ผู้เขียน หัวข้อ: หวัดดีครับพี่น้องครับ อยากได้ PonPin Live Show Part III โปรดชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 3493 ครั้ง)

ออฟไลน์ แจ๊ค-มายเฟรนด์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • SWEDEN HL#6D209855
หวัดดีครับพี่น้องครับ อยากได้ PonPin Live Show Part III จังเลย โปรดชี้แนะด้วยครับ ผมเข้าไปหาแล้วครับแต่ไม่เจอเลย.. ไปหาเสื้อก็คงไม่มีหรอก เพราะผมอยู่ทีประเทศ SWEDEN ครับ..

ขอบคุณครับ jack/sweden :em01:

tukae

• บุคคลทั่วไป
โอ้ว... ไกลจัง... ว่าแต่ว่า
1. ท่านมี Hardlock หรือยังครับ...
2. ป่นพิณ ได้อัพเดท เวอร์ชั่นล่าสุด ที่นี่ครับ http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=14432.0

ยินดีต้อนรับนะครับท่าน... ท่านอยู่ใกล้ ๆ กันกับท่านผู้ห่างไกล (ไอซ์แลนด์) เลยครับผม.. เห็นว่าตอนเดินทางจากไทยไปไอซ์แลนด์ ต้องเปลี่ยนเครื่องที่สวีเดน.. แล้วจึงบินต่อไปไอซ์แลนด์... เอ่อ ว่าแต่ว่า ท่านทราบเรื่องป่นพิณ จากไหนเหรอครับ...

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#9C012BFA
หวัดดีครับพี่น้องครับ อยากได้ PonPin Live Show Part III จังเลย โปรดชี้แนะด้วยครับ ผมเข้าไปหาแล้วครับแต่ไม่เจอเลย.. ไปหาเสื้อก็คงไม่มีหรอก เพราะผมอยู่ทีประเทศ SWEDEN ครับ..

..บ๊ะ..คือดังไกลแท้นอ..เฒ่าหน้าวัดนี่.. :D เอารุ่นล่าสุดเลยท่าน..ให้พ่อใหญ่หน้าวัด
ส่งขึ้นเครื่องเลย..555 หรือว่าฝากนำพ่อใหญ่หินกะได้..สิได้ฝากบักสีดาไปให้.. :)

tukae

..บ๊ะ..คือดังไกลแท้นอ..เฒ่าหน้าวัดนี่.. :D เอารุ่นล่าสุดเลยท่าน..ให้พ่อใหญ่หน้าวัด
ส่งขึ้นเครื่องเลย..555 หรือว่าฝากนำพ่อใหญ่หินกะได้..สิได้ฝากบักสีดาไปให้.. :)

ลืมไปว่า พ่อดอง แม่ดอง พ่อใหญ่หิน อยู่เดนมาร์ก... บ๊ะ คือสิโกอินเตอร์คักแท้ ๆ หล่ะบาดเนี้ย...หุ ๆ ๆ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE
ไปไกลจัง

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)

มาถูกแล้วหละครับเจ้าของ (SF) PonPin Live Show Part III  คือท่านศีลปินหน้าวัดนั้นแหละครับ ผมก็ใช้ PonPin เหมือนกันครับรับรองไม่ผิดหวัง เขาทำมาดีจริงๆขอบอก อิอิ

• ระดับ 5
  • *
hahaha kaabkoon krub :em07:

