ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงานปีใหม่ งานผู้สูงอายุ งานหลวง,ราช,คนรวย, จบด้วยกลางทุ่ง (หน้า 4)  (อ่าน 30837 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 748A44D7(X-WIN)
เดี๋ยวก็ได้ หลงเลยไปบ้าน น้านพ หลอก
น้านพหลอกบ่อยรึ...  :hap3:

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
น้านพหลอกบ่อยรึ...  :hap3:

บ้านนั้นเขามีของเล่น น่าสนใจ อิอิ

• คณะก่อการ
บ้านนั้นเขามีของเล่น น่าสนใจ อิอิ
พรุ่งนี้มาดูของเล่นพี่บ้างนะ  ;D

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
พรุ่งนี้มาดูของเล่นพี่บ้างนะ  ;D
ไปแน่ ถ้าไม่หมดฤทธิ์ซะก่อน  ดึกมา 2 คืนหละ  วันนี้มีอีกงานเข้ามา  ยังไม่รู้จะเลิกกี่โมง วันนี้ผมกดคาบูชิโน่ไปจะ 2 แก้วหละ

• คณะก่อการ
ไปแน่ ถ้าไม่หมดฤทธิ์ซะก่อน  ดึกมา 2 คืนหละ  วันนี้มีอีกงานเข้ามา  ยังไม่รู้จะเลิกกี่โมง วันนี้ผมกดคาบูชิโน่ไปจะ 2 แก้วหละ
ดึกอีกคืน.เป็นไร  ;D

• ระดับ 5
  • *
ดึกอีกคืน.เป็นไร  ;D

งานติดกัน 2 คืนแล้วครับ  แต่คืนนี้มิกซ์ดนตรีสดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 มีนาคม 2012, 13:36:05 น. โดย ต้นไผ่ ซาวด์ »

• คณะก่อการ
งานติดกัน 2 คืนแล้วครับ  แต่คืนนี้มิกซ์ดนตรีสดครับ
ไม่ถามนะเล่น SF2 ของใคร  :hap3:

• ระดับ 5
  • *
ไม่ถามนะเล่น SF2 ของใคร  :hap3:
บางงานก็ผสมพันธุ์ ครับ  บางงานก็ เดี่ยว ผมใช้อยู่ 2 ตัวเท่าแหละ  อิอิ

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
ต้น.. พรุ่งนี้ ประกายเพชร เล่นอยู่ ท่าเสด็จ ว่างๆมาเที่ยวชมได้นะ เยือนถิ่นตาอ๊อด อีกรอบแล้วววว  ;D

มีเงินสักสิบล้าน  จะลงชุดอภิมหาโอฬารบิ๊กบึ้มแข่งกับมัน  แล้วตัดราคาแข่งกับเขาให้หนำใจ
หนอย  งานตัวเองรับหมื่นหกหมื่นเจ็ด เวที แดนซ์ นักร้องเป็นฝูง
พอจะขอเช่าเวทีกับเครื่องเสียง  เล่นตูซ่ะหมื่นสอง  แล้วกรูจะรับเท่าไหร่  ถีงจะพอค่าแดนซ์ นักร้อง ค่าแรงที่รับงาน

ทำแบบนี้ใครก็ไม่สู้น้องท่านหรอก  ให้มันเหยียบไปเหอะอ๊อดเอ๋ย

• คณะก่อการ
มีเงินสักสิบล้าน  จะลงชุดอภิมหาโอฬารบิ๊กบึ้มแข่งกับมัน  แล้วตัดราคาแข่งกับเขาให้หนำใจ
หนอย  งานตัวเองรับหมื่นหกหมื่นเจ็ด เวที แดนซ์ นักร้องเป็นฝูง
พอจะขอเช่าเวทีกับเครื่องเสียง  เล่นตูซ่ะหมื่นสอง  แล้วกรูจะรับเท่าไหร่  ถีงจะพอค่าแดนซ์ นักร้อง ค่าแรงที่รับงาน

ทำแบบนี้ใครก็ไม่สู้น้องท่านหรอก  ให้มันเหยียบไปเหอะอ๊อดเอ๋ย
ตอนนี้ขั้นต่ำ สองหมื่นแล้วคร้าบบบบบบบ

เมื่อปลายปีที่แล้ว แด็นซ์ 1 ชุด นักร้อง1เซ็ท หมื่น9
 แต่เมื่อต้นปี เปลี่ยนนั่งร้านแผงหลัง 40 ชุด ทำพื้นเวทีชั้น 2 ใหม่
เพิ่ม ไฟพาร์1000วัตต์เพิ่มอีก10ดวง
เพิ่ม พาวเวอร์ Wartech 3600vz  2 ตัว รวมมี 6 ตัว
 ส่วน AmpPro จอมเกเร ไว้สแปร์ ไม่ยอมขาย..... :party:

ราคาก็ขยับขึ้นตามมาตรฐานที่เปลี่ยนแปลง.....
ส่วนราคาค่าจ้างถูกๆ พี่นาจย้ำผมแล้วว่าจะไม่รับ รับแต่ราคาดีๆ ค่าตัวทีมงาน นักร้องตอนนี้ก็สูงตามไปด้วย... ค่าจ้างวงแพง เขาไม่ได้เก็บไว้คนเดียวครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 มีนาคม 2012, 16:24:13 น. โดย นายเอ »

• ระดับ 5
  • *
เปี๊ยกบางปู กับ ไพศาล... ;D

:o^: :shoots:

มีเงินสักสิบล้าน  จะลงชุดอภิมหาโอฬารบิ๊กบึ้มแข่งกับมัน  แล้วตัดราคาแข่งกับเขาให้หนำใจ
หนอย  งานตัวเองรับหมื่นหกหมื่นเจ็ด เวที แดนซ์ นักร้องเป็นฝูง
พอจะขอเช่าเวทีกับเครื่องเสียง  เล่นตูซ่ะหมื่นสอง  แล้วกรูจะรับเท่าไหร่  ถีงจะพอค่าแดนซ์ นักร้อง ค่าแรงที่รับงาน

ทำแบบนี้ใครก็ไม่สู้น้องท่านหรอก  ให้มันเหยียบไปเหอะอ๊อดเอ๋ย

รางวัลที่ 1 พอไหม  น้านพ

• คณะก่อการ
ตอนนี้ขั้นต่ำ สองหมื่นแล้วคร้าบบบบบบบ

เมื่อปลายปีที่แล้ว แด็นซ์ 1 ชุด นักร้อง1เซ็ท หมื่น9
 แต่เมื่อต้นปี เปลี่ยนนั่งร้านแผงหลัง 40 ชุด ทำพื้นเวทีชั้น 2 ใหม่
เพิ่ม ไฟพาร์1000วัตต์เพิ่มอีก10ดวง
เพิ่ม พาวเวอร์ Wartech 3600vz  2 ตัว รวมมี 6 ตัว
 ส่วน AmpPro จอมเกเร ไว้สแปร์ ไม่ยอมขาย..... :party:

ราคาก็ขยับขึ้นตามมาตรฐานที่เปลี่ยนแปลง.....
ส่วนราคาค่าจ้างถูกๆ พี่นาจย้ำผมแล้วว่าจะไม่รับ รับแต่ราคาดีๆ ค่าตัวทีมงาน นักร้องตอนนี้ก็สูงตามไปด้วย... ค่าจ้างวงแพง เขาไม่ได้เก็บไว้คนเดียวครับ....

ไม่เชื่อเท่าไหร่  เห็นงานเล็กๆ  ก็มาแย่งวงเล็กๆ  แถมดึงนักร้องแดนซ์ดีๆไปหมด  ส่วนคนเล่นช่างหัวมันเถอะ

• คณะก่อการ
ไม่เชื่อเท่าไหร่  เห็นงานเล็กๆ  ก็มาแย่งวงเล็กๆ  แถมดึงนักร้องแดนซ์ดีๆไปหมด  ส่วนคนเล่นช่างหัวมันเถอะ
:hap3: :hap3: ..... อยู่ที่นักร้องกับแดนซ์จะรับงาน.....นะ ใครติดต่อได้ก่อน...
ว่าด้วยกันเหตุผล... เป็นไปไม่ได้ที่แดนซ์หรือนักร้องจะเบี้ยวงานคนที่ติดต่อมาก่อน....

ส่วน...ที่ไปที่มาอื่นๆ.... ไปว่านักร้องกับแดนซ์จะดีกว่า...อย่าต่อว่ามาแย่งเลย....ไม่ขนาดนั้น
 ส่วนเจ้าของวงดนตรีก็อยากจะไปด้วยงานที่มีคุณภาพ...กันทั้งนั้น ได้ทั้งราคาทั้งคุณภาพ ใครๆก็ต้องการ..

ผมพูดไม่ผิดใช่มั๊ย.....

ลองดูเหตุการณ์ล่าสุด ทำเอาผมไม่มีอคติกับลูกพี่เลย....

ผมรับงานเล็กๆไว้ แค่ 10-20 โต๊ะ.... ผมก็หานักร้องหลังเวทีประกายเพชร นั้นล่ะ
  ดันไปตรงกับลูกพี่ประกายเพชร ผมก็คิดว่าจะยกเลิกวงเล็ก หรือหาใครไปแทนได้
พี่นาจบอกว่า... เดี๋ยวจัดการเรื่องนักร้องให้
ส่วนผมกังวลว่าใครจะไปเล่นแทน..
  กลับกลายเป็นว่าลูกพี่โทรไปยกเลิกงานใหญ่ ปล่อยนักร้องที่น้อยนิดมาให้ผม เพราะ อ.เสนอก็แบ่งไปแล้ว...
ผมบอกว่าเอ้าทำไมงั้นน่ะ..
พี่นาจว่า " ก็มึงรับงานแล้วกรูจะให้ใครมาเล่นล่ะ"

ท้ายสุดผมเมื่อไม่กี่วัน ผมโทรไปทางเจ้าภาพ คุยเรื่องรายละเอียดงานว่า เล่นตรงไหน โต๊ะจีนเพิ่มหรือเปล่า ผมจะได้หาซับมาเพิ่ม
สรุปว่า เจ้าภาพยกเลิกดนตรี เจ้าสาวไม่เอาดนตรี อยากจัดเงียบๆ.... มันน่าจริงๆ...ไม่โทรมาเลย เสียงานหมด

มีอีกเรื่อง...ผมรับงานเทศบาลดอนเจดีย์เล็กๆไว้...4000 บาท  งานตอนกลางวัน และจะไปต่อกับประกายเพชร ในภาคกลางคืนที่เทศบาลสระกระโจม
   อยู่โต๊ะเพิ่ม เล็กๆไม่พอ พอดี ไอ้เจ้าปอง คอนวอยประกายเพชร มาช่วยผม
เอาเครื่องเสียงชุดเล็กประกายเพชร....ไปลง ผมจึงตั้งใจให้งานนั้นเป็นวงประกายเพชร ไปเลย เพราะผมแทบไม่ต้องขนอะไร
  พี่นาจมางาน ก็มาช่วยดูแลอย่างดี ทั้งหานักร้องที่ไม่พอให้...

เลิกงานรับตังค์ก็ยกให้พี่นาจทั้งหมด.... แต่พี่นาจไม่เอาซักบาท ให้ไปแบ่งนักร้อง ลูกน้องคอนวอย

ส่วนการแย่งนักร้อง ระหว่าง อ.เสนอ กับ พี่นาจน่ะ แย่งกันมาเป็นจะสิบปีแล้ว...ไม่เคยมีปัญหาต่อกัน แต่จะปรึกษากันว่าใครจะให้ไปกับใคร...
     บางที่อ.เสนอก็วิ่งอ้อมโลกมาส่งนักร้องให้ยันหลังเวที อ.เสนอก็เป็นอีกท่าน ที่หัวใจแกสุดยอด.... ยอมรับน้ำใจมากกว่าใครในวงการ...

เพราะนั้นเขาไม่เห็นแกผลประโยชน์....เลยซักครั้ง ชาตินี้ผมก็ทดแทนไม่หมด....  :beer: :beer: :beer: :beer:

ขออภัยพื้นที่ของกระทู้ต้นด้วยเว้ยเฮ้ยยย !!!  :beer:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 มีนาคม 2012, 17:09:22 น. โดย นายเอ »

• ระดับ 5
  • *
จะว่าไป ผมก็ทึ่งกับ หัวใจ อ.เสนอ  มาหลายรอบแล้วนะ  ผมหานักร้องทีไร  ผมหาไม่ได้ ให้ อ.เสนอหาให้  ได้ตลอด  แถมส่งให้ถึงหลังเวทีเลย  แถวจัดคิวเพลงให้ด้วย

• คณะก่อการ
จะว่าไป ผมก็ทึ่งกับ หัวใจ อ.เสนอ  มาหลายรอบแล้วนะ  ผมหานักร้องทีไร  ผมหาไม่ได้ ให้ อ.เสนอหาให้  ได้ตลอด  แถมส่งให้ถึงหลังเวทีเลย  แถวจัดคิวเพลงให้ด้วย
จะบอกให้ว่า ปัจจุบันนักร้องที่ยังร้องอยู่ใครเป็นคนปั้น

ประกายเพชร ที่ปั้นนักร้องมา
 1. ใหม่ เมืองสุพรรณ
 2.  ป๋อง ตีสิบ. แต่หลังจากดังๆแล้ว ไม่ค่อยมาให้เท่าไหร่ยกเว้นจะว่างๆจริงๆ
 3. ส่วนผมนี่ก็อยู่ในเริ่มๆยุคแรกๆของประกายเพชร ถือว่าเขาปั้นมาจากไม่เป็นอะไรเลย

อ.เสนอ ที่ปั้นนักร้องมา
  1.พี่ใจ
  2.มุก
 และคนอื่นอีก.....แต่ไม่ค่อยเจอ
แต่ สี่ห้า คนนี้คือหลักๆ ที่ร้องกับประกายเพชรกับ อ.เสนอ ที่เป็นเหมือนวงเดียวกัน วงพี่วงน้องกันมาสิบกว่าปีแล้ว
   ยังมีอีหลายคนที่ปั้นมา แต่ก็หายๆไปจากวงการอีกนับสิบคน....

