ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ เจอบัญหา เล่นเพลง VCD(dat)ได้ แต่ไม่สามารถเล่นเพลง AVIได้  (อ่าน 3424 ครั้ง)

keth007

• บุคคลทั่วไป
ช่วยทีครับ ผมมือใหม่..........คือผมแปลง vcd karaoke (.dat) มาเป็น .avi แล้วเพี่มเข้าไปใน list โดยใช้ video karaoke manager แล้วทำการ listerในโปรแกรม all in one karaoke........หลังจากนั้นก่อเล่นปกติ แต่เจอบัญหาคือ เล่นเพลง VCD(dat)ได้ แต่ไม่สามารถเล่นเพลง AVIได้คือหน้าจอเป็นสีดำ แต่ได้ยินเสียงเพลง.........งงครับไม่รู้เป็นเพราะอะไร?  ??? thanks in advance from keth007@hotmail.com

ออฟไลน์ พนมไพร

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#6C8B3609 ( ชายโสด )
ปัญหาที่การ์ดจอครับ ถ้าเป็น  all in one karaoke  ลองตั้งค่าการ์ดจอใหม่
แต่ถ้าใช้ xtreme karaoke  ไม่มีปัญหาครับ  ทั้งโน๊ดบุค  และ  PC 

wachi

ของผมก็เคยเป็น แต่เมื่อเอา K-LITE Codec ใส่ลงไป ก็หาย
แปลกใจว่าแปลง file.DAT ไป .AVIทำไม

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
copy right

burapagame

ของผมก็เคยเป็น แต่เมื่อเอา K-LITE Codec ใส่ลงไป ก็หาย
แปลกใจว่าแปลง file.DAT ไป .AVIทำไม

ถูกต้องนะครับ ลง k-lite codec ก็หายแล้วคับ