ผมขอแนะนำตัวหน่อยน่ะครับ ผมชื่อแจ๊คครับ อายุ28ปี บ้านเกิดอยู่ที่ยโสธร อ.ป่าติ้ว ผมมาอยู่ที่สวีเดนกับแม่ตั่งแต่อายุ8ขวบ พ่อผมเป็นนักร้องอยู่ที่ไทย แกเคยอยู่วงสมหมายน้อยดวงจะเรินและพรศักส่องแสง แม่ก็แดนเซอร์เก่าครับ :em15: แล้วผมเองก็ชอบร้องเพลงมาาาาก ผมก็เลยอยากเรียนรู้เกียวกับเครืองเสียงดนตรีไทย แต่ก็ไม่มีเพือนคุยเลย มันเหงามากครับ แต่การที่ผมได้ร้องเผลงทำให้ผมสบายใจขึ่นมากและการทำอะไรที่เกียวกับเสียงเพลงนั้นทำให้ผมมีความสุขที่สุด :em07: โดยชะเพราะเสียงเพลงและดนตรีอีสานบ้านเฮาดังเช้นเสียงพิณ :em01: ตอนนี้ผมก็มีเครืองเสียงชุดเล็กออกเล่นตามงานวันเกิดและงานปาตี้เล็กๆให้แกคนไทยเราเองครับ...ผมดีใจมากที่ได้คำตอบจากหลายๆท่าน ขอบคุณอีกทีครับ....ตอนนี้ผมใช้โปรแกรม xtreme version 2.0.38 และ soundfont PonPin Live Show PartII สุดยอดจริงๆครับ :em07: ทุกที่ๆผมออกง้านมีแต่คนมาชมบอกว้าชอบเสียงดนตรีมาก :em01: แต่ที่อย่ากได้ที่สุดตอนนี้ก็คือPonPin RockLumZing 2009 No.1 ไม่รู้จะทำยังไงดี ตั๋วครืองบินก็แพ้งแพง :em12: ยังไงผมก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ..ใครมีอะไรดีดีชี้แนะน้องใหม่ก็ช้วยหน่อยน่ะครับ :)

ตอบท่านศิลปินหน้าวัดครับ
ยังครับผมยังไม่มี hardlock ครับ ตอนผมจะเลื้อก soundfont ของที่ท่านให้มาใส่ มันก็เขียนเตือนขึ่นมาว้า load soundfont failed ครับ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
hahaha kaabkoon krub :em07:

ผมขอแนะนำตัวหน่อยน่ะครับ ผมชื่อแจ๊คครับ อายุ28ปี บ้านเกิดอยู่ที่ยโสธร อ.ป่าติ้ว ผมมาอยู่ที่สวีเดนกับแม่ตั่งแต่อายุ8ขวบ พ่อผมเป็นนักร้องอยู่ที่ไทย แกเคยอยู่วงสมหมายน้อยดวงจะเรินและพรศักส่องแสง แม่ก็แดนเซอร์เก่าครับ :em15: แล้วผมเองก็ชอบร้องเพลงมาาาาก ผมก็เลยอยากเรียนรู้เกียวกับเครืองเสียงดนตรีไทย แต่ก็ไม่มีเพือนคุยเลย มันเหงามากครับ แต่การที่ผมได้ร้องเผลงทำให้ผมสบายใจขึ่นมากและการทำอะไรที่เกียวกับเสียงเพลงนั้นทำให้ผมมีความสุขที่สุด :em07: โดยชะเพราะเสียงเพลงและดนตรีอีสานบ้านเฮาดังเช้นเสียงพิณ :em01: ตอนนี้ผมก็มีเครืองเสียงชุดเล็กออกเล่นตามงานวันเกิดและงานปาตี้เล็กๆให้แกคนไทยเราเองครับ...ผมดีใจมากที่ได้คำตอบจากหลายๆท่าน ขอบคุณอีกทีครับ....ตอนนี้ผมใช้โปรแกรม xtreme version 2.0.38 และ soundfont PonPin Live Show PartII สุดยอดจริงๆครับ :em07: ทุกที่ๆผมออกง้านมีแต่คนมาชมบอกว้าชอบเสียงดนตรีมาก :em01: แต่ที่อย่ากได้ที่สุดตอนนี้ก็คือPonPin RockLumZing 2009 No.1 ไม่รู้จะทำยังไงดี ตั๋วครืองบินก็แพ้งแพง :em12: ยังไงผมก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ..ใครมีอะไรดีดีชี้แนะน้องใหม่ก็ช้วยหน่อยน่ะครับ :)

ยังครับผมยังไม่มี hardlock ครับ ตอนผมจะเลื้อก soundfont ของที่ท่านให้มาใส่ มันก็เขียนเตือนขึ่นมาว้า load soundfont failed ครับ
โอว์มายก๊อด มิสเตอร์แฮค ไปเที่ยว สวีเดน??

