ผู้เขียน หัวข้อ: ลองฟังดูครับเพลงนี้ canon rock เล่นจากsf2ตัวใหม่ผมครับ  (อ่าน 2753 ครั้ง)

ออฟไลน์ บ่าวขี่เหล่า

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84F (MP) <<พังไปแล้ว 768E19E1 (MP)
ลองฟังดูครับเพลงนี้ canon rock เล่นจากsf2ตัวใหม่ผมครับ
« เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2009, 19:17:24 น. »
http://upload.one2car.com/download/download.aspx?pku=258B606B55WR41LVB[FSHK[19DEM7U
ผลออกมาเป็นประการไดติชมได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ธันวาคม 2009, 17:18:47 น. โดย บ่าวขี่เหล่า »

koolkun

• บุคคลทั่วไป
Re: ลองฟังดูครับเพลงนี้ canon rock เล่นจากsf2ตัวใหม่ผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2009, 15:54:57 น. »
http://upload.one2car.com/download/download.aspx?pku=258B606B55WR41LVB[FSHK[19DEM7U
ผลออกมาเป็นประการไดติชมได้ครับ
บ๊าวขี่เหล่า ครับ
 ฟังให้แล้ว ก็ถูกกับเพลงนะครับ เพลงสตริงก็ต้องแบบนี้ ดนตรีก็เยี่ยมครับ กลองก็เจ๋ง
ลองลอง ๆ แนวอื่นอีกบ้างนะครับ ประเภทเข้ากับ ลำซิ่งน่ะ จะคอยฟังนะครับ
ผมติดตามผลงานของท่านเสมอ แต่ซุ่ม ๆน่ะ ไม่ค่อยได้โพสต์กับเขาหรอก
 ขอให้โชคดีมีกำลังใจนะครับ

koolkun

Re: ลองฟังดูครับเพลงนี้ canon rock เล่นจากsf2ตัวใหม่ผมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2009, 16:15:29 น. »
อีกนิดนะครับ
ต้องขอขอบพระคุณท่านเป็นอย่างสูงครับ  ผมไม่ได้แจ้งให้ท่านทราบว่าผมดูด สาวฟ้อนของท่านไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาต "มาล๊อกก๊อกแก๊ก" น่ะครับ ผมประทับใจมาก ถูกใจที่ท่านทำซาวด์ได้คล้ายเครื่องดนตรีมาก โดยเฉพาะ เสียงขลุ่ย  ดนตรีจีน ๆ  อื่น ๆ ก็เพราะพริ้ง ไม่มีใครเหมือน  ซึ่งลองใช้ตัวอื่น ๆ แล้วก็ต้องหันมาใช้ของท่านอีก  โดยเฉพาะหากเป็นเพลงบรรเลงละก้อ สุดยอดเลย  ผมไปใช้ในงานฉลองงานหนึ่ง คนฟังก็ค่อนข้างมีอายุ เขาชอบเพลงช้า ๆ บรรเลง  ผมปรับให้เป็นเสียงขลุ่ย  เขายังนึกว่าเป็นเพลง MP3 จะขอก๊อบ น่ะ

ไงต้องขอขอบพระคุณไว้ นะที่นี้ด้วยนะครับ  ที่ผลิตผลงานมาให้เป็นวิทยาทานแก่มวลสมาชิก หากมีไรที่จะให้ผมช่วยเหลือก็บอกนะครับ  จะได้ตอบแทนท่านบ้าง
แต่ไม่น่าเชื่อที่ท่านยังเป็นระดับอนุบาล สงสัยจะเชี่ยวชาญมาจากเวปอื่นนะเนี่ย
 ขอให้ท่านประสบผลสำเร็จในทุก ๆ ด้านตลอดไปนะครับ
ด้วยความนับถือ และขอบคุณอีกครั้ง

