ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน.....ขอรบกวนอีกเรื่องคับ ใครพอจะแนะนำ usb sound crad ที่ใช้ดีๆๆให้ผมได้บ้าง  (อ่าน 4690 ครั้ง)

ออฟไลน์ yomin

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 5DE484A7 (เอก สุมหัว)
คอมของผมเป็นโน็ตบุค  dv6-1202ax  มีซาวด์ออนบอร์ดอยู่ แต่อยากได้แบบ 7.1 
และก้อคอมที่ร้านเป็นแบบ pc  ต้องการ 7.1 เหมือนกัน พอมีใครจะนำเสนอบ้างไหมคับ

ออฟไลน์ ไพรัช หนุ่มสุพรรณ(หนึ่ง)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#96E43AD9( อ.ไก่ต๊อก)
คอมของผมเป็นโน็ตบุค  dv6-1202ax  มีซาวด์ออนบอร์ดอยู่ แต่อยากได้แบบ 7.1 
และก้อคอมที่ร้านเป็นแบบ pc  ต้องการ 7.1 เหมือนกัน พอมีใครจะนำเสนอบ้างไหมคับ
ซื้อซาวด์ 7.1 ครับ  :thank1:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
ซื้อซาวด์ 7.1 ครับ  :thank1:

ถูกต้องแล้วคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ  :th2: :th2:
x-fi  7.1  usb

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
ใช้ ซาวน์ x-fi  7.1  usb เวลาใช้ NB ก็เอาไปเสียบ เวลาใช้ PC ก็ย้ายมาเสียบ
ตัวเดียวใช้ได้ 2 เครื่องเลย

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
ลองไปเดินๆ ดูแถวๆ เกาหลีว่ามีมั๊ย...Sound USB ใช้ได้กับ Notebook หรือ PCที่แยกได้ 7.1 หรือ 8 ไลน์ ก็มีแค่ Audigy 2 nx ซึ่ง ของใหม่หาไม่ได้แล้ว ของมือ 2 ก็หายากเต็มที...ของใหม่ตอนนี้ก็เห็นมี X-Fi Surround 5.1 แยกได้ 6 ไลน์ครับ...นอกนั้นก็จะเป็นการ์ดที่เห็นแก่ตัวทั้งนั้น ใช้ได้อย่างใดอย่างหนึ่ง ไม่เอนกประสงค์เหมือน Port USB หรือถ้าจะเล่นอีกวิธี ก็หา DAC 2 ไลน์ พ่วงกันหลายๆ ตัวครับ อยากได้ 8 ไลน์ก็พ่วง 4 ตัว เข้าไป...อิ..อิ... :o^: :o^: :o^:

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
แนะนำตัวนี้เลยครับท่าน....EDIROL UA-4fx

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
แนะนำตัวนี้เลยครับท่าน....EDIROL UA-4fx
เห็นด้วย :drool: :drool: :drool: :drool:

• ระดับ 4
  • *
แล้วออนบอร์ดของเครื่องผมล่ะคับใช้ได้ดีไหม  แล้วถ้าผมเซ็ตในโปรแกรมเห็นมันออกเสียงมาเหมือนกันหมด  ของผมมีสามรูคับ คือ หูฟัง 2  ไมค์ 1 คับ  รวมเป็นสาม
ผมควรจะซื้ออีกไหม  หรือว่าผมเซ็ตค่าไม่เป็นคับท่าน

somjainuk74

แล้วออนบอร์ดของเครื่องผมล่ะคับใช้ได้ดีไหม  แล้วถ้าผมเซ็ตในโปรแกรมเห็นมันออกเสียงมาเหมือนกันหมด  ของผมมีสามรูคับ คือ หูฟัง 2  ไมค์ 1 คับ  รวมเป็นสาม
ผมควรจะซื้ออีกไหม  หรือว่าผมเซ็ตค่าไม่เป็นคับท่าน
ต้องดูออนบอร์ดรุ่นไหน บางรุ่นซาวน์ออนบอร์ดธรรมดาแยกได้ 2 ไลน์ บางรุ่นแยกได้ 6 ไลน์และ 8 ไลน์

• ระดับ 4
  • *
เดี่ยวผมจะลองเซ๊ตดูอีกทีนะคับท่าน

somjainuk74

เดี่ยวผมจะลองเซ๊ตดูอีกทีนะคับท่าน

เครื่องที่ผมออนไลน์อยู่นี้(PC)
และเครื่อง NB
ล่างสุดเครื่องที่ทำกราฟฟิกส์(PC)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 ธันวาคม 2009, 01:48:51 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

• ระดับ 4
  • *
รุ่นผมไม่เห็นมีการปรับแบบ 5.1 เหมือนท่านเลย

somjainuk74

รุ่นผมไม่เห็นมีการปรับแบบ 5.1 เหมือนท่านเลย
แสดงว่า ซาวน์ออนบอร์ดท่านเป็นแบบ  2 ไลน์ครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
notebook พี่ใช้ sound on board เป็น chip ของอะไรครับพี่

http://www.emu.com/products/product.asp?category=610&subcategory=611&product=15185