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
สงสัยสัยสิได้ขอติดสอยห้อยตามเฒ่าหน้าวัด ไปเที่ยว สวีเดน ซะแล้วคราวนี้   :D

ออฟไลน์ ไผ่

• ระดับ 5
  • *
  • HL#:75211841(ฅนคอน)
ดนตรีไม่มีที่สิ้นสุด หรือขอบเขตกำบัง ไม่ว่าชาติไหนๆ  :em10:

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
น้าไก่...ลงทุนหน่อยให้รู้กันไปเล๊ย....ว่านี่แหล่ะ...อิอิ

โทร...ข้ามประเทศ...
โอนเงินข้ามประเทศ...
ส่งของข้ามประเทศ...

ดีใจที่ได้ใช้ของที่...Go Inter ....อิอิ

ket_peangsan

ยืนยังครับ ว่าของเขาดีจริงๆ..

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
โกอินเตอร์ทั้ง Xtreme และ ป่นพิณเลยวุ้ย..

tukae

จั่งซั้น ... เอาจั่งซี้สา... ตึ่ม ตึม ตึ่ม ๆ ๆ ๆ  ... ต๋อง ๆ ๆ ๆ  ต่อง ๆ  ๆ ๆ
ป่นพิณ ร๊อคลำซิ่ง บ่มีปัญหา โหลดได้โลด แต่ที่มีปัญหาก็คือ Xtreme เวอร์ชั่นที่ท่านใช้เล่น มันคือคุณบักมิสเตอร์ แฮคแมน... หรือเวอร์ชั่นจอบหล๋อยเด้อครับ... ตอนนี้ต้องหาทางให้ท่านมี ฮาร์ทล็อค หรือ Xtreme ของแท้ ๆ เสียก่อนครับ... เอาแบบได๋ พกง. หรือท่านถนัดแบบไหน....จัดให้เด้อครับ... ดีใจหลาย ๆ เด้อครับ คนบ้านเดียวกัน...

• ระดับ 5
  • *
ok ครับแล้วผมจะทำยังไงต่อไปดีละครับ ถึงจะเล่น soundfont ของponpin rock lumzing 2009 ได้ครับ เพราะว่าผมจะได้ออกงานวันเสาร์นี้ อย่ากเอาponpin rock lumzing 2009ไปโชตัวครับ :em01: คนไทยและฝะรั่งรวมประมาร150คนครับวันเกิด40..งานล่าสุดทุ่กคนเต็นกันมันมาากครับ..ทังไทยและมากสีดาเลย5555 :em13:
extreme karaoke version3 ผมก็มีครับ..แต่ผมไม่มีhardlockครับ :em12: โปรดชี้แนะน้องใหม่ที่อยู่ไกลบ้านเราด้วยครับ...

ขอบคุณครับ/Jack-sweden
jackoza6@hotmail.com

tukae

ok ครับแล้วผมจะทำยังไงต่อไปดีละครับ ถึงจะเล่น soundfont ของponpin rock lumzing 2009 ได้ครับ เพราะว่าผมจะได้ออกงานวันเสาร์นี้ อย่ากเอาponpin rock lumzing 2009ไปโชตัวครับ :em01: คนไทยและฝะรั่งรวมประมาร150คนครับวันเกิด40..งานล่าสุดทุ่กคนเต็นกันมันมาากครับ..ทังไทยและมากสีดาเลย5555 :em13:
extreme karaoke version3 ผมก็มีครับ..แต่ผมไม่มีhardlockครับ :em12: โปรดชี้แนะน้องใหม่ที่อยู่ไกลบ้านเราด้วยครับ...

ขอบคุณครับ/Jack-sweden
jackoza6@hotmail.com

สงสัยบ่ทันหล่ะครับวันเสาร์นี้.. แต่ถ้าจะให้เร็วที่สุด ท่านแจ๊คต้องเตรียม และปฏิบัติคือ
1. แจ้งที่อยู่ (ที่นี่ หรือที่ข้อความส่วนตัวผมก็ได้)
2. โอนค่าฮาร์ทล็อค 2000 บาท + ค่า SF 300 บาท
3. โอนค่าจัดส่ง EMS ต่างประเทศ (อันนี้ไม่รู้เท่าไหร่นะครับ... จะลองไปถามไปรษณีย์ดูเมื่อได้ที่อยู่ครับ)
โดยใช้ชื่อบัญชี นายอลงกต จำปาทอง
ออมทรัพย์ ธนาคาร กรุงเทพ สาขาย่อย เอสเค ช็อปปิ้ง พาร์ค อุบลราชธานี
บัญชีเลขที่ 704-0-07649-4