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84F (MP) <<พังไปแล้ว 768E19E1 (MP)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2009, 20:35:09 น. »
อีกนิดนะครับ
ต้องขอขอบพระคุณท่านเป็นอย่างสูงครับ  ผมไม่ได้แจ้งให้ท่านทราบว่าผมดูด สาวฟ้อนของท่านไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาต "มาล๊อกก๊อกแก๊ก" น่ะครับ ผมประทับใจมาก ถูกใจที่ท่านทำซาวด์ได้คล้ายเครื่องดนตรีมาก โดยเฉพาะ เสียงขลุ่ย  ดนตรีจีน ๆ  อื่น ๆ ก็เพราะพริ้ง ไม่มีใครเหมือน  ซึ่งลองใช้ตัวอื่น ๆ แล้วก็ต้องหันมาใช้ของท่านอีก  โดยเฉพาะหากเป็นเพลงบรรเลงละก้อ สุดยอดเลย  ผมไปใช้ในงานฉลองงานหนึ่ง คนฟังก็ค่อนข้างมีอายุ เขาชอบเพลงช้า ๆ บรรเลง  ผมปรับให้เป็นเสียงขลุ่ย  เขายังนึกว่าเป็นเพลง MP3 จะขอก๊อบ น่ะ

ไงต้องขอขอบพระคุณไว้ นะที่นี้ด้วยนะครับ  ที่ผลิตผลงานมาให้เป็นวิทยาทานแก่มวลสมาชิก หากมีไรที่จะให้ผมช่วยเหลือก็บอกนะครับ  จะได้ตอบแทนท่านบ้าง
แต่ไม่น่าเชื่อที่ท่านยังเป็นระดับอนุบาล สงสัยจะเชี่ยวชาญมาจากเวปอื่นนะเนี่ย
 ขอให้ท่านประสบผลสำเร็จในทุก ๆ ด้านตลอดไปนะครับ
ด้วยความนับถือ และขอบคุณอีกครั้ง

ขอบคุณมมากครับผมก็ทำSF2มานานแล้วละครับเกือบๆจะ4-5ปีละครับแต่ไม่ค่อยได้แจกเท่าไหร่ผมก็ได้ความรู้เรื่องนี้จากการถามครูภูมิ ท่านหนุ่มเมือนน่าน ท่านฉัตร ท่านเก่ง แต่ก็ยังไม่เนียนเท่าไหร่แต่เรื่องขลุ่งคือเป็นความชอบส่วนตัวในเสียงตัวนี้คือเคยเอาของท่านอื่นมาลองยำดูแล้วเสียงยังไม่ตรงตามที่ต้องการผมเลยลองเอาขลุ่ยจริงโหวด ฟลุ๊ต มาลองทำแล้วลองเทียบเสียงจากเพลงล่องเรือหารักดูเลยน้ำเสียงออกมาแบบนี้ครับ และต้องขอบคุณท่านที่กล่าวมาด้วยครับที่เคยแนะนำการทำSF2มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ธันวาคม 2009, 20:38:04 น. โดย บ่าวขี่เหล่า »

• ระดับ 5
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2009, 20:42:01 น. »
สำหรับตัวนี้ลองทำออกมาจะเป็นแนวลูกทุ่ง สตริง ไม่เน้นหมอลำเท่าไหร่ครับเพราะไม่ได้เจาะจงเรื่องพิณไว้เพราะว่าถ้าทำกีตาร์เบอร์26ไว้เป็นพิณพอไปเล่นกับเพลงลูกทุ่ง สตริง ที่เป็นเสียงกีตาร์แจ๊สมันจะออกแปลกๆครับ

NauenGSpooN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 19:55:38 น. »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2009, 20:02:10 น. »
สำหรับตัวนี้ลองทำออกมาจะเป็นแนวลูกทุ่ง สตริง ไม่เน้นหมอลำเท่าไหร่ครับเพราะไม่ได้เจาะจงเรื่องพิณไว้เพราะว่าถ้าทำกีตาร์เบอร์26ไว้เป็นพิณพอไปเล่นกับเพลงลูกทุ่ง สตริง ที่เป็นเสียงกีตาร์แจ๊สมันจะออกแปลกๆครับ

เสียงพิณก็ไปวางไว้พรีเซ็ทอื่น เช่น ลำซิ่งแทนครับ

ขอบคุรที่ให้สิ่งดีดีแก่มวลสมาชิกครับ