• ระดับ 5
  • *
โอ้วขอบคุณมากครับ พี่เอ  ที่เล่าให้ฟัง  แต่ใน 5 คนเนี่ย  เหลือพี่เอ คนเดียว ที่ผมยังไม่เคยได้ยิน ได้ฟังเสียง   :hap3: :hap3:

• คณะก่อการ
โอ้วขอบคุณมากครับ พี่เอ  ที่เล่าให้ฟัง  แต่ใน 5 คนเนี่ย  เหลือพี่เอ คนเดียว ที่ผมยังไม่เคยได้ยิน ได้ฟังเสียง   :hap3: :hap3:
อย่าฟังเลย ตัวไล่แขก :hap5:

• คณะก่อการ
พี่เสนอยกเว้นเว้ยเฮ้ย

คนๆนี้  หัวใจแกใหญ่กว่าตัวหลายเท่า

• ระดับ 5
  • *
พี่เสนอยกเว้นเว้ยเฮ้ย

คนๆนี้  หัวใจแกใหญ่กว่าตัวหลายเท่า
ใหญ่มาก ๆ

• คณะก่อการ
ได้ข่าวคนอื่นเค้าไปกันหมด ส่วนเจ้าเอไล่ก็ไม่ไปเขาว่างั้น... :hap3:
ช่ายๆๆๆ ไล่ไปผมจะเอาอะไรกินล่ะ 555555

ออฟไลน์ จำนงค์

• ระดับ 3
  • *
  • ( 1 ) 4D60AAC8 ( 2 ) 4DDA2CB (ครูภูม)
 ;D ฟังพี่น้องเขาคุยกัน อบอุ่นดีจัง   :cheer:  :beer:  :cheer1:

• ระดับ 5
  • *
ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี ส่งงานโรงเรียน (รูปหน้า 3)
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2012, 11:23:43 น. »
23 มี.ค. 55 งานวันภูมิใจทางการศึกษา ของโรงเรียนครับ  งานนี้ได้รับการสนับสนุน  ด้านเวที และระบบแสงสี  จากเอ็ม ด่านช้าง  และผมเองดูแลด้านระบบเสียงซึ่งใช้ไฟจากหม้อแปลงของวัด จึงต้องลากสายไฟเมน ยาวทั้งสิ้น  150 เมตร  เลยต้องยืมสายเมน จากเอ็ม ยาว 50 เมตร 2 เส้น  และของผมเองอีก 1 เส้นถึงจะพอ  ส่วนสายเมนระบบไฟของเอ็มเอง ก็เลยต้องไปยืมจากเจ้าของเครื่องปั่นไฟ  งานนี้อัดเบสมันส์ติดมือไปหน่อย  ดอก order 6 กลับบ้านเก่าไป 1 ดอก

เวที 8 เมตร จาก เอ็ม ด่านช้าง

งานนี้ลองเอาเบส มาผสมกันซะหน่อยดูซิจะเป็นไง ระหว่าง order 6 กับ j-bin

ชุดเครื่องปรุง ที่มีมาใหม่เพิ่มเติม

บรรยากาศก่อนงานเริ่ม

บรรยากาศในงาน

แหล่งจ่ายไฟ สำหรับ ไฟในงาน และไฟเวที

ออฟไลน์ อ๊อฟ คลองสามวา

• ระดับ 5
  • *
  • HL#->95D6532F (นิมิตรใหม่)
Re: ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี ส่งงานโรงเรียน (รูปหน้า 3)
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2012, 13:22:54 น. »
สวยงามครับพี่ต้นไผ่  :flower:

อยากได้ไฟพาร์แผงหลังพี่เอ็มจังเลย อิอิ  :flower:

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
Re: ต้นไผ่ซาวด์ สุพรรณบุรี ส่งงานโรงเรียน (รูปหน้า 3)
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2012, 14:28:59 น. »
+1  อีกหน่อยคงมีเวทีเป็นของตัวเองแน่ๆ  :happy: :happy:

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2012, 14:48:43 น. »
+1  อีกหน่อยคงมีเวทีเป็นของตัวเองแน่ๆ  :happy: :happy:

คงยังไม่ถึงขนาดนั้นครับ  รถจะบรรทุกเครื่องเสียงยังไม่มีเลย