ของที่จะจัดส่งมีดังนี้
1. HardLock Xtreme ver.3 (แพ็คเกจมาตรฐาน)
2. แผ่น CD 1 แผ่น ภายในจะมี
    - SF PonPin RockLumZing Special (อัพเดทจาก No.1 เพื่อรองรับ Xtreme ล่าสุด)
    - ไฟล์ License ชื่อว่า PonPin RockLumZing Special.lic
    - ภาพสัมมนาต่าง ๆ ของชาว Xtreme
    - โปรแกรม Xtreme เวอร์ชั่นล่าสุด
3. แถมแผ่น VCD วงไก่ลูกทุ่งไทย (แสดงสด สาธิตวิธีการใช้ Xtreme แบบคอนเสริตท์)

ประมาณนี้เด้อครับท่านแจ็ค...

• ระดับ 5
  • *
สวัสดีครับท่านศิลปินหน้าวัด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2009, 07:20:42 น. »
สวัสดีครับท่านศิลปินหน้าวัดครับ...ขอบคุณมากน่ะครับที่ชี้แนะผม...แต่ผมว่าเอาแบบนี้ดีกว่าครับท่าน ผมจะบินกลับไปไทยดีกว่า ผมจะได้ไปเยี้มยายด้วย...แล้วยังไงยังไงผมก็ต้องบินต่อไปลงอุบลอยู่ดี..ผมจะไปหาท่านถึงที่เลยครับ..ผมจะเอาแล้บทอบ/คอมของผมไปด้วยเพื้อให้ท่านติดตั้งอย่างทูกต้อง..แล้วผมก็จะได้ซื้อพวกอุปะกรเครื่องเสียงที่เพอร์เฝ็กกลับมาด้วย..เพราะว่าพวกท่านคงจะชี้ยวชานกันมาก..ยังไงผมก็ขอรบกวนหน่อยน่ะครับท่าน เดี๋ยวพอเส็ดงานแล้วผมก็คงต้องขอพาท่านและทีมงานของท่านไปกินเลียงซักคืนน่ะครับเพื้อเป็นการตอบแทนเล็กๆน้อยๆ...อาดจะได้จ้างวงดนตรีของท่านซักคืนหนึ่งด้วยน่ะครับ....

ผมขอเบอร์ติดต่อท่านหน่อยน่ะครับ พอผมไปถึงอุบลแล้วผมก็จะรีบติดต่อไปหาท่านเลยทันทีครับ อย่าลืมผมละ....แจ๊ค/สวีเดน

tukae

สวัสดีครับท่านศิลปินหน้าวัดครับ...ขอบคุณมากน่ะครับที่ชี้แนะผม...แต่ผมว่าเอาแบบนี้ดีกว่าครับท่าน ผมจะบินกลับไปไทยดีกว่า ผมจะได้ไปเยี้มยายด้วย...แล้วยังไงยังไงผมก็ต้องบินต่อไปลงอุบลอยู่ดี..ผมจะไปหาท่านถึงที่เลยครับ..ผมจะเอาแล้บทอบ/คอมของผมไปด้วยเพื้อให้ท่านติดตั้งอย่างทูกต้อง..แล้วผมก็จะได้ซื้อพวกอุปะกรเครื่องเสียงที่เพอร์เฝ็กกลับมาด้วย..เพราะว่าพวกท่านคงจะชี้ยวชานกันมาก..ยังไงผมก็ขอรบกวนหน่อยน่ะครับท่าน เดี๋ยวพอเส็ดงานแล้วผมก็คงต้องขอพาท่านและทีมงานของท่านไปกินเลียงซักคืนน่ะครับเพื้อเป็นการตอบแทนเล็กๆน้อยๆ...อาดจะได้จ้างวงดนตรีของท่านซักคืนหนึ่งด้วยน่ะครับ....

