

ไปถึงหน้างาน  17.45 น. เจอโต๊ะจีน 10 โต๊ะ  ตั้งไว้แล้ว  ก็ลงเครื่องเสียงกันเลย  งานนี้ ตู้ low รับหน้าที่โดย  แบนพาสออเดอร์ 6 พึ่งซื้อต่อ มามาด ๆ  เอามาออกงานนี้งานแรก  ส่วนกลางแหลมก็ตู้เดิม ๆ ครับ

ตั้งเครื่องเสร็จ  เกือบ 18.30 น.  ก็ลุยเลย

งานนี้ ส.ส.  ของ อ.เมืองสุพรรณบุรีก็มา

งานเลิก ๆ เที่ยงคืน  บรรดาขาสุรา  จะขอต่อถึงตี 1 โดยเพิ่มเงินให้อีก 1000 บาท  ผมก็เลยบอกให้ไปเคลียร์กับเจ้าภาพที่เป็นกำนัน  เจ้าภาพบอกต่อให้แค่เที่ยงคืนสิบห้าพอ  เกรงใจลูกบ้าน  งานนี้ได้ติ๊บมา 300

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 มีนาคม 2012, 11:21:40 น. โดย ต้นไผ่ ซาวด์ »

• ระดับ 5
  • *
ต่องานวันที่ 7 มี.ค. ครับ  งานวันมาฆบูชา  ที่ วัดป่าเลไลยก์ วรวิหาร งานนี้เป็นงานของสำนักงานที่ผมสังกัดอยู่ครับ  ใช้ตู้กลางแหลมทั้งหมด  5  ใบ  ไมค์ลอย 6 ตัว  ตั้งเครื่องเสร็จบ่าย 3 ไม่ได้เช็คเลยอะไรเลยใช้งานที  ตอนแรกบอกเราว่าใช้งาน 3 โมงครึ่ง

ไมค์ลอยรับหน้าที่โดย
1.yogo ไมค์หนีบปกเสื้อ ของสำนักงาน ๆ  รับหน้าที่อยู่ในวิหาร (สัญญาณขาด ๆ หาย ๆ ตั้งแต่เริ่มพิธี ก็เลยไม่ได้ใช้)
2.ET111A รับหน้าที่อยู่ในวิหาร (แรก ๆ สัญญาณฟิต ๆ ฟัด ๆ บ้างแต่นาน ๆ ไปสัญญาณ กลับมาเป็นปกติ ใช้ได้ดีถึงจบงาน)
3.ET999A รับหน้าที่ด้านนอกวิหาร ทำหน้าที่ได้ดี ไม่ขาดหาย

มิกซ์ mic เต็มทุกช่อง  เหลือแต่ไลน์สเตอร์

และขอขอบคุณขาตั้งตู้ลำโพง ที่หนัก ๆ จาก น้านพ สุพรรณ ที่ให้ยืมมา

ต่อสัญาณตรงจากมิกซ์ผ่าน อีคิว  เข้า power amp ทั้ง 2 ตัว

เลิกงานเก็บเครื่องเสร็จ 1 ทุ่มตรงพอดี  คนทั่วไปเริ่มเข้ามาเวียนเทียน กันแล้ว

• ระดับ 5
  • *
pvfgpujp, ครับ... :th2:

แหมต้องให้แปลอีกนะ  น้าป้อม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 มีนาคม 2012, 13:04:18 น. โดย ต้นไผ่ ซาวด์ »

• คณะก่อการ
ต้น.. พรุ่งนี้ ประกายเพชร เล่นอยู่ ท่าเสด็จ ว่างๆมาเที่ยวชมได้นะ เยือนถิ่นตาอ๊อด อีกรอบแล้วววว  ;D

• ระดับ 5
  • *
ต้น.. พรุ่งนี้ ประกายเพชร เล่นอยู่ ท่าเสด็จ ว่างๆมาเที่ยวชมได้นะ เยือนถิ่นตาอ๊อด อีกรอบแล้วววว  ;D

ตรงไหนครับพี่  เผื่อว่าง  จะได้แวะไป

• คณะก่อการ
ตรงไหนครับพี่  เผื่อว่าง  จะได้แวะไป
ไม่รู้เหมือนกันว่ะ....  :hap3: ขับรถเจอไฟงานก็ตรงนั้นแหละ...ถ้าไม่รู้ โทรมาถามก็แล้วกัน...  :hap3:

• ระดับ 5
  • *
ไม่รู้เหมือนกันว่ะ....  :hap3: ขับรถเจอไฟงานก็ตรงนั้นแหละ...ถ้าไม่รู้ โทรมาถามก็แล้วกัน...  :hap3:

เดี๋ยวก็ได้ หลงเลยไปบ้าน น้านพ หลอก