ผู้เขียน หัวข้อ: eXtreme Medley แบบจังหวะโซล สไตล์แบบวงดนตรีเล่นสด  (อ่าน 5576 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
eXtreme Medley แบบจังหวะโซล สไตล์แบบวงดนตรีเล่นสด
« เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2008, 19:20:44 น. »
เอามาให้ลองทดสอบอีกจังหวะครับ

Download ได้ที่นี่ครับ

:) :) :)

tharachdx

• บุคคลทั่วไป
Re: eXtreme Medley แบบจังหวะโซล สไตล์แบบวงดนตรีเล่นสด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2008, 19:30:39 น. »
อมม.ม.ม....อม.... ;D  อันนี้เข้ากันได้ดี

ลองเอาจังหวะที่ อัตตราส่วนระหว่าง นับแบ่งกับไม่แบ่ง มาต่อกันซิว่ามันจะไปกันได้ไหม เช่นรำวง ความเร็ว 180 ต่อกับ เพลงในจังหวะรำวงความเร็ว 90
ตัวอย่างเพลง เลิกเมียบ๊อกม่า ต่อกับ สงกรานต์บ้านนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2008, 19:35:18 น. โดย ผู้ใหญ่บ้านฯ »

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
Re: eXtreme Medley แบบจังหวะโซล สไตล์แบบวงดนตรีเล่นสด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2008, 21:06:05 น. »
อมม.ม.ม....อม.... ;D  อันนี้เข้ากันได้ดี

ลองเอาจังหวะที่ อัตตราส่วนระหว่าง นับแบ่งกับไม่แบ่ง มาต่อกันซิว่ามันจะไปกันได้ไหม เช่นรำวง ความเร็ว 180 ต่อกับ เพลงในจังหวะรำวงความเร็ว 90
ตัวอย่างเพลง เลิกเมียบ๊อกม่า ต่อกับ สงกรานต์บ้านนา

ขอบคุณท่านผู้ใหญ่มากครับที่ได้แนะนำการต่อเพลงแบบนี้ให้
แก้ให้อีกรอบครับ Test 4 จังหวะรำวง
โปรแกรมจะตรวจสอบการนับแบ่งอัตโนมัติให้แล้วปรับการนับให้เท่ากัน

Download Test 4 ได้ที่นี่ครับ

รบกวนทดสอบและแจ้งข้อเสนอแนะให้ด้วยครับ :) :) :)

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2008, 21:08:06 น. »
 ;D  แม่นแล้วครับ ว่าจะถามอยู่พอดี ไอ้แบ่ง กับไม่แบ่งเนี่ย มีเยอะมาก..

หยดน้ำมิวสิค

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2008, 22:27:44 น. »

tharachdx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008, 07:37:50 น. »
รบกวนทดสอบและแจ้งข้อเสนอแนะให้ด้วยครับ :) :) :)

ok อันนี้ก็เข้ากันได้แล้ว....หิหิ

tharachdx

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008, 07:56:26 น. »
ฝากไว้ให้อ่านกัน
การเล่นเพลงประเภทเมดเล่ย์ที่ท่าน x-men กำลังทำอยู่นี้ ท่านจะต้องใช้ Midi ที่ทำมาตรงอันตราส่วนเท่านั้น ถึงจะเข้ากันได้ดี Midi ประเภทดูด หรือทำมาไม่ลงจังหวะ ย่อมจะมีสดุด หรือ ค่อมจังหวะกัน เข้ากันไม่ได้แน่นอน หากท่านมีปัญหาหลังจาก Version นี้สำเร็จและเปิดให้ดาวน์โหลด ท่านต้องทำการแก้ไขMidi  ให้มันตรงจังหวะเสียก่อน ถ้าท่านแก้ไขเองไม่ได้หรือทำไม่เป็น ก็ให้ติดต่อ ต้นสังกัดที่ท่านได้ Midi มาเอง นะครับ

เช่นตัวอย่าง ในสีทึบ คือ midi ที่ไม่ตรงจังหวะ ในสีขาวคือ midi ที่ตรงจังหวะ

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008, 10:09:05 น. »
ฝากไว้ให้อ่านกัน
การเล่นเพลงประเภทเมดเล่ย์ที่ท่าน x-men กำลังทำอยู่นี้ ท่านจะต้องใช้ Midi ที่ทำมาตรงอันตราส่วนเท่านั้น ถึงจะเข้ากันได้ดี Midi ประเภทดูด หรือทำมาไม่ลงจังหวะ ย่อมจะมีสดุด หรือ ค่อมจังหวะกัน เข้ากันไม่ได้แน่นอน หากท่านมีปัญหาหลังจาก Version นี้สำเร็จและเปิดให้ดาวน์โหลด ท่านต้องทำการแก้ไขMidi  ให้มันตรงจังหวะเสียก่อน ถ้าท่านแก้ไขเองไม่ได้หรือทำไม่เป็น ก็ให้ติดต่อ ต้นสังกัดที่ท่านได้ Midi มาเอง นะครับ

เช่นตัวอย่าง ในสีทึบ คือ midi ที่ไม่ตรงจังหวะ ในสีขาวคือ midi ที่ตรงจังหวะ

แก้ไม่ได้แล้ว มีแต่ mk ไฟล์ สามไฟล์ ลืม ฟอร์แมตทิ้งหมด เศร้าสุดๆ ใคร อยากบริจาค ได้นะครับ ติดต่อหลังไมค์ จะซาบซึ้่งสุดๆๆ

natjung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008, 11:08:51 น. »
ผมจะแก้เองเลยได้ไหม ใช้โปรแกรมไหนแก้หล่ะ พ่อผู้ใหญ่ เผื่อจะลองดูได้

pssxsx

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008, 12:37:31 น. »
ตอนนี้ Test แล้ว OK ครับ แต่ตอนออกงานภาคสนามจริงอันนั้นผมยังไม่แน่ใจครับ ยังไงจะแจ้งเข้ามาอีกทีครับหลัง Build ใหม่ออกให้ Update และออกภาคสนามแล้ว :)

ออฟไลน์ wimon

• ลงทะเบียน HL
  • กำเนิดใหม่
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2008, 21:54:06 น. »
ได้ทดสอบแล้วครับ รู้สึกว่าTest2และTest3จะสดุด อาจจะเป็นเพราะคนทำจังหวะเพลงไม่ตรงกันหรือเปล่าครับ  แต่Test1และTest4 ยอดเยี่ยมเลยครับ