ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 3581 ครั้ง)

ก๊อต

• บุคคลทั่วไป
ช่วยด้วยครับ
« เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 20:06:00 น. »
ผมลงวินโดว์ใหม่แล้วแล้วผมติดตั้งโปรมแกรม xtreme ใหม่แล้วใส่ลายเซ็นตัวเดิมที่เคยให้มาทำไมเข้าโปรแกรมไม่ได้ ผมพึ่งลงครังเดียวเองใหนว่าลงได้ตังสามครั้งครับ danupholgoss@yahoo.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 ตุลาคม 2007, 17:11:27 น. โดย ก๊อต »

poom

Re: ช่วยด้วยครับ ด่วนมากๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2007, 23:20:59 น. »
 ;D ใจเย็น ๆ ครับ  ท่านทุกปัญหาแก้ได้ ถ้าสมาชิกร่วมมือกัน

1.ซื้อที่ราคา 500 บาท ขอไลเซนต์ ได้ 3 ครั้ง หมายความว่า
1.1 ท่านสามารถนำไปติดตั้งได้ 3 เครื่อง  หมดแล้ว ต้องซื้อใหม่
1.2 ท่านสามารถติดตั้งได้ 1 เครื่อง 1 ไลเซนต์ เหลืออีก 2 ไลเซนต์ท่านเก็บไว้
ใช้ตอนที่เครื่องของท่านมีปัญหา ให้ท่านติดตั้งโปรแกรม แล้ว Save ไฟล์ License
แนบไปกับอีเมล์ ส่งไปหาท่าน X men เพื่อขอเลขใหม่ (เลขในครั้งที่ 1 ใช้ไม่ได้)

เมื่อท่าน X men ตอบเมล์กลับมาท่านก็นำเลขไปใส่ก็ใช้ได้ครับ
--------------------
ทำอย่างไรให้ใช้ไลเซนต์เดิมได้ตลอด ไม่ต้องขอใหม่....ให้ทำดังนี้
1.ติดตั้งลงในไดรฟ์ D:\
2.เมื่อต้องการติดตั้งวินโดวส์ให้  ให้ฟอแมต HDD เท่านั้น
ห้ามแบ่งพาร์ทิชั่นใหม่ ในทุกไดรฟ์
3. ใช้ OS ตัวเดิม เช่น ตอนติดตั้งเอ๊กทรีม ท่านใช้ Win 98 ก็ต้องใช้ Win98ไปตลอด
ถ้าท่านเปลี่ยนไปใช้ WinXP ต้องขอเลขใหม่ครับ
------------

ก๊อต

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2007, 00:08:00 น. »
ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่ให้ความรู้เกียวกับโปรแกรม

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL740E3299
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2007, 07:09:12 น. »
เหอ เหอ เหอ .....อย่าเพิ่งตกใจ เพราะผมทำเจ็ง ไปแล้ว 3 ครั้ง  ตอนนี้ใช้ได้กับโน้ตบุ๊คอย่างเดียว ส่วนเดสทอป เจ็ง หมดเลย ต้องสั่งซื้อใหม่อีกแล้ว ครับท่าน เหอ เหอ เหอ.....................

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2007, 12:25:37 น. »
ลืมครับ ....อยากถามว่า ถ้าใช้ XP 2006  แล้วจะเปลี่ยนไปใช้ XP 2007 V 6  แต่ต้อง ฟอร์แมท ไดรฟ์ C ใหม่ อย่างนี้จะต้องขอ ไลเซนต์คีย์ ใหม่หรือเปล่าครับ
 (แล้วท่าน X-men หายไปไหนหว่า.. ผมยังไม่ได้ไลเซนต์คีย์เลย..............)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2007, 12:34:51 น. »
ลืมครับ ....อยากถามว่า ถ้าใช้ XP 2006  แล้วจะเปลี่ยนไปใช้ XP 2007 V 6  แต่ต้อง ฟอร์แมท ไดรฟ์ C ใหม่ อย่างนี้จะต้องขอ ไลเซนต์คีย์ ใหม่หรือเปล่าครับ
 (แล้วท่าน X-men หายไปไหนหว่า.. ผมยังไม่ได้ไลเซนต์คีย์เลย..............)

ยังไม่ได้รับ mail เลยครับส่งมาให้ใหม่นะครับผม

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2007, 13:03:12 น. »
Somsa_ke@yahoo.com ครับ ผมส่งให้ทาง PM และหัวข้อขอไลเซนต์คีย์แล้วครับ
แล้วตกลงถ้าทำแบบที่ว่านี้ จะต้องขอไลเซนต์คีย์ใหม่ หรือเปล่าครับ

sunun_nun

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2007, 15:40:44 น. »
ท่านใดที่มีปัญหาในการลงวินโดว์ใหม่แล้วใช้งานโปรแกรมไม่ได้ติดต่อท่าน XMEN เลยครับ คุยแบบตัวต่อตัวกับท่านเลยครับ ขนาดของผมเปลี่ยน MB อัพเดทไบออส ท่านยังให้ไลเซ็นต์ผมใหม่เลย ขนาดใช้ไปหมดทั้งสามไลเซ็นต์แล้วนะครับ ผมว่าเงิน ๕๐๐ บาท นี่คุ้มค่าเกินราคาจริง ๆ ครับ และต้องขอขอบคุณท่าน XMEN ด้วยสำหรับความอนุเคราะห์ในครั้งที่ผ่าน

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 1 ตุลาคม 2007, 22:23:56 น. »
ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ...คืออยากจะอัพวินโดว์ในโน้ตบุ๊ค จาก XP 2006 เป็น XP 2007 v6 รุ่นใหม่นะครับ แต่กลัวมันจะเจ๊งอีก เพราะตอนนี้เพิ่งสั่งซื้อโปรแกรม EXtreme ใหม่อ่ะครับ XP 2007 รุ่นใหม่ ต้องฟอร์แมทเครื่องด้วยครับ มันไม่ให้ลงแบบอัพเดท กลัวเจ็งอีกครับ เหอ เหอ .........

ศิริพงษ์

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 2 ตุลาคม 2007, 16:56:49 น. »
ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ...คืออยากจะอัพวินโดว์ในโน้ตบุ๊ค จาก XP 2006 เป็น XP 2007 v6 รุ่นใหม่นะครับ แต่กลัวมันจะเจ๊งอีก เพราะตอนนี้เพิ่งสั่งซื้อโปรแกรม EXtreme ใหม่อ่ะครับ XP 2007 รุ่นใหม่ ต้องฟอร์แมทเครื่องด้วยครับ มันไม่ให้ลงแบบอัพเดท กลัวเจ็งอีกครับ เหอ เหอ .........

เครื่องผม ตอนแรก XP PACK 1  ต่อมา อัพ เป็น 2  แล้วก็ 3 ยังใช้ลายเซ็น อันเดิม   (คำเตือน ห้ามดื่มเกินวันละ 2 ขวด  เอ๊ยย.. ต้องลงไว้ไดรว์  D เท่านั้น)