เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

ขอคำแนะนำ ชุดเครื่องเสียงคาราโอเกะ สำหรับโรงแรม

<< < (2/2)

ดนตรีไหมไทย:

--- อ้างจาก: นพ สุพรรณ ที่ วันที่ 19 สิงหาคม  2020, 21:20:57 น. ---สามสี่หมื่นเอาดียากสำหรับคุณภาพเสียง
แต่สิ่งที่อยากจะฝากผู้ถามไว้   มีเครื่องเสียงดีปานใด    ก็ใช่จะให้เสียงที่ดีได้เสมอไปทุกครั้ง
มันขึ้นอยู่กับผู้ที่จะควบคุมการใช้งานเครื่องเสียงด้วย   "ต้องใช้เป็น"

--- End quote ---
อันนี้ จริง ครับ..
สำคัญ เราต้องรู้จริง เครื่องของเรา มีความสามารถอย่างไร ยิ่งในห้องที่ใช้ประจำ ควรจะชำนาญล่ะ...
เรื่องคนติ..ไม่ต้องกังวล ไม่เคยจบครับ..มันมาเรื่อยๆ...555

CAN2021:
ในโรงแรม  ผมแนะนำให้ใช้เป็น "ชุดลำโพง คอลัมน์" แบบมีเพาเวอร์แอมในตัว อีกอย่างตู้ซัพที่ติดมาในชุด ไม่ใหญ่มาก
เหมาะกับงานในโรงแรม เพราะส่วนมาก งานแบบนี้ ห้องเสียงก้อง ลำโพงคอลัมน์ จะช่วย ลดเสียงก้อง เพิ่มความชัดเจน ทุกย่านเสียง
และข้อที่สำคัญ เล่นง่าย ติดตั้งก็ง่าย
(ลองเข้าไปดูร้านที่ผม แนบไปให้ดูได้คับ ผมได้คัดมาให้แล้ว ใช้ได้แน่นอน) https://www.atprosound.com/product/soundvision-acs-1500-mk-ii/
และตัวอย่างนี้ ใช้ทั้งหมด 4 ชุด ข้างละ 2 ชุด เพื่อว่าจะเอาไปใช้ กลางแจ้ง ด้วย จิงๆ งานที่ถามมา 2 ชุด เหลือแหล่... ครับผม  นี่แหละตัวอย่าง เทสเล่นดนตรีสด

pimrawee music:
ใช้ชุดลำโพงคอลัม นี้ จำเป็นต้องผ่าน ครอส อีกไหมครับ

CAN2021:
อันนี้ต้องถามก่อนว่า ผ่านครอส เพื่ออะไรคับ ตัดเสียง ย่านต่ำ กับ กลางแหลม ออกจากกัน หรือ ต้องการล็อคเสียงให้นิ่ง

pat pat:
คอลัม ครับจบ  รร ตามห้องมันลดเสียงก้อง สะท้อนได้ดี

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version