ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดี พอดีไปกดเลือกอะไรก็ไม่รู้เป็น vdo1 มั้ง เลยมีแต่ภาพผู้หญิงทำไงก็ไม่หายค่ะ  (อ่าน 5852 ครั้ง)

tk0894

• บุคคลทั่วไป
ทำไงดี พอดีไปกดเลือกอะไรก็ไม่รู้ เป็น vdo1 มั้ง เลยมีแต่รูปผู้หญิงใส่ชุดว่ายน้ำ เต้นไปเต้นมา วนไปวนมา ทำยังไงก็ไม่หายค่ะ เคลียดมากเลย จะบ้าอยู่แล้วค่ะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ได้โปรด plase.
ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ..thank you very much.

WankeR

Re: ·Óä§´Õ ¾Í´Õ仡´àÅ×Í¡ÍÐäáçäÁèÃÙéà»ç¹ vdo1 ÁÑé§ à
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2008, 05:15:20 น. »
กดในโปรแกรมอะไรครับ ผู้หญิงเต้นตรงไหนหรือ

WankeR

Re: ·Óä§´Õ ¾Í´Õ仡´àÅ×Í¡ÍÐäáçäÁèÃÙéà»ç¹ vdo1 ÁÑé§ à
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2008, 05:23:24 น. »
extreme  มีโคโยตี้ด้วยหรอ กดตรงไหนรึ  :o

ออฟไลน์ sriAROON

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
 ;D

1. โปรแกรมคาราโอเกะที่ท่านใช้ ใช่  Xtreme หรือไม่ /เวอร์ชั่นไหนครับ

2. ถ้าเป็น Xtreme ผมขอตอบมั่ว ดังนี้

2.1 ให้กด F12 จะขึ้นเมนู ดังรูป  แล้วกดลูกศร ลง ที่คีย์บอร์ด จนแถบสีม่วงลงไปตรงกับเมนู display

2.2 กดลูกศร ซ้าย ขวา ที่คีย์บอร์ด เพื่อเลือกให้การ display เป็นอะไรก็ได้ ที่ไม่ใช่ไฟล์วีดีโอ- ตัวอย่างของผมเลือกให้แสดง picture เป็นภาพพื้นหลัง (เมนูจะหมุนวน ประกอบด้วย picture-ให้แสดงรูปภาพพื้นหลัง,  slide-ให้แสดงรูปภาพพื้นหลังแต่เปลี่ยนภาพไปเรื่อยๆตามจำนวนภาพที่เรา add ไว้,  color- แสดงสีพื้นหลัง , overlay-แสดงสีพื้นหน้า,  video capture-แสดงภาพสดจากกล้องเวปแคมประจำเครื่อง,  แล้วต่อด้วยชื่อไฟล์วีดีโอ แต่ละไฟล์ที่เรา add ไว้ - มันก็จะแสดงภาพวีดีโอเป็นพื้นหลัง -เหมือนที่ท่านกำลังเป็น)

การ add หรือเอารูปภาพและวีดีโอออก ให้คลิกขวาที่หน้าจอ Xtreme  เลือก เมนู picture และ video ,การ add หรือเอาออก คนละเรื่องกับการให้แสดง/ไม่แสดงตามข้อ 1.1 และ 1.2  แม้จะ add ไว้  ถ้าไม่ตั้งให้แสดงมันก็ไม่แสดง  หรือการตั้งให้แสดงแต่ไม่ได้ add ไว้มันก็ไม่มีภาพและวีดีโอจะแสดง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2008, 10:00:33 น. โดย aroonsr »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
ให้อัพเดท เป็น วี 3.0.0.12 ครับ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE
ขอมั่งดิเอาแบบเต้นไปเต้นมาอู้ยสนุก

somjainuk74

ทำไงดี พอดีไปกดเลือกอะไรก็ไม่รู้ เป็น vdo1 มั้ง เลยมีแต่รูปผู้หญิงใส่ชุดว่ายน้ำ เต้นไปเต้นมา วนไปวนมา ทำยังไงก็ไม่หายค่ะ เคลียดมากเลย จะบ้าอยู่แล้วค่ะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ได้โปรด plase.
ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ..thank you very much.
ผมเคยเอาวีดีโอไปใส่ และขับร้องเพลงกัน
พอเลิกขับร้อง ลืมสั่งให้โปรแกรมกลับเหมือนที่ตั้งไว้เดิม มาเปิดใหม่อีกครั้ง วีดีโอกลับเล่นซ้ำ
แก้ไข แบบที่ท่าน aroonsr บอกไว้

tk0894

เวรกรรม จิงๆ เราอยากให้มันหายไป แต่เพื่อนบางคนกับ อยากได้ เฮ้อ... เคลียดนะเนี้ย

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
เวรกรรม จิงๆ เราอยากให้มันหายไป แต่เพื่อนบางคนกับ อยากได้ เฮ้อ... เคลียดนะเนี้ย

ใครอยู่กรุงเทพ  แถว ๆ ราษฎร์บูรณะ  ช่วยดูห้น้องเขาด้วยนะครับ

เพราะ ผมนึกภาพไม่ออกครับ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม

เข้าไปกด F12 แล้วเลือกให้พื้นหลังเป็น ถาพนิ่งตามที่ ท่าน aroonsr ได้ตอบไว้ตามกระทู้ข้างบนครับ
หรือจะเข้าไปลบไฟล์ C:\Windows\x-karaoke.ini แล้วเข้าโปรแกรมไปตั้งค่าใหม่ก็ได้ครับ

• คณะบริหาร
เข้าไปกด F12 แล้วเลือกให้พื้นหลังเป็น ถาพนิ่งตามที่ ท่าน aroonsr ได้ตอบไว้ตามกระทู้ข้างบนครับ
หรือจะเข้าไปลบไฟล์ C:\Windows\x-karaoke.ini แล้วเข้าโปรแกรมไปตั้งค่าใหม่ก็ได้ครับ

ผมว่าน่าจะเป็นที่ไดรเวอร์การ์ดจอมากกว่านะครับ

เดิมเครื่องผมเป็นคล้ายแบบนี้ล่ะ  พอเลือกภาพซ้อนเป็นวีดีโอ

แล้วจะกดอะไรไม่ได้ครับ  แนะนำให้อัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอ

จากบริษัทผู้ผลิตครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
อ้างถึง
ขอมั่งดิเอาแบบเต้นไปเต้นมาอู้ยสนุก
55

ออฟไลน์ ไก่ต๊อก

• คณะก่อการ
  • HL#840A3EF9 (x-men)
ใครอยู่กรุงเทพ  แถว ๆ ราษฎร์บูรณะ  ช่วยดูห้น้องเขาด้วยนะครับ

เพราะ ผมนึกภาพไม่ออกครับ
ตอนนี้แก้ไขได้รึยังครับ ผมพออยู่ไม่ใกล้ไม่ไกล
อาจจะพอช่วยอะไรได้บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 สิงหาคม 2008, 09:05:08 น. โดย ไก่ต๊อก »