ผู้เขียน หัวข้อ: แบบไลน์เซ่นกระตุกครับแล้วหญ้าหายด้วย  (อ่าน 6486 ครั้ง)

ออฟไลน์ วรชัย23

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
แบบไลน์เซ่นกระตุกครับแล้วหญ้าหายด้วย
« เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2008, 18:23:03 น. »
ไลน์เซ่นที่สองก้อกระตุกช่วงวันแรกแรกครับ จะรอสักอาทิตย์ไม่รู้จะหายหรือเปล่า เครื่องแรกหายแล้วครับ อ้อเฉพาะดหลดฟ้อนนะครับนอกนั้นปกติดีทุกอย่าง อีกเรื่องวันนี่ทุ่งหญ้าหายไปครับเมื่อคืนเล่นจนแบตหมดเครื่องดับเองวันนี้เปิดมาก้อหญ้าหายซะแล้วไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
Re: แบบไลน์เซ่นกระตุกครับแล้วหญ้าหายด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2008, 19:40:55 น. »
พึ่งรู้ว่าหญ้าอะไร   เล่นเอาซะงง  นึกว่าหญ้าอยู่แถว ๆ สะพาน...อะไรซักแห่งใน กทม

• ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
Re: แบบไลน์เซ่นกระตุกครับแล้วหญ้าหายด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2008, 21:29:52 น. »
แล้วเรียกทุ่งหญ้าคืนยังไงครับ คิดถึงมาก จะได้โชว์โลโก้เวลาคนเดินมาดูหลังเวที

น้าแมน

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2008, 05:59:48 น. »
กด F12 แล้ว  กด <-       หรือ       ->  หา picture   แล้ว Enter

น่าจะกลับมานะครับ

chollathee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2008, 15:09:36 น. »
อาการกระตุกจะหายไป ถ้าท่านใช้เทคนิค "หักดิบเหล้าขาวบาวแดง"

• ระดับ 4
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 02:24:56 น. »
ตามหญ้ามาได้แล้วครับ คู่มือมีก้อไม่ดูเอง   เครื่องแรมจิ๊กนึงไม่สะดุดแล้วครับหลังจากเล่นมาได้อาทิตย์นึงแต่ตัวแรมร้อยยิบแปด ไม่รอด ฟ้อนท์เล็กกับไลท์ก้อไม่รอดได้แค่นอนฟังสนุกสนุกเพลินหูเล่น แต่ไม่เป็นไรครับอย่างน้อยก้อได้ความรู้เรื่องแรมดิสก์ ขอบคุณมากครับทุกความรู้

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 06:04:22 น. »
ตามหญ้ามาได้แล้วครับ คู่มือมีก้อไม่ดูเอง   เครื่องแรมจิ๊กนึงไม่สะดุดแล้วครับหลังจากเล่นมาได้อาทิตย์นึงแต่ตัวแรมร้อยยิบแปด ไม่รอด ฟ้อนท์เล็กกับไลท์ก้อไม่รอดได้แค่นอนฟังสนุกสนุกเพลินหูเล่น แต่ไม่เป็นไรครับอย่างน้อยก้อได้ความรู้เรื่องแรมดิสก์ ขอบคุณมากครับทุกความรู้
                    ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ขอถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 06:15:13 น. »
เครื่องผม ALiveNF6G-DVI/ALiveNF6G-VSTA    AMD  ram 2 gig ลง XP ทำไมผมเล่น Xtreme v.2 ได้สักสองสามเพลง โปรแกรมเหมือนมีอาการช้าลงจนหยุดไปเฉยๆ  ต้องกดรีสตาร์ทอย่างเดียว  แต่เครื่องใช้งานโปรแกรมอื่นปกติดีทุกอย่าง  แต่พอเข้าโปรแกรมเอกทรีมก็จะเป็นอย่างเดิมอีก  ลองมาทุกอย่างแล้ว  เปลี่ยนพาวเวอร์   เปลี่ยนฮาร์ดดิสก์  เปลี่ยนวินโดว์ ใช้ของแท้ตัวเต็ม  ทีผมใช้เมนบอร์ดตัวนี้เพราะเห็นว่าซาวด์ออนบอร์ดเป็น 7.1   หรือโปรแกรมไม่เวิร์คกับ AMD ครับ

