ผู้เขียน หัวข้อ: ลงโปรแกรมไม่ได้ครับ มันขึ้นแบบนี้  (อ่าน 8195 ครั้ง)

ออฟไลน์ numsound

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 5DD804B3 (ลุงกานต์)
ลงโปรแกรมไม่ได้ครับ มันขึ้นแบบนี้
« เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 13:32:37 น. »

ออฟไลน์ ภูวดิษฐ์

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL740E3299
Re: ลงโปรแกรมไม่ได้ครับ มันขึ้นแบบนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 13:34:23 น. »
เลือก คอนทินิว แอนนี่ อะเวย์ เลยครับ

มันต้องการให้ยืนยันการลงโปรแกรมเท่านั้น

เป็นระบบป้องกันของวินโดว์

• ระดับ 3
  • *
Re: ลงโปรแกรมไม่ได้ครับ มันขึ้นแบบนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 13:38:27 น. »
ครับผม

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 19:20:07 น. »
ทำไมมันช้ากว่า เวอร์ชั่นแคร็กอีกครับนี่ รึยังงัย ขอคำปรึกษาแหน่

สเปคเครื่อง

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 19:38:15 น. »
ลองดูใน Task Manager ว่ามี process ตัวไหนที่ใช้ CPU เยอะ ๆ

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 19:54:10 น. »
ลองดูใน Task Manager ว่ามี process ตัวไหนที่ใช้ CPU เยอะ ๆ
ดูแล้วครับ มีีตัวนี้ตัวเดียวครับที่ใช้เยอะ เปิดแค่เอกตรีม ตัวเดียวครับ ไม่รุ็็เปนรัย สงสัยไม่ถูกชะตากับของแท้นี่ นึกว่าจะดีกว่าของเทียม เด๋วจะลองๆดูอีกที ไม่ได้ยังงัยจะมาบอก

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 20:03:53 น. »

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 20:06:31 น. »
เลือก คอนทินิว แอนนี่ อะเวย์ เลยครับ

มันต้องการให้ยืนยันการลงโปรแกรมเท่านั้น

เป็นระบบป้องกันของวินโดว์
พอกด มันก็ขึ้นแบบนี้เลยเด้อ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 20:08:28 น. »
ลองลบไฟล์ ที่ขึ้นต้นด้วย x-karaoke ใน c:\windows ออกให้หมด ,เข้าโปรแกรมแล้วตั้งค่าใหม่ครับ  อาจช่วยได้

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 20:09:22 น. »
มันเป็นจั่งได๋กะบอกแหน่เด้อ งงมากๆ เลย รึวินโด ไม่ดี ผมใช้ แพค 2 แบบ ออริจิ.. รือ คอมมันฮ้างแล้วกะบอกแหน่
แอบเมียเล่น เด๋วมาอ่าน รบกวนหน่อยเด้อ  :devil:

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 20:09:43 น. »
ดูแล้วครับ มีีตัวนี้ตัวเดียวครับที่ใช้เยอะ เปิดแค่เอกตรีม ตัวเดียวครับ ไม่รุ็็เปนรัย สงสัยไม่ถูกชะตากับของแท้นี่ นึกว่าจะดีกว่าของเทียม เด๋วจะลองๆดูอีกที ไม่ได้ยังงัยจะมาบอก

ผมยืนยันว่าของแท้ดีกว่าของเถื่อนแน่นอนครับ
เพียงแต่ว่า ของแท้มีฟังก์ชั่นมากมายมหาศาล
จนของเถื่อนเทียบไม่ติดแม้แต่นิดเดียวน่ะครับ
ก็อาจจะต้องใช้ทรัพยากรมากขึ้นเป็นธรรมดา
และอาจจะมีส่วนใดที่เรายังตั้งค่าไม่เหมาะสม
เมื่อตั้งค่าได้เหมาะสมแล้ว และเล่นได้สะดวก
เชื่อว่าท่านจะต้องลืมของเถื่อนเหมือนผมครับ. ;D
 :beer:

suthara

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 20:23:21 น. »
ผมยืนยันว่าของแท้ดีกว่าของเถื่อนแน่นอนครับ
เพียงแต่ว่า ของแท้มีฟังก์ชั่นมากมายมหาศาล
จนของเถื่อนเทียบไม่ติดแม้แต่นิดเดียวน่ะครับ
ก็อาจจะต้องใช้ทรัพยากรมากขึ้นเป็นธรรมดา
และอาจจะมีส่วนใดที่เรายังตั้งค่าไม่เหมาะสม
เมื่อตั้งค่าได้เหมาะสมแล้ว และเล่นได้สะดวก
เชื่อว่าท่านจะต้องลืมของเถื่อนเหมือนผมครับ. ;D
 :beer:

เห็นด้วย 1 เสียงครับ

ผมเองก็เจริญรอยตามมาจากรุ่น .38 ครับ

ตอนนี้เล่นของแท้รู้สึกว่าดีกว่า .38 มากครับแถมยังอัพเดทโปรแกรมฟรีอีกครับ

ลองใช้เวลา+ลองศึกษา  ผมว่าผลลัพที่ออกมาท่านจะรู้เองว่าแท้กับเทียมห่างกันมากมายครับ

nimitmai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 20:31:15 น. »
(....)

ถ้าเป็น Windows XP ให้ท่านตั้งค่าแบบนี้ครับ วินโดว์จะไม่ถามอีก ....

ออฟไลน์ บ่าวบุรีรัมย์

• ระดับ 3
  • *
  • 7EE0AD73 ลุงกานต์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 20:35:59 น. »
สำหรับผม เวอร์ชั่นไหนมา โหลดเสร็จก็เซ็ตติดตั้งแทนตัวเดิมทันที ปรับใส่ซาวฟอร์นกับแหล่งกำเนิดเสียงเท่านั้น  ใช้ได้ดีเหมือนเดิม  :thank1:

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 21:14:59 น. »
ลองลบไฟล์ ที่ขึ้นต้นด้วย x-karaoke ใน c:\windows ออกให้หมด ,เข้าโปรแกรมแล้วตั้งค่าใหม่ครับ  อาจช่วยได้
ได้แล้วครับ ทำแบบนี้ แจ่มๆๆๆ อิอิ รู้งี้ซื้อนานแระ ต้องขอบคุณซูผูซูคนเด้อ ที่ให่คำแนะนำ  :D :D

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 21:16:12 น. »
ว่าแต่ขอรายละเอียดเกี่ยวกับ การเล่น เมนู อิเลคโทนหน่อยครับ มันเล่นจั่งได๋ล่ะนี่แหม๋

nimitmai

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 21:27:11 น. »
ว่าแต่ขอรายละเอียดเกี่ยวกับ การเล่น เมนู อิเลคโทนหน่อยครับ มันเล่นจั่งได๋ล่ะนี่แหม๋

การเริ่มต้นการใช้งานในโหมดอีเลคโทนของโปรแกรม Xtreme Karaoke มีวิธีเข้าไปใช้งานได้ 2 วิธีดังนี้ครับ

วิธีที่แรก เริ่มด้วยการคลิกเมาส์ข้างขวาที่หน้าจอโปรแกรม > เลือกอีเลคโทน (Electone)

2.คลิก yes เพื่อยืนยันเข้าใช้งานในโหมดอีเลคโทน

โปรแกรมก็จะเข้าสู่ในโหมดอีเลคโทนครับ

วิธีที่ 2 กดปุ่มคีย์ลัด Ctrl+Space bar ที่แป้นพิมพ์ ( Keyboard ) ก็จะเข้าใช้งานในโหมดของอีเลคโทนได้เช่นกันครับ

ส่วนถ้าจะออกจากโหมดอีเลคโทนใหกดปุ่ม Esc ที่แป้นพิมพ์ ( Keyboard) แล้วจะมีหน้าต่างแสดงขึ้นมา
ให้กด yes เพื่อยืนยันการปิดการใช้งานในโหมดอีเลคโทนครับ

nimitmai

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 21:27:32 น. »

ในโหมดอีเลคโทน ( Electone) นั้น เราจะมารู้จักการใช้งานและการควบคุมของส่วนต่าง ๆ เพื่อง่ายต่อการ
อธิบายขอแบ่งออกเป็น 3 ส่วนดังนี้ครับ

ในส่วนที่ 1 คือ .................

จังหวะ คือ ..........

เสียง คือ ...........

ความเร็ว คือ .........

ในส่วนที่ 2 ........

กลอง       ใช้ปรับระดับความดังของเสียง กลอง   

เบส       ใช้ปรับระดับความดังของเสียง เบส   

คอร์ด1       ใช้ปรับระดับความดังของเสียง คอร์ด หรืออาจจะเป็น กีต้าร์,ออแกน ฯลฯ   

คอร์ด2       ใช้ปรับระดับความดังของเสียง คอร์ด หรืออาจจะเป็น กีต้าร์,ออแกน ฯลฯ   

โซโล่1       ใช้ปรับระดับความดังของเสียง โซโล่ หรืออาจจะเป็น กีต้าร์โซโล,แซก,ทรัมเป็ต ฯลฯ   

โซโล่2       ใช้ปรับระดับความดังของเสียง โซโล่ หรืออาจจะเป็น กีต้าร์โซโล,แซก,ทรัมเป็ต ฯลฯ   

เสียง       ใช้ปรับระดับความดังของเสียงรวมทั้งหมด   

ในส่วนที่ 3 ............

-จังหวะเริ่ม- .......

