ผู้เขียน หัวข้อ: วงดนตรี pp.music dk บางบอน 14 สค.2556 ทำบุญบ้านแล้วอยากกิน โต๊ะเดียวเสียวสุดๆ  (อ่าน 2472 ครั้ง)

pp.music

• บุคคลทั่วไป
ได้งานต่อเนื่องจากงานวันเกิดของเพื่อนเจ้าภาพวันนี้ บอกว่าชอบ วงพีพีมิวสิค เพราะหัวหน้าวง ลงมากินกะเจ้าภาพ เมาแล้วเต้นกับเจ้าภาพและแขก เป็นกันเองดี จ้างมาแล้วสนุก ก็เลยจ้างอีก งานเล่นเที่ยง เลิก 1 ทุ่ม เต้นกันตลอด 6 ชั่วโมง ทั้งเหนื่อยทั้งเมา ต้องแอบไปนอน งีบนึง ตื่นมาแล้วยังไปเต้นต่่อ คิวเพลง คิวร้อง ยกให้นักร้องโซโล่กันเองตลอดงาน...แดนซ์ก็มาแบบไม่มีค่าจ้าง ขอแค่ค่าน้ำมัน 500 เพราะช่วงเข้าพรรษา ไม่มีงานเลย มาเต้นเอาทิปอย่างเดียว...สรุปว่า งานนี้ หักค่าจ้างลูกน้อง นักร้อง ค่าน้ำมัน เลี้ยงข้าวมื้อค่ำลูกน้อง เหลือเงินกลับบ้านแค่ 1000 เดียวครับ...

คนขวาครับ เจ้าภาพงานวันเกิด งานที่แล้ว...น่ารักที่สุด...ที่สำคัญ ยังไม่มีแฟนครับ ไม่ได้โกหก ที่สำคัญ เป็นเจ้าของโรงงานลังพลาสติกครับ

ดูบักนัทมันทำ...555

คนนี้ครับ เจ้าภาพ พี่พร คนขอนแก่น ชอบสนุกสนาน หางานให้ 2 งานแร่ะ...

เล่นตั้งแต่เที่ยงยันมืด...คอนเฟิร์มครับ..555
...ขอบคุณครับ ที่เข้ามาชม...สวัสดีครับ

ออฟไลน์ เปี๊ยก ศรีราชา

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 8E664099 (อนันตชัย2009)
เยี่ยม อึด อด ทน ครับ..555 :happy: นักร้องก็งามเน๊าะ  ;D

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
กลางวันแดดร้อนในเต้นท์ โอว.... :th2:

ออฟไลน์ Amorn Pattaya

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#4C89B630 , 6EE74894,789AC331 ( X-men )
แน่นอนเลยจริงๆ...แจ่ม.. :D :flower:

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
ตังค์อยากได้แต่มันถูกจัดทำบ่ไหว  ไม่ได้คิดถึงความเสียหายจะตามมาครับ
ถ้าเล่นเอามันส์อย่างเดียวไม่ว่ากันครับ ถ้าจะหวังหาติปข้างหน้ามันก็เสื่ยงไป

ผมเห็นเพื่อนผมเป็นตำรวจยศนายดาบ ชอบเล่นเอามันส์อย่างเดียว
รับงาน 3500 บาท มีเครื่องเสียง 2 เซ็ต ไฟพาร์ 4 ดวง มีเวทีเล็ก 1 ชุด นักร้อง. 3 ท่าน
งานพอมีครับยอมรับ แต่ตอนนี้มันรับงานไม่ได้แล้ว เพราะเครื่องเสียงพัง ไม่มีเงินซื้อใหม่ คริๆๆๆ ;D

