ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มแก่แล้ว เริ่มเหนื่อยแล้ว ขอบคุณน้านพ สุพรรณครับ  (อ่าน 19724 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
เมื่อคืนนี้ครับ ศุภาลัยรีสอร์ท โคตรเหนื่อยเลยครับ ขนของกลับแทบไม่ไหว หรือว่าเราเริ่มแก่ เริ่มหมดแรง เริ่มหมดไฟ ขอขอบคุณน้า นพ สุพรรณ ที่มาเป็นเด็กช่วยยกเครื่อง ปรับเครื่อง วิธีการใช้ เอฟเฟค เป็นของกรุ๊ปสัมนา จัดสองวัน วันนี้อีกวันหนึ่งครับลองดูเลยก็แล้วกัน

นี่คือเด็กตั้งเครื่อง 55555555555555555

คนนี้คือซาวร์ิเช็ค กิติมศักดิ์ จากสุ 1000 ฮิ ฮิ ฮิ

ต่อไปเป็นของ พี.เค. ล่ะครับ

ขอบคุณ น้านพ อีก ครั้งครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม วันนี้่อีกหนึ่งคืน

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
Re: เริ่มแก่แล้ว เริ่มเหนื่อยแล้ว ขอบคุณน้านพ สุพรรณครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 10:48:08 น. »
555+++ หมอ... คนนี้จริงๆ
 :happy: :th2: :flower: :thank1:

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
Re: เริ่มแก่แล้ว เริ่มเหนื่อยแล้ว ขอบคุณน้านพ สุพรรณครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 10:50:33 น. »
555+++ หมอ... คนนี้จริงๆ
 :happy: :th2: :flower: :thank1:
ผมบอกแล้ว...เป๊ะๆ....55555 :D :D :D :flower: :flower: :flower: :th2:

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 10:55:12 น. »
ในกระทู้โน้น ผมเตรียมไว้ว่าจะด่าหมอนพฟรี
งั้นเลิกล้มก่อนดีกว่า  :party:

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 11:04:38 น. »
ในกระทู้โน้น ผมเตรียมไว้ว่าจะด่าหมอนพฟรี
งั้นเลิกล้มก่อนดีกว่า  :party:
;D ;D ;D ตั้งแต่เห็นหมอน้านพ สุพรรณเข้ามา จิตสัมผัสของผม ผมว่าหมอน้านพเป็นคนชอบช่วยเหลือและให้คำปรึกษาที่ดีมากๆนะครับ และที่สำคัญใจดีอีกด้วย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 11:42:27 น. »
เมื่อคืนนี้ครับ ศุภาลัยรีสอร์ท โคตรเหนื่อยเลยครับ ขนของกลับแทบไม่ไหว หรือว่าเราเริ่มแก่ เริ่มหมดแรง เริ่มหมดไฟ ขอขอบคุณน้า นพ สุพรรณ ที่มาเป็นเด็กช่วยยกเครื่อง ปรับเครื่อง วิธีการใช้ เอฟเฟค เป็นของกรุ๊ปสัมนา จัดสองวัน วันนี้อีกวันหนึ่งครับลองดูเลยก็แล้วกัน

นี่คือเด็กตั้งเครื่อง 55555555555555555

คนนี้คือซาวร์ิเช็ค กิติมศักดิ์ จากสุ 1000 ฮิ ฮิ ฮิ

ต่อไปเป็นของ พี.เค. ล่ะครับ

ขอบคุณ น้านพ อีก ครั้งครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม วันนี้่อีกหนึ่งคืน

