ผู้เขียน หัวข้อ: เล่น eXtreme Karaoke ทำไมเสียงแปลกๆครับ  (อ่าน 3608 ครั้ง)

lm_kittisak

• บุคคลทั่วไป
เล่น eXtreme Karaoke ทำไมเสียงแปลกๆครับ
« เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2007, 14:52:26 น. »
ผมเพิ่งจะเล่นครั้งแรกครับ ทำไมมันฟังแปลกๆครับ เสียงเครื่องดนตรีเวลาโซโล่ครับ พวกกีต้าร์ แซ็ก เวลาโซโล่ขึ้นเสียงสูงมันจะเพี้ยนครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: เล่น eXtreme Karaoke ทำไมเสียงแปลกๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2007, 15:16:22 น. »
ผมเพิ่งจะเล่นครั้งแรกครับ ทำไมมันฟังแปลกๆครับ เสียงเครื่องดนตรีเวลาโซโล่ครับ พวกกีต้าร์ แซ็ก เวลาโซโล่ขึ้นเสียงสูงมันจะเพี้ยนครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ช่วยแจ้ง version ของโปรแกรมและชื่อเพลงที่มีปัญหาด้วยครับจะตรวจสอบ ให้ครับ

neoclup

Re: เล่น eXtreme Karaoke ทำไมเสียงแปลกๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2007, 16:10:47 น. »
เซ็ท ค่าต่าง ๆ หรือยังครับ

jake

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2007, 16:53:03 น. »
จริงครับ เซ็ท แล้วยัง แล้วเซ็ท ยังไงครับ ผมก็ไม่รู้ครับ ตอบหน่อยครับ

lm_kittisak

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2007, 17:07:11 น. »
ไม่รู้ว่าเป็นเวอร์ชั่นไหนครับ โหลดมาจากหน้าดาวน์โหลดนี่แหละครับ ส่วนเพลงที่เป็นเท่าที่ฟังแล้วก็มี เปิดใจสาวแต หนุ่มบาวสาวปาน บัวผัน สุดท้ายคืออ้ายเจ็บ และอีกเยอะเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2007, 17:09:10 น. »
ไม่รู้ว่าเป็นเวอร์ชั่นไหนครับ โหลดมาจากหน้าดาวน์โหลดนี่แหละครับ ส่วนเพลงที่เป็นเท่าที่ฟังแล้วก็มี เปิดใจสาวแต หนุ่มบาวสาวปาน บัวผัน สุดท้ายคืออ้ายเจ็บ และอีกเยอะเหมือนกันครับ

ลืมถามไปครับ ท่านใช้ Sound อะไรอยู่ครับ
Sound Module หรือ SoundFont+Creative หรือ SoundFont+Onboard หรือ VSTi ฯลฯ

chollathee

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2007, 17:57:16 น. »
Set "Transpose Key" to "Player Tune", all problem will corrected. >:D

lm_kittisak

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2007, 21:52:56 น. »
ใช้ได้แล้วครับ ไม่รู้ไปทำอะไรมัน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ อ้อ ผมใช้ Creative 5.1 SB0100 ครับ

ออฟไลน์ pac

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#xxxxx7486B60Bxxxxx
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2007, 07:51:04 น. »
ต่อไปก็คงเพลิดเพลินกับ xtreme เน๊อะท่านเนอะ. ;D