ผู้เขียน หัวข้อ: งานวันเด็ก สพป.สพ.1 รวมตัวกันเฉพาะกิจ ต้นไผ่ซาวด์ , เอ็ม ด่านช้าง  (อ่าน 3156 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้นไผ่ สุพรรณ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
ติดตั้งมันซะวันนี้เลย  ให้เสร็จไปที่ละชุด  Step 1  โรงหนังฉายหนัง 3D  จัดติดตั้งเครื่องเสียงและทดสอบวันนี้ซะเลย

มาเซตในส่วน ระบบเสียงกันครับ  ใช้ตู้ j-bin และ AJ115 อย่างละ 2 ใบ

ส่วนเครื่องปรุงและขุมพลัง  ตามนี้เลยครับ

จากนั้นก็ Link สัญญาณ เข้ากับ ระบบเสียงห้องประชุม เพื่อ ใช้เสียงกลางแหลมชดเชย  ด้านท้ายของห้อง

พรุ่งนี้เหลือ  ติดตั้ง ระบบเสียง อีก 3 จุด  1.เวทีกลาง โดยใช้บริการระบบเสียงจาก เอ็ม ด่านช้าง  2.จุดประชาสัมพันธ์  โดยต้นไผ่ ซาวด์  3.จุดบริการของกลุ่มบริหารงานบุคคล   โดยต้นไผ่ ซาวด์  อีกเช่นกัน  รากหญ้าอย่างผม งานนี้มีเท่าไหร่ขนไปหมดบ้าน ทั้งตู้ใหม่ ตู้เก่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มกราคม 2012, 21:47:46 น. โดย ต้นไผ่ ซาวด์ »

ออฟไลน์ เดวิด ณ.นครราชสีมา

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#8D1F1119 ครูภูม
Re: เตรียมงานวันเด็ก สพป.สพ.1 Step 1 ระบบเสียงโรงหนังพร้อม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 21:51:31 น. »
รอชมอีกครับ

• ระดับ 5
  • *
  • 5E626851(ลูกทุ่งสมใจนึก) 9762A070(น้านพ สุพรรณ)
ส่งภาพงานวันเด็ก  สพป.สพ.1 ครับ  เป็นการรวมตัวกันเฉพาะกิจ ระหว่างผม ต้นไผ่ ซาวด์ กับ เอ็มด่านช้าง ครับผม  โดยเวทีกลาง ทำหน้าที่โดย เอ็ม ด่านช้าง  + มิกซ์ 24 ch  ที่ผมยืมเขามาอีกที โดยวงดนตรีได้รับความร่วมมือจาก  กองร้อยปฏิบัติการจิตวิทยา ที่ 1 ลพบุรี  เรามาชมภาพกันเลยครับ

เวทีกลาง Set up  ตั้งเครื่องเสร็จ ประมาณ 17.30 น.  กว่าจะซาวด์เช็คเสร็จ + แก้ไขเสียงก้องของอาคารแห่งนี้ ปาเข้าไป 21.00 น.  งานนี้ผมรับหน้าที่ เป็นมือมิกซ์เองครับ  แรก ๆ ฟังไม่รู้เรื่องเลย

มาถึง เช้าวันที่ 14 ม.ค. 06.30 น.  ยังไม่ทันจะเปิดเครื่องเลย  เด็ก ๆ มากันแล้ว ครับ  

ระบบเสียงเวทีกลางครับ

งานนี้ เอฟเฟคไม่ต้อง  คอมพาสเซอร์ไม่ต้อง  D4 ไม่ต้อง

และมิกซ์ ตัวนี้ ยืมเขามาอีกทีครับพร้อมสายมัลติคอร์  ซึ่งผมเคยสัมผัสครั้งแรกเมื่อ 2 ปีที่แล้ว  และนี่ก็เป็นครั้งที่ 2 ที่ได้พบเจอกัน 24 ch  เหลือที่ไม่ได้ใช้อยู่ 3 ch

ต่อมาในส่วนของ  หน่วยประชาสัมพันธ์  ผมลงเครื่องของผมเองทั้งชุดครับ ทั้งหมด 4 เซต  เปิดตั้งแต่ 6.30 น. เซตแล้วก็ตั้งทิ้งไว้เลย ตัวผมไปมิกซ์อยู่เวทีกลาง

อีกข้างไม่ได้ถ่ายรูปมา

บรรยากาศในงานครับ

ไอ้เราก็ตกใจ คิดว่าสายัณ สัญญา  ตัวจริงมาที่แท้ตัวปลอม

ส่วนนี่เป็นการเลี้ยงขอบคุณของทางเจ้าภาพครับ  หลังจากงานเสร็จสิ้นลงด้วยดีครับ  

ด้านระบบเสียงเวทีกลาง  ได้รับคำชื่นชมมากมายจากคนมากหน้าหลายตาครับ  ว่าสามารถแก้ปัญหาเสียงของอาคารแห่งนี้ได้  โดยที่เสียงไม่ก้อง และต้องขอขอบคุณ  มือมิกซ์ ของ อ๊อด โฟร์เอส ด้วยครับ  ที่ให้คำปรึกษา และคำแนะนำดี ๆ  ในวันที่ set up ระบบ  ทำให้ทุกอย่าง happy และที่สำคัญขาดไม่ได้เลยคือ  เอ็ม ด่านช้าง กับระบบเสียง PA  งานนี้ถ้าไม่ได้ตู้แขวนแย่แน่ ๆ ครับ  เพราะคนเยอะมาก ๆ  

ขอบคุณที่รับชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 มกราคม 2012, 16:31:19 น. โดย ต้นไผ่ ซาวด์ »

ออฟไลน์ Chaisavan_Phimai

• ระดับ 2
  • *
  • HL96E0BAE9เอื้อศิลป์มิวสิค
j-bin ใช้ดอกอะไรครับ..

• ระดับ 5
  • *

ออฟไลน์ ชัยราชา

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL-6D239873 หมอชาติ