สิ่งที่พี่ควรทำต่อไปนี้  ผมลำดับงนี้

1.ย้ายแอมป์ FP9000  และ FP14000 มาใส่แร๊ค 4 U  โดยย้ายขั้วเสียบสปี๊คค่อนที่อยู่ด้านหน้า ไปอยู่ด้านหลังแร๊ค อันเดียวพอ  1  แร๊ค
2.ขายแอมป์ขับมอน MX1400 ให้คนที่มีความจำเป็นต้องใช้ เพราะมันมากไปทั้งน้ำหนักและกำลัง
3.control 802 ขาย  ปลั๊กจ่ายไฟ TADAที่มีสวิทซ์ 8 อันที่อยู่ด้วยกันขายซ่ะ
4.ย้ายไมค์สองตัวใส่แร็ค 2 Uแยกไว้เฉพาะเลย    1  แร๊ค
5.EQ,Cross ใส่แร็ค 4 U ตัวเดียว     1  แร๊ค
6.เอาเงินที่ขาย MX1400 ได้  หาแอมป์สวิทซ์ชิ่ง 1U ใส่แร๊คไว้ขับมอน พร้อมด้วย Compressor,DVD,Effect  ใส่แร็ค 4 U อีกตัวที่เหลือ     1  แร๊ค
7.ปลั๊กไฟที่อยู่กับ MX1400 ขาย
8.มิกซ์เอาไปตัวเดียว  1 แร๊ค
9.สายไฟ แยกสองเส้นใช้ขนาด 4x2 สำหรับเครื่องเสียง  1.5x2 สำหรับไฟ LED 4ดวง เพราะที่ใช้มันใหญ่ไปแถมพี่ยังไปพ่วงเอาจากสาย 1x2 ของโรงแรมอีกต่างหาก
ก็จะเหลือแร็คเบาๆต้องหอบหิ้วไปด้วย 6 อัน ไม่ใช่ 9 แร๊คแบบเดิม

10.ตู้ติ่ง ใหญ่และหนักไป แนะนำให้หาขนาด 12-15 นิ้วแรงๆที่เล็กและเบากว่าเดิมมาใช้และที่สำคัญ งานขนาดนี้ ราคาขนาดนี้   เอามาอย่างละคู่เดียวพอแล้ว
11.เสาวินซ์ลำโพง  ใหญ่และหนักเกินไปสำหรับงานแบบพี่จ่า  ให้เปลี่ยนมาเป็นแป๊บท่อนเดียว เสียบบนลำโพงซับ ดังนั้นขายซ่ะ
12.ไฟพาร์เปลี่ยนเป็น 3 w    4 ดวงพอแล้วใส่ลัง 1 ลังพอ ใช้รวมกับบอร์ด DMX  เราจะได้ สโตรปและไฟเคลียร์ด้วย    สโม๊คไม่ต้องแบกไปให้หนัก
13.มอนให้เปลี่ยนเป็นตู้เล็ก ไม่ต้องตั้งเสา  เอานอนไปเลย
14.ตู้ซับที่และงานขนาดนี้  ข้างละใบพอแล้ว

อ้อ...........แยก 8+2 ไลน์แบบที่พี่จ่าเล่น  มันก็ดังชีดดีครับ  แต่............ดนตรีมันขาดมิติ  แผ่เป็นหน้ากระดานเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 12:12:17 น. โดย น้านพ สุพรรณ »

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 11:51:10 น. »
ห้องขนาดนี้  ผมใช้คู่เดียว

20 โต๊ะในที่โล่งผมก็ใช้แค่ข้างละคู่

ยิ่งสถานที่ขนของลำบากมากๆ  ผมยิ่งลดอุกรณ์  แอมป์เหลือตัวเดียวขับซีกละอย่าง ลำโพงพลาสติกซึงเบากว่าใช้ดอกดีๆหน่อย และซับหน้าเปิด ข้างละเซ็ตพอแล้ว  สายไฟยาวๆซึงหนัก

อุปกรณ์เท่าที่จำเป็นมีแค่นี้

ถ้าข้างละสองคู่  ผมลงงานขนาดนี้

ลองทบทวนดูใหม่ครับพี่จ่า  สังขารก็ล่วงโรยลงไปทุกที  ถามใจตัวเองอีกที  เราจำเป็นต้องเหนื่อยขนาดนี้ไปเพื่ออะไร
ถ้าทำด้วยใจรัก  ก็ต้องรักษ์สังขารด้วยครับ 

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 12:00:21 น. »
อีกนิดสะกิดท้าย

สามพันห้าต่อวัน  ผมใช้ของแค่นี้  ราคานี้มาตรฐานเมืองสุพรรณครับ เพราะต้องทนฟังมันล้างสมองทั้งวัน

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 12:00:30 น. »
หมอนพ กล่าวถูกต้องครับ....เล่นดนตรีให้มีความสุข ทั้งกาย และใจ.... :flower: :flower:

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 12:57:43 น. »
ลองทบทวนดูใหม่ครับพี่จ่า  สังขารก็ล่วงโรยลงไปทุกที  ถามใจตัวเองอีกที  เราจำเป็นต้องเหนื่อยขนาดนี้ไปเพื่ออะไร
ถ้าทำด้วยใจรัก  ก็ต้องรักษ์สังขารด้วยครับ 

น่าคิด

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 14:41:59 น. »

