ผู้เขียน หัวข้อ: ผมใช้ไม่ได้ครับ (ทำตาม 16 ขั้นตอนการโหลด SoundFont สำหรับ SB.Live )  (อ่าน 1665 ครั้ง)

วัฒน์ท่าเรือ

• บุคคลทั่วไป
ผมเคย download sound font  ชื่อ  BANGFAI_Bfd1080 ไปครับแล้วทำตาม 16 ขั้นตอนการโหลด SoundFont สำหรับ SB.Live  ขั้นตอน ที่คลิกขวาแล้ว xpand icon ของ sound font มันไม่เปลี่ยนเป็นรูป กุญแจซอล มันเป็นรูปเหมือนเดิม ( ตามรูปที่แนบมา ) พอทำตามครบทุกขั้นตอน แล้วก็ใช้ไม่ได้ครับ ท่านใดทราบช่วยแนะนำด้วยครับ

Re: ผมใช้ไม่ได้ครับ (ทำตาม 16 ขั้นตอนการโหลด SoundFont สำหรับ SB.Live )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2008, 02:45:09 น. »
icon รูปกุญแจซอล ที่ว่า ( ตามรูปที่แนบมาครับ )

nimitmai

Re: ผมใช้ไม่ได้ครับ (ทำตาม 16 ขั้นตอนการโหลด SoundFont สำหรับ SB.Live )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2008, 05:33:33 น. »
  • ของผมก็เป็นอย่างรูปที่แนบมา แต่ก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหาอะไร
  • แต่ถ้าจะเปลี่ยนไปเป็นรูปกุญแจซอลอย่างที่ท่านต้องการ เข้าใจว่าจะต้องลงโปรแกรมที่แก้ไข SoundFont เช่น โปรแกรมเวียนนา ( Vienna SoundFont Studio ) อะไรพวกนี้นะครับให้มีอยู่ในเครื่องของท่านครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2008, 16:58:17 น. »
ผมใช้โปรแกรม ALL IN ONE ครับ  พอทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้ว เปิดโปรแกรม ALL IN ONE เข้าไปที่ OPTION / SOUND DEVICE มันก็ยังคงเป็นของ SB LIVE เหมือนเดิมครับ  ของคุณนิมิตใหม่ที่ว่าใช้งานได้ ตรง SOUND DEVICE มันจะโชว์อะไรครับ หรือว่า SOUND FONT ที่ผมโหลดมามันไม่สมบูรณ์หรือเปล่า