ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแก้ไขจังหวะกลองได้ไหมครับ  (อ่าน 2764 ครั้ง)

ออฟไลน์ สาก โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HLตัวเก่าหาย/ ตัวนี้ 9F622057ซื้อจากลูกเขยแม่
อยากแก้ไขจังหวะกลองได้ไหมครับ
« เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 21:33:02 น. »
ครือว่า...ผมอยากแก้ไขจังหวะ 3ช่า 1 ให้เป็นแบบธรรมดาอ่ะครับ เอา snare ออก ใช้ Cowbell 4 จังหวะ
แก้ไขเองได้ไหมครับ  ถ้าได้ต้องทำอย่างไรบ้าง(ไปแก้ที่ไหน).....ถ้าไม่ได้ท่านต่างๆ  ช่วยแก้ให้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ....จบข่าว   :em19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มกราคม 2009, 21:38:44 น. โดย สาก_โทรศัพท์ »

surasangKorat

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากแก้ไขจังหวะกลองได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2009, 22:38:05 น. »
ต้องแก้ที่มิดิ้ อ่ะครับ ชัวร์ที่สุด แก้แต่ละแทรค สงสัยต้องให้อาจารย์ที่ทำมิดี้มาตอบครับ
แล้วถ้าเพลงต้นฉบับทำมาดี เล่นกับโปรแกรมใหนก็เพราะจับใจ.. :em10: ครับ

• ระดับ 4
  • *
  • HLตัวเก่าหาย/ ตัวนี้ 9F622057ซื้อจากลูกเขยแม่
Re: อยากแก้ไขจังหวะกลองได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2009, 07:20:59 น. »
ต้องแก้ที่มิดิ้ อ่ะครับ ชัวร์ที่สุด แก้แต่ละแทรค สงสัยต้องให้อาจารย์ที่ทำมิดี้มาตอบครับ
แล้วถ้าเพลงต้นฉบับทำมาดี เล่นกับโปรแกรมใหนก็เพราะจับใจ.. :em10: ครับ

ผมหมายถึงแก้ไขจังหวะ  ชะ ชะ ช่า 1  ที่อยู่ในโหมดอิเลคโทนน่ะครับ ไม่ใช่ในเพลง....

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2009, 07:29:36 น. »
ครือว่า...ผมอยากแก้ไขจังหวะ 3ช่า 1 ให้เป็นแบบธรรมดาอ่ะครับ เอา snare ออก ใช้ Cowbell 4 จังหวะ
แก้ไขเองได้ไหมครับ  ถ้าได้ต้องทำอย่างไรบ้าง(ไปแก้ที่ไหน).....ถ้าไม่ได้ท่านต่างๆ  ช่วยแก้ให้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ....จบข่าว   :em19:

จริง ๆ แล้วจังหวะ ช่า ช่า ช่า ก็มีเสียง Cowbell นะครับ
เพียงแต่มีสแนร์ที่จังหวะแรกเพิ่มเข้ามาครับ เดี๋ยวเรื่องจังหวะมีโครงการจะปรับปรุงให้อยู่ครับ

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2009, 07:35:49 น. »
จริง ๆ แล้วจังหวะ ช่า ช่า ช่า ก็มีเสียง Cowbell นะครับ
เพียงแต่มีสแนร์ที่จังหวะแรกเพิ่มเข้ามาครับ เดี๋ยวเรื่องจังหวะมีโครงการจะปรับปรุงให้อยู่ครับ

ครับ  เอา  Snare  ออกให้หน่อยนะครับ  ผมเป็นคนโบราณน่ะครับ  อยากได้ 3ช่า  แบบธรรมดาน่ะครับ  ขอบคุณคร้าบ.....
เอ่อ..ท่าน X  ครับ  ยังไงอย่าลืม  จังหวะลิเกด้วยน่ะครับ....จุ๊บจุ๊บ.... :em26: :em26: :em26: