ผู้เขียน หัวข้อ: ชมส.มิวสิค ข้างละ 2 เซต กับงานแต่ง 120 โต๊ะ (รายงานผล)  (อ่าน 3852 ครั้ง)

ytpm

• บุคคลทั่วไป
เจ้าภาพทำหนังสือขอมาครับงานแต่งงาน บอกประมาณ 60 - 80 โต๊ะ สถานที่จัดงานในอาคารเอนกประสงค์ของโรงเรียนหลังใหญ่เวทีใหญ่มาก ตั้งแต่ทำวง ชมส.มารับไม่เคยเกิน 60 โต๊ะสักทีเพราะเครื่องเรามีเท่านี้ พอใกล้วันงานเจอเจ้าภาพซึ่งเป็นเพื่อนกันกับผม บอกกับผมว่าสรุปแล้วงาน 120 โต๊ะนะ  ผมชักใจไม่ดี คิดในใจจะไหวไหมเนี๊ยะ เพราะเครื่องเรามันน้อยนิด งั้นต้องลองก่อนวันงานคือวันนี้ 7 ม.ค. เพราะช่วงเช้าว่าง ช่วงเย็นรับงานคาราชุดเล็กไว้อีกที่หนึ่ง ลองชมภาพช่วงทดสอบเสียงสถานที่จัดงาน งานวันจริงจะเป็นอย่างไรไม่รู้ จะถ่ายภาพมาให้ชมอีกทีครับ เท่าที่มี....จริง ๆ

ผลการทดสอบ ใช้ SF.peakbangpoo Live Drum V3.0 เช่นเดิมครับ..อิอิ  ผมว่าน่าจะผ่านครับฟังเสียงในอาคาร นอกอาคารไปยืนฟังบนถนนกลับเสียงเพราะอีก เป็นที่พอใจของเจ้าภาพและทีมงาน ชมส. แต่วันจริงคนเยอะก็ยังไม่แน่ใจอยู่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2012, 11:46:05 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ ไกรทอง

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#55009539
หาทุนมาจากไหนท่าน ผมอยู่ ชมส.ตชช.วังทรายพูน อยากทำเหมือนกัน บริการฟรีหรือเปล่า

ได้รับการสนับสนุนจากท่าน ผกก.ฯ , คณะ กต.ตร.ของ สภ.ฯ , หน่วยงานในพื้นที่เช่นเทศบาล และอบต. และอุปกรณ์ของส่วนตัว(ที่อยู่ในแล๊คพลาสติกทั้งหมดและNB)  เป็นงานบริการของ สภ. โดยทำหนังสือขอมายังท่าน ผกก. ครับ  ด้านการบริการเน้นบริการฟรีครับ  หากเจ้าภาพจะมีน้ำใจช่วยค่าน้ำมันรถหรือเป็นทุนซ่อมแซมเครื่องเสียงหรือจัดหาอุปกรณ์เพิ่มเติมอันนี้ไม่ว่ากันครับแล้วแต่เจ้าภาพ ทางเราไม่ได้เรียกร้องครับ :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2012, 13:55:39 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ rattan_so

• กำเนิดใหม่
  • *
  • HL#7EE7C8B2 หนึ่งซาวด์โปร
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็โดนเหมือนกัน เจ้าภาพไปดูผมเล่นมา อยากได้เหมือนงารนที่แล้ว ราคาเดิมเราก็ ok แต่พอถามว่ามีกี่โต๊ะ เจ้าภาพบอก 100 โต๊ะหัวใจจะวายของผมก็ข้างละเหมือนกัน
น้อยกว่าของพี่อีก งานเดือนหน้ายังคิดอยู่ว่าจะเอาไงดี ดู ชมส.มิวสิค ก่อนถ้าพี่ผ่านผมก็สู้ๆๆ ครับ ยังไงเล่าให้ฟังบ้างครับ

เอาใจช่วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2012, 01:43:59 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ ปิ๊ก เทพา

• ระดับ 3
  • *
  • S/N5656AD2E กุ้งD4D
มั่นใจไว้ก่อนครับ ดูจากอุปกรณ์แล้ว ไม่ต้องกลัว.เอาอยู่..แน่นอน :cheer:

ขอบคุณครับ :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2012, 10:36:19 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
เอาใจช่วยครับ ไม่มีอะไรเกินความสามารถของเราครับ :D

ขอบคุณมากท่านก๊อก อาทิตย์หน้า 14 ม.ค.55 รร.บ้านนาขุมคันถ้าว่างแล้วพบกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2012, 01:21:08 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
 100 โต๊ะกลางทุ่งนายังเอาอยู่เลยครับ...เหลือๆ ครับถ้ามี peakbangpoo Live Drum ติดเครื่องไว้ อิอิ

ครับพี่เปี๊ยก ผมใช้ peakbangpoo Live Drum V3 ขอบคุณมากครับ :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2012, 01:19:23 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ TER คนเมืองเลย

• ระดับ 3
  • *
  • 4D622AC7( เด็กชายโสด )74592085 noi1960
100 โต๊ะกลางทุ่งนายังเอาอยู่เลยครับ...เหลือๆ ครับถ้ามี peakbangpoo Live Drum ติดเครื่องไว้ อิอิ

(....)

(....)

(....)
  ยืนยันครับpeakbangpoo Live Drum สุดยอดครับ... :happy: :thank1:

ออฟไลน์ ไข่มุกมิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • 47E7F9F9 มิตรแท้ทีม

(....)

(....)

(....)

ผมมานั่งยันอีกหนึ่งเสียงครับ ฟันธง

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
อย่าลืมมาสรุปผลให้ทราบบ้างนะครับ.. จะช่วยลุ้นเต็มที่ึครับ..  :D :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2012, 01:35:03 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
 :D :D :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2012, 01:36:39 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
 :happy: :happy:..

รีดประสิทธิภาพสูงสุดของเครื่องออกมาให้หมด
ด้านหลังอาจแผ่วบ้าง แต่ถ้าแขกอยากฟังเพลงเรา
เขาต้องไม่คุยกันเสียงดัง...

ความยาวอาคารถึง 7 เสา ไม่ธรรมดานะผมว่า..
ถ้าได้12-15 นิ้วคู่นึง มาทำดีเลย์ตรงกลาง แหล่มมากครับ..
เวลาเล่น ร้อง ไม่เท่าไหร่ แต่ช่วงพิธีการ ถ้าพิธีกร หรือประธาน
ไม่มีศิลปะการใช้ไมค์ที่ดีพอ เช่น พูดเบา ไม่มีเพาเวอร์ ไมค์ห่าง
เราจะไม่มีกำลังสำรองเพื่อที่จะชดเชยตรงนี้

;D

ขอบคุณ อาจารย์ชามากครับสำหรับคำแนะนำ :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2012, 01:17:19 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

Daothong Music

ขอเป็นกำลังใจให้ สู้ ๆ

ขอบคุณครับ:thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2012, 01:35:59 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »

ytpm

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม ช่วยแนะนำ และเอาใจช่วย  :thank1: งานนี้ได้รับคำชมจากเจ้าภาพและแขกเหลื่อหลายท่านที่มาในงานครับ ผ่านไปด้วยดี เจ้าภาพซึ่งอยู่รับแขกด้านหลังตลอดบอกเสียงคลอบคลุมดี แม้ช่วงหลังสุดเสียงก็ยังโอเค ผมจะใช้ตู้ 12 ดีเล เจ้าภาพบอกไม่ต้องครับ งานเลิกเอา บ่าย 2 เก็บของเสร็จ ตอนเย็นเอาชุดเล็ก(ซับ15 กลางแหลม12ข้างละเซ็ต) ไปต่อที่บ้านเจ้าภาพอีกชุด ให้ทางญาติเจ้าภาพร้องเพลงร่วมสนุกกัน เลิก 5 ทุ่มครึ่งกลับถึงบ้าน 24.00 น.พอดี ชมภาพและบรรยากาศครับ

i

ขอบคุณทุกท่าน และที่จะลืมไม่ได้ก็ peakbangpoo Live Drum ครับ :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 มกราคม 2012, 11:49:04 น. โดย ย.ยักษ์ มิวสิค »