ผู้เขียน หัวข้อ: แจกฟรี Driver Audigy value to X-Fi Audio เสียงดีกว่าเดิมแน่นอน แยกไลท์ได้ชัวร์  (อ่าน 2374 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
เนื่องจาก ตัวการ์ดของ Audigy value กับ X-fi Audio ซึ่งมีหน้าตาเหมือนกัน แต่แตกต่างกันที่ ตัว DAC และยังใช้ชิพประมวลผลตัวเดียวกัน ซึ่งทำให้คนที่เมืองนอกทำการโมดิฟายไดร์เวอร์ของ
X-fi Audio มาใช้งานร่วมกับ Audigy Value ได้เลย เสียงใกล้เคียงกันมาก แต่อาจจะไม่ถึงเลยที่เดียว เพราะต่างกันตรง DAC แต่ก็ดีกว่าเดิม ทั้งลูกเบส และความใส

มอบให้เป็นของขวัญพิเศษครับ ฟรี แต่ท่านต้องลบไดร์เวอร์เก่าออกให้หมด มิฉะนั้นจะลงไม่ได้นะครับ ตัวนี้ออกมาก็นานพอสมควรแล้วครับ มีทั้ง XP และ Vista คับ
For XP    http://rapidshare.com/files/151893417/Audigy_to_X-Fi_Extreme_Audio_1_04_0079_XP_Vista_4_1.rar.html
For Vista http://rapidshare.com/files/151896076/Audigy_to_X-Fi_Extreme_Audio_1_04_0079_XP_Vista_4_2.rar.html

เป็นการตอบแทนสำหรับสิ่งดีๆในบ้านนี้ที่ผมได้รับครับ

อันนี้เป็นบทความเปรียบเทียบเม็ดต่อเม็ดครับ จะได้มีความรู้มากขึ้น ว่า Creative มันแค่เปลี่ยนบางชิ้นเองแล้วหลอกขายคนที่ไม่รู้ ได้กำไรมหาศาลเลย อิอิ เราละเป็นทาสไปเลย
http://jimmyauw.com/2007/01/16/x-fi-extreme-audio-audigy-se/

m sound

• บุคคลทั่วไป
Re: แจกฟรี Driver Audigy value to X-Fi Audio เสียงดีกว่าเดิมแน่นอน แยกไลท์ได้ชัวร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2009, 08:39:54 น. »
สู้ม่ายหวาย....เดี๋ยว..ดึก ๆ จะลองดูใหม่....ยังไงก็ขอขอบคุณมากครับ...อยากลองดูครับ... :em01:

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
Re: แจกฟรี Driver Audigy value to X-Fi Audio เสียงดีกว่าเดิมแน่นอน แยกไลท์ได้ชัวร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2009, 20:31:42 น. »
ขอบคุณมากครับ พอดีกำลังจะได้ตัวนี้พอดี ประหยัดได้เยอะครับ
แถมแยกลายให้ด้วย

ออฟไลน์ ปิยะ

• ระดับ 3
  • *
  • No. 6DDA0488 (ครูภูมิ)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2009, 10:38:54 น. »
ลบไดร์เวอร์เก่าทำอย่างไรครับ

terasak69

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2009, 08:14:55 น. »
ลองโหลดไปติดตั้งแล้วครับ ติดตั้งยากหลายรอบมาก พอติดตั้งได้ใช้งานแล้วมันไม่มีตัวดหลด ซาวฟอนด์ อะคับ หรือว่าติดตั้งไม่สมบูรณ์ครับ เจ้าของช่วยอธิบายหน่อยครับ หรือกรุณาลงขั้นตอนติดตั้งแบบมีรูปประกอบจะดีมากครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

natthaset

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2009, 08:54:30 น. »
ขอบคุณมากครับ :em01:

terasak69

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2009, 10:33:27 น. »
อีกทีครับมันขึ้น Entertrenment Mode สลับ Mode ไม่ได้ครับหรือมีวิธีสลับอย่างไรครับอะบายหน่อย นะนะนะนะนะนะนะนะนะ

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2009, 13:02:53 น. »
สลับโหมดไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2009, 13:34:12 น. »
โหลดไม่ได้จ้า  ใครช่วยหาที่วางให้ใหม่ได้ไหมครับ  แต่ก็ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายวิโรจน์2009

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • H\L 7EE4286E
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2009, 14:03:55 น. »
ผมก็วางลิ่งไม่เป็นเสียด้วยครับ  สำหรับท่านที่ใช้ซาวด์ออนบอดอยู่ด้วยให้ปิดออนบอดด้วยครับโปรแกรมตัวนี้ ไม่ซับพอร์ดกับพวกออนบอร์ดครับ ควรใช้แต่ซาวด์ออดีจี้อย่างเดียวครับ เคยเอามาลงใช้พร้อมกับออนบอดเดี้ยงทุกเครืองครับ ไม่รู้บอกถูกหรือเปล่าถ้าผิดขออภัยครับ