น่าคิด
ขายให้หมด แล้วเริ่มใหม่ เล็กดีรสโต :th2: :beer: :cheer1:

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 15:12:58 น. »

น่าคิด

ไม่รู้ทันคิดหรือปล่าว   งานอีกคืนที่เหลือคืนนี้  ถ้าเป็นผม
ผมจะเอาแอมป์เบาๆไปสองตัว  ตัวหนึ่งขับตู้กลางแหลม 715 เสียบบนซับเบส
FP14000 แบ่งขับเบสหนึ่งข้างสองใบพอแล้ว    อีกข้างขับมอนตู้เล็กสองใบ ไฟข้างละสองดวงตั้งขาเล็ก

เอาไปแต่ครอส เอฟเฟค คอมเพรสเซอร์  ไมค์อีกสองตัว นอกนั้นเก็บไว้บ้านให้หมด
ขารอก  สโม๊ค ไม่ต้องเอาใบ   บอกกับทางรีสอร์ทเลย  ไม่ไหว เอามาแค่นี้แหละ จ้างก็มา  ไม่จ้างก็ไม่มา

พี่จ่ามีจุดขายอยู่แล้วเชื่อสิ   
พี่จ่าร้องเพลงเองได้แทบทุกแนว  ร้องได้ดีมากด้วย
นักร้องทีมพี่จ่าน่ารักทุกคน  ซาวด์ดนตรีก็แจ่มอยู่แล้ว  แค่นี้ก็คงพอแล้วมั๊ง  ฝากให้คิดครับ

ออฟไลน์ เก่งฐิติพรมิวสิค_hs6tre_

• ระดับ 5
  • *
  • 552F10E0/1299C922 (อ.ปู่ วัฒนาพงษ์)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 15:43:58 น. »
สุดยอดจริงๆพี่หมอ งานขนาดนี้ เอาไปแค่ 2เซ็ท  :happy: :th2: :hap3:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 15:44:57 น. »
สุดยอดจริงๆพี่หมอ งานขนาดนี้ เอาไปแค่ 2เซ็ท  :happy: :th2: :hap3:

(....)
เอาอยู่

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 15:54:31 น. »

(....)

AV14g&index=4&feature=plcp

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 15:59:49 น. »
งานบวชนายเท่ห์   น้องนายเอ

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 16:04:19 น. »
ไม่รู้ทันคิดหรือปล่าว   งานอีกคืนที่เหลือคืนนี้  ถ้าเป็นผม
ผมจะเอาแอมป์เบาๆไปสองตัว  ตัวหนึ่งขับตู้กลางแหลม 715 เสียบบนซับเบส
FP14000 แบ่งขับเบสหนึ่งข้างสองใบพอแล้ว    อีกข้างขับมอนตู้เล็กสองใบ ไฟข้างละสองดวงตั้งขาเล็ก

เอาไปแต่ครอส เอฟเฟค คอมเพรสเซอร์  ไมค์อีกสองตัว นอกนั้นเก็บไว้บ้านให้หมด
ขารอก  สโม๊ค ไม่ต้องเอาใบ   บอกกับทางรีสอร์ทเลย  ไม่ไหว เอามาแค่นี้แหละ จ้างก็มา  ไม่จ้างก็ไม่มา

พี่จ่ามีจุดขายอยู่แล้วเชื่อสิ   
พี่จ่าร้องเพลงเองได้แทบทุกแนว  ร้องได้ดีมากด้วย
นักร้องทีมพี่จ่าน่ารักทุกคน  ซาวด์ดนตรีก็แจ่มอยู่แล้ว  แค่นี้ก็คงพอแล้วมั๊ง  ฝากให้คิดครับ

