ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องคู่มือการใช้งาน Extreme Karaoke ครับ  (อ่าน 3432 ครั้ง)

ออฟไลน์ Na-ka-ta

• ระดับ 3
  • *
  • อโรคยา ปรมาลาภา ......ความสุขสูงสุดของชีวิต
เรื่องคู่มือการใช้งาน Extreme Karaoke ครับ
« เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2007, 16:17:26 น. »
คือว่า ผมได้ลองโหลดคู่มือมาดูเมื่อวันก่อนดูอีกครั้งหนึ่งนะครับ

ผมพบว่าคู่มือยังเหมือนเดิมอยู่เลยนะครับ(ของ bluilding 1.07)
                  ไม่เห็นท่าน X-men update ให้ใหม่เลยละครับ คือว่าตัวใหม่นี้มันมีอะไรๆที่เพิ่มเติมมา อย่างให้ทำคู่มือ Update ให้ด้วยนะครับ (เผื่อสมาชิกใหม่ๆมาอ่านจะได้ข้อมูลที่ถูกต้อง) ...ผมด้วย  อิอิ...

ขอบคุณครับ

kitsana

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่องคู่มือการใช้งาน Extreme Karaoke ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2007, 17:28:44 น. »
เช่นกันครับท่าน.........เผื่อคนที่เล่น ซาวด์การ์ด 2 ตัว 3  ตัว ............อย่างผมด้วยยังตั้งค่าไม่ถูกเลย
แต่เห็นซาวด์การ์ด 2 ตัว ทำไมเสียงออกมาแค่ตัวเดียวเอง.....งงจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ  บางที่ก็ใช้ได้   บางที่ ก็ใช้ไม่ได้
ขอรบกวนท่านผู้รู้จริง   จาก สมาชิก ท่าน X - MEN
ขอขอบพระคุณอย่างสูงล่วงหน้าเลยครับท่าน  kitsana_pr@yahoo.co.th

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
Re: เรื่องคู่มือการใช้งาน Extreme Karaoke ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2007, 21:19:07 น. »
จริงๆ แล้วท่าน xmen ไม่มีเวลาทำคู่มือหรอกครับ ก็ได้ท่าน ภูมิ ช่วยจัดทำให้ น่ะครับ ถึงมีคู่มือใช้กัน ตัวโปรแกรมผมว่าก็ไม่มีอะไรซับซ้อนมากนะครับ ทดลองเล่น สงสัยอะไรก็เข้ามาโพสต์มีเพื่อนๆช่วยตอบให้เยอะครับ หรือลองค้นดูกระทู้เก่าๆ ก็จะเห็นทิศทางการพัฒนา ส่วนการเซ้ตค่า ซาวด์ แบบ advance ก็มีผู้ชำนาญหลายคนทำอยู่น่ะครับ ก็จะใช้ก็ต้องมีพื้นฐานความรู้พอสมควร สนใจเรื่องไหนก้เข้ามาหาเพื่อนสอบถามหาความรู้กันไป ส่วนคู่มือก็คงต้องรอให้อาจารย์ภูมิ ท่าน ช่วยเหมือนเดิม แต่ก็คงจะเป็นการใช้งานเบื้องต้น ส่วนระดับสูงก็ต้องให้ศึกษาเพิ่มเติม มันยังไม่ตายตัวน่ะครับเท่าที่ดู ต้องมีความรู้ด้านฮาร์ดแวร์ควบคู่เพื่อปรับปรุงกันแก้ไข คอนฟิก แล้วแต่เครื่องยองใครเป็นยังไง ของผมมีคอม สามเครื่อง ซาวด์ฟอนต์ออกเครื่องเดียวเอง อีกเครื่องออกบ้างไม่ออกบ้าง ส่วนเครื่องสุดท้าย เล่น vsti ได้อย่างเดียว อย่างอื่นเล่นไม่ได้ งงครับ แต่ก็สนุกที่สุดครับถ้าร้องคาราโอเกะ ด้วย xstream ก็ลุ้น ท่าน xmen พัฒนาอะไรสนุกๆ มาให้ได้เล่นหนีความจำเจกัน สนุกกว่าครับ

ออฟไลน์ ชัย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#No 7C8644D1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2007, 10:07:56 น. »
คู่มือ อยู่ ในกระทู้ ต่างๆ ครับ  เป็นเสน่ห์ ของเสน่ห์โ :)ปรแกรม