ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับว่า sound card ที่มีขายตามท้องตลาดณปัจจุบันตัวไหนเล่น sound font  (อ่าน 3712 ครั้ง)

windear

• บุคคลทั่วไป
สอบถามหน่อยครับว่า sound card ที่มีขายตามท้องตลาดณปัจจุบันรุ่นไหน
ที่เล่น Sound font ได้เยี่ยม ๆ ครับ เพราะตอนนี้กำลังหา sound card อยู่ครับ
แต่เลือกไม่ถูกกลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
X-Fi Music ครับ..ชัวร์..

ออฟไลน์ เด็กเมืองน่าน

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#8C0CFE98 ชายเสรี
SB Live ครับ ถ้าเอาถูกสุดนะ

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
X-Fi Music ครับ..ชัวร์..

ยืนยันด้วย 1 เสียงครับ

ผมใช้อยู่ สุดยอด ราคาไม่แพง

natthaset

นั่งยันด้วยอีกเสียงครับ
สุดยอดจริงๆครับ
โดยเฉพาะถ้าได้ร่วมกับ Xtreme ด้วยหละก็...
"ดีอีหลีอีหลอ กะด้อกะเดี้ย" ;D ;D

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ตอบเคยครับ แต่ตอนนี้ใช้ USB DAC ฟังแต่ FLAC

ขอมาลองใช้บ้างได้เปล่าครับ

อิ...อิ...

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
๊USB DAC หรือเพลงครับพี่

USB DAC อ่ะครับ

ว่าแต่ ครูหายไปไหน ไม่ออนเลย

รอคำตอบเรื่อง Project 3 อยู่ ไม่ทราบว่าก้าวหน้าไปถึงไหนแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กันยายน 2008, 21:44:55 น. โดย ฅนคอน »

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
USB DAC อ่ะครับ

ว่าแต่ ครูหายไปไหน ไม่ออนเลย

รอคำตอบเรื่อง Project 3 อยู่ ไม่ทราบว่าก้าวหน้าไปถึงไหนแล้วครับ

ผมเจอครูเมื่อตอนมาระยองแกบอกว่าไม่ทำแล้วครับ..ให้ดูจากที่โพสท์ไว้อ่ะครับ..

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
ครูไปอีสาน USB DAC ตอนนี้ผมเบิร์น Super Pro 707 เอาไป Upgrade มากับ CARAT HD1V อยู่
พี่จะเข้ากรุงเทพเมื่อไหร่เอ่ย

กำหนดเข้ากรุงเทพ 25/9/2551 งานฌาปณกิจน้าที่วัดพระไกรสีห์ รามคำแหง 23 ครับ

ถามไปเล่น ๆ ยังงั้นแหละ ตอนนี้ใช้ Project 2 จากระยองเล่นอยู่ ไม่ได้รับงาน ฟังเล่น ๆ เพลิน ๆ ที่บ้านครับ

อ้อ.....
คุยกับครูครั้งล่าสุดเมื่อ 19/9/2551 โทรมาแต่เช้า เรื่อง Hardlock
มีสมาชิกที่ค่ายบุรฉัตร(กรมการทหารช่าง ราชบุรี) ต้องการ Hardlock ด่วน
ก็เลยจำหน่ายออกไปได้อีก 1 ตัว
ตอนนี้เหลืออีก 1 ตัว update firmware เรียบร้อยแล้ว รอการจำหน่ายอยู่
แต่...ยังไม้ได้โอนไปให้ท่าน x-men เลย
ไว้ว่าง ๆ จำหน่ายออกไปหมดเมื่อไหร่ จะโอนไปให้ทีเดียวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กันยายน 2008, 21:55:48 น. โดย ฅนคอน »

ออฟไลน์ wissanu

• ระดับ 5
  • *
  • HL-770C118C/HL-6FE7BD51/HL-23068C63 น้านพ สุพรรณ
ตามความรู้สึกของผมนะครับ
ผมลองใช้ X-Fi Music ดูผมว่าเสียงค่อนข้างจัดจ้าน
เมื่อเทียบกับ Audigy 2Zs จะนุ่มและฟังสบาย
(เมื่อนำมาเล่น SFตัวเดียวกัน) ตอนนี้ผมเลยสับสนว่า ตัวไหนมันดีกว่ากันแน่
สุดท้ายผมสรุปว่า ขึ้นอยู่ที่ตัวบุคคลครับว่าชอบแนวเสียงแบบไหนมากกว่า
และก็ต้องขึ้นอยู่กับเครื่องปรุงแต่งต่าง ๆ ด้วยไม่ว่าจะเป็น เพาว์เวอร์,EQ,มิ๊กซ์,ลำโพง
SF ที่เลือกใช้ ฯล..  ต่อให้มีซาวด์การ์ดดีแค่ไหนหากเครื่องปรุงดังกล่าวคุณภาพไม่ดี
มันก็ช่วยอะไรไม่ได้มากนักครับ (ผมลองมาแล้ว)

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE
ผมลองใช้ X-Fi Music ดูผมว่าเสียงค่อนข้างจัดจ้าน
เมื่อเทียบกับ Audigy 2Zs จะนุ่มและฟังสบาย
(เมื่อนำมาเล่น SFตัวเดียวกัน) ตอนนี้ผมเลยสับสนว่า ตัวไหนมันดีกว่ากันแน่
สุดท้ายผมสรุปว่า ขึ้นอยู่ที่ตัวบุคคลครับว่าชอบแนวเสียงแบบไหนมากกว่า
และก็ต้องขึ้นอยู่กับเครื่องปรุงแต่งต่าง ๆ ด้วยไม่ว่าจะเป็น เพาว์เวอร์,EQ,มิ๊กซ์,ลำโพง
SF ที่เลือกใช้ ฯล..  ต่อให้มีซาวด์การ์ดดีแค่ไหนหากเครื่องปรุงดังกล่าวคุณภาพไม่ดี
มันก็ช่วยอะไรไม่ได้มากนักครับ (ผมลองมาแล้ว)

ถูกต้องครับความชอบส่วนตัีว แต่ผม ก็ยังอยากใช้X-Fi Music อยู่ดี หุ หุ ไม่มีตัง มีใครจะบริจากไหม 555

krisadadh

ถามด้วยคับ..AUDIGY Value Model SB 0570 ใช้เล่นSoundFont ได้ป่ะ

chollathee

ปิดฟังก์ชั่น 24 bit crystalizer หรือยัง