ถูกต้องแล้วครับ ตามน้านพว่า พอแล้ว รักงาน รักษ์สังขาร ...ถูกต้องล่ะครับ
บอกตรงๆ นะ ศุภาลัย ป่าสัก รีสอร์ท เนี่ย เมื่อก่อนต้องไปทุกศุกร์เสาร์ แต่ ประมาณ 7-8 ปีหลัง เนี่ย ไม่ได้ไปเลย
แต่เฉยๆ นะ ขี้เกียจไป  เพราะไปแล้วทำให้เสียงานที่ กทม.  ถ้าผมไปก็รับอยู่ 7500 ลำโพงกลางแหลม 1คู่ แล้วพ่วง รีสอร์ทเพิ่ม ถ้างานใหญ่
นักร้องนักดนตรี ไปกัน 2 คน (หากินง่ายเนอะ)  รับได้ทุกอย่าง ทุกสไตล์ ทุกแนว แซว แขก ด่าแขก (เขาไม่รู้หรอกนะ นึกว่าเราแซว 5555)
แต่เห็นของพี่จ่าเนี่ยแหละ บอกตรง อาวุธหนักมาก
แต่ ถ้าพี่จ่า เอ๊ย พี่หมวด ซินะ จะเปลี่ยน ก็ต้องถามใจตัวเองด้วยนะ ว่ามั่นใจหรือเปล่า ถ้าไม่มั่น ก็ขน ก็แบกไปครับ มันเป็นความสุข
จะหยิบ จะจับ จะฉวย อะไร มันสบายใจ มั่นใจ แล้วมีความรู้สึกว่าตัวเรามันล้น ล้นออกมาเพื่องาน ก็โอเค
แต่ถ้าเปลี่ยน แล้ว ถึงเวลา แก้อะไรไม่ได้ ความมั่นใจ ที่ทำให้มั่นคงมันหาย ก้ใจเย็นๆ ครับ
ฟังจากน้านพ แสดงว่าพี่จ่าเป็นนักร้อง ไม่ใช่นักดนตรี ที่ต้องมาเป็นนักดนตรี เพราะนักดนตรี เขาไม่จ้างเรา 5555555
ไม่ได้ ค้านน้านพนะครับ แค่อยากจะมีอีกด้านของความคิด เท่านั้น ครับ
ส่วนผม ทุกวันนี้ มิกซ์ 1 ตัว ไปกับ active 4 ตัว จบ นักร้อง นักดนตรี ไปกัน 2 คน วันไหน ไม่มีนักรัองก็ไปคนเดียวกินรวบครับ 55555

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 16:11:39 น. »
ถ้าเป็นผม จะรีบทำตามหมอนพภายในวันสองวันนี้ครับ เพราะ
- คนเราต้องเชื่อ และทำตามคำแนะนำของคนที่จริงใจ และปรารถนาดีต่อเรา
- นอกจากจริงใจ และปรารถนาดี ผมก็สัมผัสได้เหมือนท่านจิตรกร หมอนพ เป็นตัวอย่างของคนที่ทำงาน + ใช้ชีวิตด้วยเหตุผล เลือกใช้ข้าวของคุ้มค่าคุ้มราคา เข้าถึงรู้จริงในเครื่องไม้เครื่องมือประกอบอาชีพ มีความสมดุลระหว่างการดูแลครอบครัวกับการทำงาน ซึ่งผมว่าหายากขึ้นทุกวันในสภาพปัจจุบัน
- คนที่เห็นปัญหา วิเคราะห์ได้ละเอียด แบบนี้ หายาก โอกาสน้อย มีโอกาสแล้วจะกล้าบอกความจริงก็ยิ่งน้อย ถ้าผมเป็นจ่าผมจะถือว่าเท่ากับถูกหวย
- วันก่อนก็เห็นจ่าถึงจุดผกผันทีหนึ่งแล้ว ได้พี่ๆน้องๆในนี้ ดันให้ไปต่อ ผมก็แอบดีใจด้วย
- คนเราใจสู้อย่างเดียวไม่พอ ต้องดูร่างกาย พูดตรงๆก็คืออย่าเอากำลังเข้าว่า ต้องใช้สมองช่วย (อย่าโกรธนะครับ) ทำตามหมอนพ ของลดลงตั้งครึ่ง พูดอีกที คือ เรามีแรงเหลืออีกตั้งครึ่ง
- ทั้งหมดที่ปรับลดลงตามหมอนพ กอร์ปกับจ่าเล่นมานาน ประสพการณ์สูง เอาอยู่แก้ปัญหาได้ดีอยู่แล้ว
- ส่วนตัวผม ผมเป็นมนุษย์ประเภทที่ "ถ้าขี้เกียจคิดเอง ก็ทำตามที่คนอื่นคิดให้ สบายดี" ครับ
- ย้อนอ่านกระทู้พี่ตุ๋ย ขอเพิ่มอีกนิดครับ ถ้าจะปรับลดตามหมอนพ แต่ทำให้สูญเสียความมั่นใจ ก็แก้ได้ด้วยการลองงานง่ายๆ ไม่สำคัญมาก หรืองานกันเองก่อนครับ เป็นการซักซ้อมเพื่อเราจะ down size