-จังหวะส่ง / ปกติ- ......

-ลูกส่ง-

-จังหวะจบ-

nimitmai

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 21:27:51 น. »
 การควบคุมคำสังการใช้งานและการคีย์คอร์ดที่แป้นพิมพ์ (Keyboard) ในโหมดอีเลคโทนแสดงได้ดังนี้ครับ

nimitmai

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 21:28:11 น. »

ลองมาเริ่มต้นการใช้งานกันดูนะครับ ให้เราดูที่หน้าต่าง เอ๊กทรีม อีเลคโทน เราจะมาตั้งค่ากันในส่วนแรก
คือ จังหวะ กันก่อนเลยโดยการเลื่อนด้วยปุ่มลูกศรซ้าย ขวาที่แป้นพิมพ์ (Keyboard)

ให้สังเกตที่ช่องตัวเลข ของช่องจังหวะจะเป็น ตัวสีแดง

กดปุ่ม F4 ที่แป้นพิมพ์ (Keyboard) เลื่อน Scrollbar ด้านข้างของหน้าต่างลงมา ที่นี้เราจะเห็นรูปแบบของจังหวะต่าง ๆ
ซึ่งจังหวะในโหมดอีเลคโทนนี้ก็จะเริ่มจากจังหวะที่ 900,901,902,903,904 และเมื่อได้จังหวะที่เราเลือกแล้วกดปุ่ม Enter

มาดูรายละเอียดรูปแบบของจังหวะ ในแต่ละสไตล์ (style) กันบ้างนะครับ

สีเขียว คือ สามารถเลือกใช้งานได้ 
สีแดง คือ กำลังใช้งาน
สีดำ คือ รูปแบบไม่ได้กำหนดไว้

ซึ่งในแต่ละตัวจะแตกต่างกันตามแต่ผู้ dit rhythm จะกำหนดให้

เริ่มจาก

901  ลำซิ่ง มีรูปแบบให้เราเลือกเล่นได้ดังนี้

จังหวะเริ่ม    มี 3 สไตล์ (style)
จังหวะส่ง/ปกติ    มี 4 สไตล์ (style)
ลูกส่ง    มี 1 สไตล์ (style)
จังหวะจบ    มี 3 สไตล์ (style)

902  สามช่าลำซิ่ง มีรูปแบบให้เราเลือกเล่นได้ดังนี้

จังหวะเริ่ม    มี 3 สไตล์ (style)
จังหวะส่ง/ปกติ    มี 3 สไตล์ (style)
จังหวะจบ    มี 2 สไตล์ (style)

903  ลำเต้ย มีรูปแบบให้เราเลือกเล่นได้ดังนี้

จังหวะส่ง/ปกติ    มี 4 สไตล์ (style)
จังหวะจบ    มี 2 สไตล์ (style)

904  ลำซิ่ง โจ๊ะ มีรูปแบบให้เราเลือกเล่นได้ดังนี้

จังหวะเริ่ม    มี 1 สไตล์ (style)

**** แต่ถ้าจำไม่ได้ ก็กด F4 เพื่อเรียกดูจังหวะต่าง ๆ ****

nimitmai

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 21:28:33 น. »
ลองตั้งค่าจังหวะ และความเร็ว ตามนี้

901  ลำซิ่ง / ความเร็ว 130

จังหวะเริ่ม         มี 3 สไตล์ (style)
ลูกส่ง              มี 1 สไตล์ (style)
จังหวะจบ          มี 3 สไตล์ (style)

สีเขียว   คือ สามารถเลือกใช้งานได้
สีแดง   คือ กำลังใช้งาน
สีดำ   คือ รูปแบบไม่ได้กำหนดไว้

ซึ่งในแต่ละตัวจะแตกต่างกันตามแต่ผู้ dit rhythm จะกำหนดให้ 

การควบคุมการเล่น ....

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 21:40:15 น. »
(....)
ทีหลังอย่าปิด process ตัวอื่นนะครับเพราะมันสำคัญในการดูมาก
แต่ถ้าเสร็จแล้วก็ผ่านไป..ดีใจด้วยครับ..ผมก็เป็นอีกคนที่มาจาก
.38

suthara

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 6 พฤษภาคม 2010, 22:23:57 น. »
ทีหลังอย่าปิด process ตัวอื่นนะครับเพราะมันสำคัญในการดูมาก
แต่ถ้าเสร็จแล้วก็ผ่านไป..ดีใจด้วยครับ..ผมก็เป็นอีกคนที่มาจาก
.38

มาทางเดียวกันเลยครับ

มาจาก .38  สองเสียงแล้วเอ้า :D :D :D :party: :party: :party:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 7 พฤษภาคม 2010, 07:46:37 น. »
เครื่องผม Cer900  แรม 500  เล่นได้ปกตินะครับ