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
Re: ขอถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 06:23:17 น. »
เครื่องผม ALiveNF6G-DVI/ALiveNF6G-VSTA    AMD  ram 2 gig ลง XP ทำไมผมเล่น Xtreme v.2 ได้สักสองสามเพลง โปรแกรมเหมือนมีอาการช้าลงจนหยุดไปเฉยๆ  ต้องกดรีสตาร์ทอย่างเดียว  แต่เครื่องใช้งานโปรแกรมอื่นปกติดีทุกอย่าง  แต่พอเข้าโปรแกรมเอกทรีมก็จะเป็นอย่างเดิมอีก  ลองมาทุกอย่างแล้ว  เปลี่ยนพาวเวอร์   เปลี่ยนฮาร์ดดิสก์  เปลี่ยนวินโดว์ ใช้ของแท้ตัวเต็ม  ทีผมใช้เมนบอร์ดตัวนี้เพราะเห็นว่าซาวด์ออนบอร์ดเป็น 7.1   หรือโปรแกรมไม่เวิร์คกับ AMD ครับ
                      Case นี้น่าสนใจนะพี่ตุ้ม เอ๊า..ท่านเทพทั้งหลาย ตื่นมาตอบกระทู้ พี่ตุ้มหน่อยครับ

chollathee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 09:19:41 น. »

น่าจะเกิดจากไดรเวอร์บางตัว หรือแรม

ให้ลองสังเกตุดูที่ Task Manager หน้า Performance นะครับ

ว่าตรง Physical Memory Available มันลดลงเรื่อย ๆ อย่างต่อเนื่องหรือเปล่า
แล้วตรง PF Usage เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ หรือเปล่า
ในหน้า Process ให้สังเกตุดูว่า Process ไหนมันกิน Memory เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ
โดยคลิกที่หัวแถบ Mem Usage น่ะ มันสามารถ Sort ได้...

ถ้าใช่ แสดงว่าเกิดอาการ Memory Leak

วิธีแก้...อาจจะต้องหาสาเหตุกันต่อไป... ;D ;D ;D

อ้าว...เอ้อ...อ้อ... :laugh:

ส่วนใหญ่จะมาจากโปรแกรมหลาย ๆ ตัวที่ทำงานร่วมกัน แล้วไม่ยอมคืน Memory น่ะ
ไวรัสก็เป็นไปได้เหมือนกัน รวมถึงโปรแกรมป้องกันไวรัสด้วยแหละ...

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 13:36:08 น. »

น่าจะเกิดจากไดรเวอร์บางตัว หรือแรม

ให้ลองสังเกตุดูที่ Task Manager หน้า Performance นะครับ

ว่าตรง Physical Memory Available มันลดลงเรื่อย ๆ อย่างต่อเนื่องหรือเปล่า
แล้วตรง PF Usage เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ หรือเปล่า
ในหน้า Process ให้สังเกตุดูว่า Process ไหนมันกิน Memory เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ
โดยคลิกที่หัวแถบ Mem Usage น่ะ มันสามารถ Sort ได้...

ถ้าใช่ แสดงว่าเกิดอาการ Memory Leak

วิธีแก้...อาจจะต้องหาสาเหตุกันต่อไป... ;D ;D ;D

อ้าว...เอ้อ...อ้อ... :laugh:

ส่วนใหญ่จะมาจากโปรแกรมหลาย ๆ ตัวที่ทำงานร่วมกัน แล้วไม่ยอมคืน Memory น่ะ
ไวรัสก็เป็นไปได้เหมือนกัน รวมถึงโปรแกรมป้องกันไวรัสด้วยแหละ...

