ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเกี่ยวกับ TV Out และ Karaoke แบบ MV  (อ่าน 3341 ครั้ง)

pure126

• บุคคลทั่วไป
ปัญหาเกี่ยวกับ TV Out และ Karaoke แบบ MV
« เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2007, 11:25:21 น. »
เนื่องจากผมได้ทดลองเล่น Karaoke แบบ Midi สลับกับ MV Karaoke จะพบปัญหาเวลากด End เพื่อจบเพลง MV Karaoke และต่อด้วย Midi จะทำให้ภาพค้างบนหน้าจอทีวีครับ
แต่ถ้าปล่อยให้เพลงจบเอง ก็เล่นได้ปกติไม่มีปัญหาภาพค้างบนจอทีวีแต่อย่างใดครับ
ผมใช้ TV Out บนการ์ด VGA ครับ และต้องเซ็ตออฟชั่น VDO Full Screen ด้วย ไม่งั้นจะไม่แสดงภาพที่เป็นไฟล์ Movie ทั้งหมดเลย รวมถึง BG ที่เป็น Movie และเป็นทั้งโน๊ตบุคและ PC เลยครับ เท่าที่ลองมา ยังไงรบกวนท่าน X-men ช่วยตรวจสอบและแก้ไขปัญหาดังกล่าวด้วยครับ
หรือท่านสมาชิกลองทำแบบที่ผมบอกมาแล้วช่วงกันแจ้งปัญหาเข้ามาด้วยก็ได้นะครับ จะได้รู้ว่าเป็นเพราะอะไรแน่ และปัญหาดังกล่าวเป็นเหมือนกันหรือไม่
TV Out บนการ์ด VGA และช่อง Video Out ของ Notebook ครับ

ขอบคุณครับ
(ขออภัยที่ไม่ได้เซฟรูปมาให้ดู เนื่องจากอยู่ที่ทำงานครับ)

pure126

Re: ปัญหาเกี่ยวกับ TV Out และ Karaoke แบบ MV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2007, 14:33:21 น. »
ไม่มีใครเคยใช้ เคยลอง หรือเจอปัญหานี้บ้างเหรอคับ  :( แย่จัง

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: ปัญหาเกี่ยวกับ TV Out และ Karaoke แบบ MV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2007, 14:41:59 น. »
อื่มเดี๋ยวลองให้กด End แล้วให้เพลงเลื่อนไปที่ต่ำแหน่งสุดท้ายของเพลงแล้วปล่อยให้จบเอง
ใน build ถัดไปให้ครับว่าจะเกิดปัญหาตามที่แจ้งมาหรือเปล่า  :) :) :)

pure126

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 8 กรกฎาคม 2007, 12:05:03 น. »
ขอบคุณมากครับท่าน x-men ตอนนี้กำลังโหลดตัว Build 9 alpha 4 อยู่ครับ เด๋วลองทดสอบแล้วจะแจ้งผลให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ออฟไลน์ สมชายทุมอาริยะ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#:740CB299
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 8 กรกฎาคม 2007, 19:43:59 น. »
ถามพี่นากระแซงซิครับว่าเป็นไงบ้างนะครับเรื่องนี้เห็นว่าแกตามๆเรื่องนี้อยู่เช่นกันนะครับทุกท่านไม่รู้ว่าหายยังน่ะครับ

Weerawut

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2007, 00:26:44 น. »
เป็นเหมือนกันเลยครับผม ค้างๆ ต้องใช้วิธี สับ monitor ไปมาครับ เป็นการรีเซ็ทหน้าจอครับ
แนะนำ คุณ เอ๊กซ์เม็น ให้ เซ็ตการเปลี่ยน midi ไป mv  แบบเนียน ๆเลยครับ อย่างสมมุติหน้า midi เซ็ตหน้าจอแบบslideshowแล้ว พอตัดไปคาราโอเกะ แล้วตัดมา midi ก็อยากให้มันสไลด์โชว์ต่อได้อ่ะครับ