ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเพิ่งซื้อ Extreme วันนี้ พอมาถึงบ้านลงตามขั้นตอนแล้วเสียบ Hard Lock เปิดโปรแกรมไม่ขี้น  (อ่าน 2886 ครั้ง)

redx

• บุคคลทั่วไป
ผมเพิ่งซื้อ Extreme วันนี้ พอมาถึงบ้านลงตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วเสียบ Hard Lock เปิดโปรแกรมไม่ขี้น ผมใช้ Windows 7 เครื่องเป็นเครื่อง Mac ครับ Dual Core 2.0 Ram 2 Gb. ไม่ทราบว่า ชนกับโปรมแกรมอะไรบ้าง ช่วยหน่อยครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
ดูไฟ Hardlock ติดเป็นสีเขียวค้างไหมครับ
ถ้ากระพริบ ให้ลองติดตั้ง Driver อีก 1 ครั้งครับ

Windows 7 เป็น 32 Bit หรือ  64 ฺBit ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ตุลาคม 2010, 22:19:56 น. โดย อนันตชัย2009 »

redx

ขอบคุณครับ ไฟเขียวติดค้างแล้วครับ

redx

แต่ไม่ขึ้นอยู่ดี เฮ้อ

ออฟไลน์ สันติ ณ บ้านลาด นครสวรรค์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8007BE14 มนตรีซาวด์อุดร
ผมเพิ่งซื้อ Extreme วันนี้ พอมาถึงบ้านลงตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วเสียบ Hard Lock เปิดโปรแกรมไม่ขี้น ผมใช้ Windows 7 เครื่องเป็นเครื่อง Mac ครับ Dual Core 2.0 Ram 2 Gb. ไม่ทราบว่า ชนกับโปรมแกรมอะไรบ้าง ช่วยหน่อยครับ
สมาชิกใหม่ เอาใจช่วยครับ  :cheer: อาจารย์ทั้งหลายช่วยหน่อยครับ หรือลองปรึกษาตัวแทนที่จำหน่ายให้ครับ :cheer: ผมก็กำลังจะทดลองเล่น WIN 7 พอดี ปกติใช้ WIN XP อยู่ครับ :cheer:

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
ใจเย็นๆครับ..
หน้าจอฟ้องว่าอะไร หลังจากที่ดับเบิ้ลคลิ๊กเข้าโปรแกรมแล้ว..

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
ใช่ลูกค้าผมหรือเปล่าไม่รู้เพิ่งซื้อไปเมื่อตอนเย็นนี้เอง

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
สู้ๆๆๆๆ  เย็นนี้ว่าจะไปหาป๋าป๊อกครับ  กำลังเดินทางกลับจากกแม่สาย

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.55E7ED68 ชายโสด
ของผมก็ WIN 7  ไม่เห็นมีปัญหา....ว่าแต่หน้าจอมันขึ้นอะไรหนอ....หากทำถูกต้องมันจะขึ้น......

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
สู้ๆๆๆๆ  เย็นนี้ว่าจะไปหาป๋าป๊อกครับ  กำลังเดินทางกลับจากกแม่สาย

ฮ่วย..ไปตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
เบื้องต้นปรึกษาตัวแทนจำหน่ายที่ท่านได้ Hardlock ไป

เดี๋ยววันนี้ถ้าว่างจะลองทดสอบให้ ใช้เครื่อง Macintosh run windows xp
เพราะบ่ายๆ มีโครงการไปบ้านหนุ่มเมืองลำดวนแล้วจะเลยไป แกลง ระยอง
อาจไม่มีเวลาทดสอบให้

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
 ใน device manager มองเห็นตัวนี้ไหมครับ
แล้วในขณะที่เรียกใช้ Program มี message อะไรบ้างครับ

[ ]

keenew

ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ  ;)

redx

ขอบคุณครับทุกท่านเลย สำหรับคุณป๊อก มิวสิค ใช่แล้วครับผมคือลูกค้าพี่ไง แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้อยู่ดี เพิ่งมีเวลาแก้ไข ครับ เวลาดับเบิ้ลคลิ๊กก็เป็นวงกลมแล้วก็เงียบ Driver Hard Lock ขึ้นปกติ ครับ

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
ขอบคุณครับทุกท่านเลย สำหรับคุณป๊อก มิวสิค ใช่แล้วครับผมคือลูกค้าพี่ไง แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้อยู่ดี เพิ่งมีเวลาแก้ไข ครับ เวลาดับเบิ้ลคลิ๊กก็เป็นวงกลมแล้วก็เงียบ Driver Hard Lock ขึ้นปกติ ครับ

ถ้าอยู่ใกล้ท่านป๊อก ก็ยกเครื่องให้ท่านป๊อกดูให้ครับ รับรองผ่าน.

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
รีบเอามาเลยครับ เดี๋ยวตอนเย็นต้องต้อนรับทีมอ้อมทีปทั่วไทยจากเชียงราย
มี X-MEN หมอชาติ เป็นต้น

• **
รีบเอามาเลยครับ เดี๋ยวตอนเย็นต้องต้อนรับทีมอ้อมทีปทั่วไทยจากเชียงราย
มี X-MEN หมอชาติ เป็นต้น

ได้เจอเจ้าของโปรแกรมตัวจริงเสียงจริงและทีมงาน....รับรองปัญหาจบครับ

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์

เครื่องเป็นเครื่อง Mac ครับ

XP หรือ Win7 ถ้าเป็น pc นี้ได้แน่นอนครับ แต่กับ Mac ยังไม่เคยลอง ยังไงรอท่านผู้รู้ครับ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
สรุปว่าล้างลง winxp

ออฟไลน์ อนุวัฒน์ นายายอาม

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 55DAED74 - อนันตชัย 5E624E73 น้าเอก ศรีราชา
สรุปว่าล้างลง winxp
win 7 ลงไม่สมบูรณ์เหรอครับ  เครื่องผม win7 ไม่เห็นมีปัญหา ลงปั๊บ เล่นได้ปุ๊บ  อิอิ

ลง xp ก็ดีอย่าง ไม่หนักเครื่อง เล่นง่าย  สรุปว่าได้หรือยัง