ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีความรู้เรื่อง Native Instruments : BATTERY 3 ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 5479 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAI49

• ระดับ 2
ใครมีความรู้เรื่อง Native Instruments : BATTERY 3 ช่วยแนะนำหน่อยครับ
พอดีให้เขาว่าใชแล้วเสียงดีเลยโหลดมาแต่ก็ใชัไม่เป็นครับใครพอที่จะแนะนำได้ไหมครับ

ออฟไลน์ วรกานต์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 56572D21 From ลุงกานต์
Re: ใครมีความรู้เรื่อง Native Instruments : BATTERY 3 ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2009, 08:57:41 น. »
ใครมีความรู้เรื่อง Native Instruments : BATTERY 3 ช่วยแนะนำหน่อยครับ
พอดีให้เขาว่าใชแล้วเสียงดีเลยโหลดมาแต่ก็ใชัไม่เป็นครับใครพอที่จะแนะนำได้ไหมครับ
อยากรู้เรื่องอะไรครับ

ออฟไลน์ KAI49

• ระดับ 2
Re: ใครมีความรู้เรื่อง Native Instruments : BATTERY 3 ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2009, 10:15:51 น. »
เอาไว้เล่น midi ผ่าน sonar ครับ หรือแล้วแต่ท่านผู้รู้จะแนะนำครับ

ออฟไลน์ วรกานต์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 56572D21 From ลุงกานต์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 2 พฤษภาคม 2009, 06:31:40 น. »
เอาไว้เล่น midi ผ่าน sonar ครับ หรือแล้วแต่ท่านผู้รู้จะแนะนำครับ
เป็นปลั๊กอิน สำหรับเก็บเสียงกลอง เปรียบเทียบให้เห็นชัดๆ ก็เหมือนกับ D4 หรือ Dm5 ขั้นตอนแรกเปิด Sonar ขึ้นมาแล้วเรียก Battery 3 ขึ้นมาใช้ จัดเสียงกลองลงไปให้ตรงตาม คีย์บอร์ด ตัวอย่างเช่น C1=กระเดื่อง D1=สแนร์ E2=สแนร์ ผมข้ามขั้นตอนแรกมา แรกสุดเลยเราต้องมีเสียง Wav ของชิ้นกลองก่อนครับท่าน