เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

สอบถามเรื่องการเลือกซื้อเพาเวอร์แอมป์

(1/1)

wipoj:
มีมิกเซอร์แล้ว 1 ตัว ลำโพง 1 คู่ ขอคำแนะนำว่าควรจะเลือกซื้อเพาเวอร์แอมป์ยี่ห้อไหนดีครับ ใช้เล่นคาราโอเกะชุดเล็กๆ

Sent from my EVR-L29 using Tapatalk

มานพ:
งบประมาณเป็นที่ตั้งเลยครับ
คุณภาพแปรผันตรงกับราคา

wipoj:

--- อ้างจาก: E22NP ที่ วันที่ 14 ธันวาคม  2022, 18:28:20 น. ---งบประมาณเป็นที่ตั้งเลยครับ
คุณภาพแปรผันตรงกับราคา

--- End quote ---
ประมาณ 5000 ซื้อได้มั้ย ผมไม่แน่ใจว่ามีผลเรื่องเสียงหรือป่าว หรือแค่ขับอย่างเดียว

Sent from my EVR-L29 using Tapatalk

E24WSO:
เห็นด้วยกับที่ท่านแอดมินว่านะครับว่าอยู่ที่งบประมาณเป็นหลัก
ดูสเปคลำโพงรับได้ตั้งแต่ 10-150 วัตต์ จะต่อผ่านของเดิมในบ้านเล่นดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ผิดกติกา
หรือด้วยงบประมาณที่มี คือ 5 พัน ก็ลองดูในเว็บพวก www.mynpe.com เอาเป็นแนวทางก็ได้ครับ

wipoj:

--- อ้างจาก: E24WSO ที่ วันที่ 14 ธันวาคม  2022, 20:09:37 น. ---เห็นด้วยกับที่ท่านแอดมินว่านะครับว่าอยู่ที่งบประมาณเป็นหลัก
ดูสเปคลำโพงรับได้ตั้งแต่ 10-150 วัตต์ จะต่อผ่านของเดิมในบ้านเล่นดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ผิดกติกา
หรือด้วยงบประมาณที่มี คือ 5 พัน ก็ลองดูในเว็บพวก www.mynpe.com เอาเป็นแนวทางก็ได้ครับ

--- End quote ---
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version