ความสุขหายไปแน่ๆเลยแบบนี้... ;D

pp.music

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับคำติชมครับ...จริงๆแล้ว มาทำอาชีพนี้ ก็หวังอยากได้ตังค์ล่ะครัับ ...เป็นไปได้ก็อยากได้งานที่เหลือเงินอย่างน้อยที่สุดก็ให้พอสำหรับค่าซ่อมของเหมือนกัน ...พอดีช่วงนี้ พรรคพวกที่เคยช่วยเหลือกัน แต่ละคน เดือดร้อนค่าภาระแต่ละอย่างที่เคยมีจ่ายในยามหน้างาน พอหน้าเข้าพรรษา งานน้อย ขัดสนกันเหลือเกิน...ได้น้อยหน่อย เหลือน้อยหน่อย พอได้มาแบ่งเบาภาระ ให้รอดในช่วง 3 เดือนนี้ จำเป็นต้องรับล่ะครับ...ดูทีมแดนซ์สิครับ ผมบอกว่า มากันแค่ 2 คนก็พอ แต่ถึงเวลา โผล่มากันตั้ง 8 คน ผมให้ขึ้นเต้นแค่ 6 คน เพราะเกรงใจเจ้าภาพ กลัวทิปไม่พอให้เด็กมัน...เลิกงาน ได้คนละ 2-300 ร้อย พอประทังชีวิตครับ...

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆ...  :D :D :flower:

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
คงทิปดีน่าดู :th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ ผอ.วี

• ระดับ 5
  • *
  • HL#552C10C3(ชา ว๊อคแมน) 5916568D (ด.ช.เคยโสด)
ผมก็เคยจำเป็นต้องทำอย่างนี้ครับ...ด้วยความเกรงใจเจ้าภาพที่เราเคารพนับถือ....เป็นกำลังใจให้ครับ....

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
บ๊ะ..เข้าท่า หลังคาเวที..บ่ต้องย่านเปียกผน.. :th2:
แบบ พ่อใหญ่หินเลย มานั่งเป็กเหล้า เคล้าเสียงเพลง
ฟ้อนกับเจ้าภาพเสย... ;D อยากฮ้องเพลง พิมพ์เอาเอง.. ;D
จบงาน  สามพัน..(สามมื้อจั่งเอาเงินไปให้.. :mad245:) เล่นตามบ้านนอกได๋..กันเองๆ
หาซื่อเสียงไว้ท่าน พีพี อีกบ่ดน มันกะ4ดีเองหละ'' ;D :happy:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
งานแบบนี้สนุกดีครับ เมาด้วย

• คณะบริหาร
งานแบบนี้สนุกดีครับ เมาด้วย

สุขใจที่ได้ช่วยงานเน๊าะ  :th2: :cheer:

ออฟไลน์ พินิจ (มานิจ)

• ระดับ 3
  • *
  • 5D1C9513 POG MusicPro
ตังค์อยากได้แต่มันถูกจัดทำบ่ไหว  ไม่ได้คิดถึงความเสียหายจะตามมาครับ
ถ้าเล่นเอามันส์อย่างเดียวไม่ว่ากันครับ ถ้าจะหวังหาติปข้างหน้ามันก็เสื่ยงไป

ผมเห็นเพื่อนผมเป็นตำรวจยศนายดาบ ชอบเล่นเอามันส์อย่างเดียว
รับงาน 3500 บาท มีเครื่องเสียง 2 เซ็ต ไฟพาร์ 4 ดวง มีเวทีเล็ก 1 ชุด นักร้อง. 3 ท่าน
งานพอมีครับยอมรับ แต่ตอนนี้มันรับงานไม่ได้แล้ว เพราะเครื่องเสียงพัง ไม่มีเงินซื้อใหม่ คริๆๆๆ ;D
ผมด้วย เหมือนกันเลย มันส์อย่างเดียว กลับถึงบ้าน เมียด่าอีก

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
สภาพไม่ต่างจากผมครับ เอาสนุกเข้าว่า เพราะส่วนตัวชอบ ไปเรื่อยๆครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chock-1

• ระดับ 2
  • *
  • 55296575
คนที่มาทำตรงจุดนี้ต้องใจรักจริงๆ เงินมาทีหลัง :D :D