ปรากฏว่าโปรแกรมeXtreme กินซีพียูเกือบ 80 เปอร์เซนต์  ในเครื่องมีเพียง โปรแกรมเอกส์ทรีม ไม่ได้ลงโปรแกรมอื่นอีกเลย ใช้ซาวด์ฟ้อนท์ของเคที่แถมมากับโปรแกรม กะจะเอาตัวนี้ออกงานบวชวันพฤหัสนี้  แปลกใจตรงที่ว่าเปิดเล่นเปล่าๆไม่ต่อเข้าเครื่องเสียง(ใบ้)เล่นได้เป็นชั่วโมง  พอเปิดเครื่องเสียงที่ต่อทุกสายเข้ามิกส์ทั้ง8เส้นแล้วเล่นเพลง เป็นได้เรื่องเลย   กว่าจะออกโปรแกรมได้เป็นชั่วโมงเลย  พอออกได้แล้วเครื่องก็ปกติวิ่งฉิวทันที

แล้ว System Idle process  อันสุดท้ายมันคืออะไร  พอออกโปรแกรมแล้วมันขึ้นถึง 99 เปอร์เซนต์เลย   แต่พอเล่นตัวไล้ท์ มันกินซีพียูแค่ 2 เปอร์เซนต์เอง  ช่วยหน่อยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 13:47:34 น. โดย พี่ตุ้ม »

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 13:41:14 น. »
ปรากฏว่าโปรแกรมeXtreme กินซีพียูเกือบ 80 เปอร์เซนต์  ในเครื่องมีเพียง โปรแกรมเอกส์ทรีม ไม่ได้ลงโปรแกรมอื่นอีกเลย ใช้ซาวด์ฟ้อนท์ของเคที่แถมมากับโปรแกรม กะจะเอาตัวนี้ออกงานบวชวันพฤหัสนี้  แปลกใจตรงที่ว่าเปิดเล่นเปล่าๆไม่ต่อเข้าเครื่องเสียง(ใบ้)เล่นได้เป็นชั่วโมง  พอเปิดเครื่องเสียงที่ต่อทุกสายเข้ามิกส์ทั้ง8เส้นแล้วเล่นเพลง เป็นได้เรื่องเลย   กว่าจะออกโปรแกรมได้เป็นชั่วโมงเลย  พอออกได้แล้วเครื่องก็ปกติวิ่งฉิวทันที

แล้ว System Idle process  อันสุดท้ายมันคืออะไร  พอออกโปรแกรมแล้วมันขึ้นถึง 99 เปอร์เซนต์เลย

ลองเล่นไม่แยกไลด์ ทดสอบดูครับ
ถ้าแยกไลด์จะกินแรงเครื่องเพิ่มขึ้น

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 13:49:21 น. »

แล้ว System Idle process  อันสุดท้ายมันคืออะไร  พอออกโปรแกรมแล้วมันขึ้นถึง 99 เปอร์เซนต์เลย   แต่พอเล่นตัวไล้ท์ มันกินซีพียูแค่ 2 เปอร์เซนต์เอง  ช่วยหน่อยนะ

ไม่ลองน้องใหม่ SBLive....150 เมก ดูบ้างเหรอครับพี่  แรม 256 ก็แล่นไดฉิวนะครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 14:18:35 น. »
ลองเล่นไม่แยกไลด์ ทดสอบดูครับ
ถ้าแยกไลด์จะกินแรงเครื่องเพิ่มขึ้น

อ๋อ  เป็นยังงี้เอง  ขอบใจมากน้อง  พี่เล่นตัวไลท์ก็แล้วกันมันก็เล่นได้ เพียงแต่เล่น EMK ไม่ได้เอง   อ้าว ตัวไลท์ก็เป็นด้วย  สงสัยเพราะแยกไลน์นี่เอง
ไม่ลองน้องใหม่ SBLive....150 เมก ดูบ้างเหรอครับพี่  แรม 256 ก็แล่นไดฉิวนะครับ