ผมก็ไม่ต่างจากพี่น้องในนี้ครับ อยากเห็นความสมดุลลงตัว จ่าได้ทำงานที่ใจรัก ได้เงิน มีความสุข ไปอีกนานๆๆๆๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 16:18:20 น. โดย เสธ.รุณ »

ออฟไลน์ เก่งฐิติพรมิวสิค_hs6tre_

• ระดับ 5
  • *
  • 552F10E0/1299C922 (อ.ปู่ วัฒนาพงษ์)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 16:13:15 น. »
อืมมมมม........ แล้วไป ;D :o^: :cheer: :beer:

ถ้าเป็นงานคนอื่น รับงานรวมทั้งวง ราคาหลักหมื่น เอาไปแค่นี้ โดน  :shoots: แหงๆ....

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 16:29:18 น. »
ถ้าเป็นผม จะรีบทำตามหมอนพภายในวันสองวันนี้ครับ เพราะ
- คนเราต้องเชื่อ และทำตามคำแนะนำของคนที่จริงใจ และปรารถนาดีต่อเรา
- นอกจากจริงใจ และปรารถนาดี ผมก็สัมผัสได้เหมือนท่านจิตรกร หมอนพ เป็นตัวอย่างของคนที่ทำงาน + ใช้ชีวิตด้วยเหตุผล เลือกใช้ข้าวของคุ้มค่าคุ้มราคา เข้าถึงรู้จริงในเครื่องไม้เครื่องมือประกอบอาชีพ มีความสมดุลระหว่างการดูแลครอบครัวกับการทำงาน ซึ่งผมว่าหายากขึ้นทุกวันในสภาพปัจจุบัน
- คนที่เห็นปัญหา วิเคราะห์ได้ละเอียด แบบนี้ หายาก โอกาสน้อย มีโอกาสแล้วจะกล้าบอกความจริงก็ยิ่งน้อย ถ้าผมเป็นจ่าผมจะถือว่าเท่ากับถูกหวย
- วันก่อนก็เห็นจ่าถึงจุดผกผันทีหนึ่งแล้ว ได้พี่ๆน้องๆในนี้ ดันให้ไปต่อ ผมก็แอบดีใจด้วย
- คนเราใจสู้อย่างเดียวไม่พอ ต้องดูร่างกาย พูดตรงๆก็คืออย่าเอากำลังเข้าว่า ต้องใช้สมองช่วย (อย่าโกรธนะครับ) ทำตามหมอนพ ของลดลงตั้งครึ่ง พูดอีกที คือ เรามีแรงเหลืออีกตั้งครึ่ง
- ทั้งหมดที่ปรับลดลงตามหมอนพ กอร์ปกับจ่าเล่นมานาน ประสพการณ์สูง เอาอยู่แก้ปัญหาได้ดีอยู่แล้ว
- ส่วนตัวผม ผมเป็นมนุษย์ประเภทที่ "ถ้าขี้เกียจคิดเอง ก็ทำตามที่คนอื่นคิดให้ สบายดี" ครับ
- ย้อนอ่านกระทู้พี่ตุ๋ย ขอเพิ่มอีกนิดครับ ถ้าจะปรับลดตามหมอนพ แต่ทำให้สูญเสียความมั่นใจ ก็แก้ได้ด้วยการลองงานง่ายๆ ไม่สำคัญมาก หรืองานกันเองก่อนครับ เป็นการซักซ้อมเพื่อเราจะ down size

ผมก็ไม่ต่างจากพี่น้องในนี้ครับ อยากเห็นความสมดุลลงตัว จ่าได้ทำงานที่ใจรัก ได้เงิน มีความสุข ไปอีกนานๆๆๆๆครับ

:D :D :D :D :beer: :beer: :beer: :beer: :D :D :D :D

ออฟไลน์ ขุนหมู

• ระดับ 5
  • *
  • HL#47866A34 , Tel. 080-7788747
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 16:32:03 น. »

เบสออเดอร์ 6 สองใบเสียงเบสคลุมพื้นที่งานมั๊ยครับคุณหมอ ของผมก็มีแค่นี้แหละครับ  แต่กลาง-แหลม ของผมใช้แค่ 12 นิ้วเองครับ เห็นหน้างานแล้วผมไม่กล้ารับเลยครับ(ไม่มั่นใจ)

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 17:14:01 น. »
อืมมมมม........ แล้วไป ;D :o^: :cheer: :beer:

ถ้าเป็นงานคนอื่น รับงานรวมทั้งวง ราคาหลักหมื่น เอาไปแค่นี้ โดน  :shoots: แหงๆ....