ผมขอเบอร์ติดต่อท่านหน่อยน่ะครับ พอผมไปถึงอุบลแล้วผมก็จะรีบติดต่อไปหาท่านเลยทันทีครับ อย่าลืมผมละ....แจ๊ค/สวีเดน
รับทราบครับท่าน และขอขอบคุณครับ สำหรับท่านที่อยู่แดนไกลที่ได้ให้ความสนใจ... โทร 083-6823366 ครับผม... มาถึงเมื่อไหร่จะพาไปกินกุ้งเต้นหาดคูเดื่อครับ...อิ ๆ

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2009, 08:52:22 น. »
ฮ่าๆๆๆ....โอเคครับ :em01:...ผมจองตั๋วครื่องบินหมื่อไหรแล้วผมจะติดต่อไปบอกเด๋อครับเด๋อ... ไม่ได้กรับไปบ้านเรา12ปีแล้วครับคิดฮอดพ่อใหญ่แม่ใหญ่อย่างแหงๆ..จะกรับปีนี้และครับแต่ยังไม่รู้เดือนไหน...

ท่านศิลปินหน้าวัดครับ... ผมอยากรู้ราคาประมาน ของเครื่องเสียงชุดหนึ่งแบบ ขนาดเล็กแต่เสียงดีมากๆแบบเจ่งๆสัมหรับแค่ 100 ถึง 300 คน จะราคาประมานเท่าไหรครับ. ผมจะไปซื้อมาจากไทยทั่งหมดเลยครับครื่องเสียงที่นี้แพงมาาากๆๆเลยครับ นองจากลำโพงผมจะซื้อที่นี้เอา..มันใหญ่ ;D

ท่านมีอีเมลไม่ครับ... ขอหน่อยน่ะครับ
ของผม jackoza6@hotmail.com

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
Re: ตอบท่านศิลปินหน้าวัดครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2009, 09:00:41 น. »
ฮ่าๆๆๆ....โอเคครับ :em01:...ผมจองตั๋วครื่องบินหมื่อไหรแล้วผมจะติดต่อไปบอกเด๋อครับเด๋อ... ไม่ได้กรับไปบ้านเรา12ปีแล้วครับคิดฮอดพ่อใหญ่แม่ใหญ่อย่างแหงๆ..จะกรับปีนี้และครับแต่ยังไม่รู้เดือนไหน...

ท่านศิลปินหน้าวัดครับ... ผมอยากรู้ราคาประมาน ของเครื่องเสียงชุดหนึ่งแบบ ขนาดเล็กแต่เสียงดีมากๆแบบเจ่งๆสัมหรับแค่ 100 ถึง 300 คน จะราคาประมานเท่าไหรครับ. ผมจะไปซื้อมาจากไทยทั่งหมดเลยครับครื่องเสียงที่นี้แพงมาาากๆๆเลยครับ นองจากลำโพงผมจะซื้อที่นี้เอา..มันใหญ่ ;D

ท่านมีอีเมลไม่ครับ... ขอหน่อยน่ะครับ

Go inter อีกแล้ว
คนบ้านไดหน่อ นิ

tukae

เรื่องเครื่องเสียง เทพหลาย ๆ ท่านในนี้ถนัดครับผม... ชุดเล็กเคลื่อนที่เร็ว ขอแนะนำอุปกรณ์เบื้องต้นครับ
1. มิกซ์  
2. อีควอไลเซอร์
3. คอมเพรสเซอร์
4. ครอสโอเวอร์
5. เพาเวอร์ เบส กลาง แหลม มอนิเตอร์
6. ชุดไมค์ลอย
7. แร็ค
8. สายสัญญาณทุกประเภท
9. ฯลฯ
พยายามให้อยู่ในแร็คใบเดียวครับเพื่อการขนส่งจะสะดวก เรื่องราคาบ้านเราถูกกว่ามากครับท่าน เหมือนท่านผู้ห่างไกลที่อยู่ไอซ์แลนด์ ซื้อขาตั้งคีย์บอร์ดยังฝากเพื่อนซื้อที่เมืองไทยเลยครับ... เมล์ผม grandcomp@mthai.com ครับ