ชาติ ไอ้ตัวที่ว่ามันเป็นยังไง น้องใหม่น่ะ ใช่ซาวด์ฟ้อนท์อ๊ะเปล่า  บอกมาเลยมะรืนจะเอาไปเล่นงานบวช  จะได้หาลูกค้าให้วิทย์น้องเราด้วยไง ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 14:20:47 น. โดย พี่ตุ้ม »

• คณะบริหาร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2008, 14:48:46 น. »
อ๋อ  เป็นยังงี้เอง  ขอบใจมากน้อง  พี่เล่นตัวไลท์ก็แล้วกันมันก็เล่นได้ เพียงแต่เล่น EMK ไม่ได้เอง   อ้าว ตัวไลท์ก็เป็นด้วย  สงสัยเพราะแยกไลน์นี่เอง
ชาติ ไอ้ตัวที่ว่ามันเป็นยังไง น้องใหม่น่ะ ใช่ซาวด์ฟ้อนท์อ๊ะเปล่า  บอกมาเลยมะรืนจะเอาไปเล่นงานบวช  จะได้หาลูกค้าให้วิทย์น้องเราด้วยไง ;D

ใช่ครับพี่  มะรืนคงไม่ทันแล้วล่ะ  เดี๋ยวจะลองอัพดูคืนนี้ว่าจะรอดไหม

เน็ต 256 เอง  ยังไม่ได้อัพเป็น 2 เมก  ยุ่งอยู่ครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2008, 11:26:58 น. »
พอจะรู้แล้วว่าเป็นอะไร  เป็นที่เพลงที่มีคนส่งมาให้สามหมื่นกว่าเพลงคัดเพลงซ้ำแล้ว  พอเอาเพลงพวกนี้ออกก็เล่นได้เป็นปกติ  ขนาดเล่นบนแฮนดี้ไดร์ฟยังแค่ซีพียู 2 เปอร์เซนต์เอง  ใครที่ได้มาแบบนี้ลองเชคดูด้วย :D ;D

poom

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2008, 11:46:56 น. »
พอจะรู้แล้วว่าเป็นอะไร  เป็นที่เพลงที่มีคนส่งมาให้สามหมื่นกว่าเพลงคัดเพลงซ้ำแล้ว  พอเอาเพลงพวกนี้ออกก็เล่นได้เป็นปกติ  ขนาดเล่นบนแฮนดี้ไดร์ฟยังแค่ซีพียู 2 เปอร์เซนต์เอง  ใครที่ได้มาแบบนี้ลองเชคดูด้วย :D ;D

:D พี่ไปเอามาจากสังคมแห่งการแบ่งปัน แน่ ๆๆ เขาว่าซ้ำไม่เกิน 2%  แล้วทำไมมันกืนแรงเครื่องเกิน 2%

tharachdx

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2008, 11:55:39 น. »
555+   ;D ทำไมไม่ใช้เพลงจากค่าย Music Creator หล่ะครับ ท่าน  :angel:

natjung

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2008, 12:05:41 น. »
อ้างถึง
อาการกระตุกจะหายไป ถ้าท่านใช้เทคนิค "หักดิบเหล้าขาวบาวแดง"

เทคนิคแนวใด๋หนอ  "หักดิบเหล้าขาวบาวแดง" ;D แบบนี้ต้องตามไปดู

ออฟไลน์ V6_สิรินาวา

• ระดับ 4
  • *
  • Heavy Lock: 3C0706C5 ... From X-men
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2008, 12:35:42 น. »
ใช่น่าสนใจ..วิธี"หิบดัก" เอ้ย!..หักดิบ.. ;D ;D..