สองรูปบนพร้อมคลิปวีดีโอ  คืองานคนอื่น
ทำให้รู้ว่า  งานขนาดนี้เราเอาตัวรอดได้ 
มันไม่มันว่ากันอีกเรื่อง  แต่เท่าที่แอบเดินมาดู ฟังเสียง  คนส่วนมากชม  เพราะไม่ดังมากสามารถนั่งฟังเพลงอย่างมีความสุขจนงานเลิก  และที่สำคัญไม่มีตีกัน

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 17:15:39 น. »

เบสออเดอร์ 6 สองใบเสียงเบสคลุมพื้นที่งานมั๊ยครับคุณหมอ ของผมก็มีแค่นี้แหละครับ  แต่กลาง-แหลม ของผมใช้แค่ 12 นิ้วเองครับ เห็นหน้างานแล้วผมไม่กล้ารับเลยครับ(ไม่มั่นใจ)

คลุมครับ  แถวสุดท้ายก็ยังรับฟังได้ถึงความไพเราะของเพลง

แต่ถ้าจะเอาประเภทแน่นหน้าอกคงไม่ใช่  และมันก็ไม่ใช่ทางของผม

ผมเน้นความเสนาะหูครับ

ออฟไลน์ nunfather

• ระดับ 5
  • *
  • HL#55E2ED73 (ครูภูม)
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 17:28:58 น. »
ผมเน้นความเสนาะหูครับ
:happy: :happy: :happy: ผมไม่ใช่คนเล่น แต่เป็นคนฟังก็ชอบแบบนี้ครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ วีราพัชร SMART SOUND

• ระดับ 5
  • *
  • ฮาร์ดล็อคเลขที่ 7EE448AE ซื้อที่(MP)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 18:04:40 น. »
ถูกต้องแล้วครับ ตามน้านพว่า พอแล้ว รักงาน รักษ์สังขาร ...ถูกต้องล่ะครับ
บอกตรงๆ นะ ศุภาลัย ป่าสัก รีสอร์ท เนี่ย เมื่อก่อนต้องไปทุกศุกร์เสาร์ แต่ ประมาณ 7-8 ปีหลัง เนี่ย ไม่ได้ไปเลย
แต่เฉยๆ นะ ขี้เกียจไป  เพราะไปแล้วทำให้เสียงานที่ กทม.  ถ้าผมไปก็รับอยู่ 7500 ลำโพงกลางแหลม 1คู่ แล้วพ่วง รีสอร์ทเพิ่ม ถ้างานใหญ่
นักร้องนักดนตรี ไปกัน 2 คน (หากินง่ายเนอะ)  รับได้ทุกอย่าง ทุกสไตล์ ทุกแนว แซว แขก ด่าแขก (เขาไม่รู้หรอกนะ นึกว่าเราแซว 5555)
แต่เห็นของพี่จ่าเนี่ยแหละ บอกตรง อาวุธหนักมาก
แต่ ถ้าพี่จ่า เอ๊ย พี่หมวด ซินะ จะเปลี่ยน ก็ต้องถามใจตัวเองด้วยนะ ว่ามั่นใจหรือเปล่า ถ้าไม่มั่น ก็ขน ก็แบกไปครับ มันเป็นความสุข
จะหยิบ จะจับ จะฉวย อะไร มันสบายใจ มั่นใจ แล้วมีความรู้สึกว่าตัวเรามันล้น ล้นออกมาเพื่องาน ก็โอเค
แต่ถ้าเปลี่ยน แล้ว ถึงเวลา แก้อะไรไม่ได้ ความมั่นใจ ที่ทำให้มั่นคงมันหาย ก้ใจเย็นๆ ครับ
ฟังจากน้านพ แสดงว่าพี่จ่าเป็นนักร้อง ไม่ใช่นักดนตรี ที่ต้องมาเป็นนักดนตรี เพราะนักดนตรี เขาไม่จ้างเรา 5555555
ไม่ได้ ค้านน้านพนะครับ แค่อยากจะมีอีกด้านของความคิด เท่านั้น ครับ
ส่วนผม ทุกวันนี้ มิกซ์ 1 ตัว ไปกับ active 4 ตัว จบ นักร้อง นักดนตรี ไปกัน 2 คน วันไหน ไม่มีนักรัองก็ไปคนเดียวกินรวบครับ 55555