ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ โปรแกรม Extreme karaoke ในการติดตั้ง นอกจาก harddisk  (อ่าน 9441 ครั้ง)

ออฟไลน์ TUM_DGO

• ระดับ 3
  • *
มีปัญหาเกี่ยวกับ windows บ่อยครับ .......... อยากจะติดตั้ง  Extreme karaoke ไว้บน thumedrive หรือ อื่นๆ ที่ไม่ใช้ harddisk ตัวเดียวกับที่ลง windows จะทำได้หรือเปล่า ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ......ถ้าเป็นไปได้ อยากใช้ thumedrive 2 GB ลง xtreme karaoke .................... ครับจะได้ไม่ต้อง ง้อharddisk ครับ .......

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
Re: เกี่ยวกับ โปรแกรม Extreme karaoke ในการติดตั้ง นอกจาก harddisk
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2007, 10:40:25 น. »
ว้าว อะไรจะเร็วป่านนี้ครับ พึ่งก่อการกันหยก ๆ
เอาแบบนี้เลยครับรีดไขมันออกให้สุด ๆ เลยนะครับ
แบบว่า run บน Flash Drive ได้ยิ่งดีใหญ่เลยเมื่อวานไปเดินดู
Flash Drive 4 GB 1100 เอง งั้นเดี๋ยวกลับมาก่อการกันใหม่อีกทีดีกว่า
จะได้ก่อการกับ หนุ่มเมืองน่าน เรื่อง Midi Route ด้วย  ;D ;D ;D

ชายเสรี

• บุคคลทั่วไป
Re: เกี่ยวกับ โปรแกรม Extreme karaoke ในการติดตั้ง นอกจาก harddisk
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2007, 13:25:33 น. »
มีปัญหาเกี่ยวกับ windows บ่อยครับ .......... อยากจะติดตั้ง  Extreme karaoke ไว้บน thumedrive หรือ อื่นๆ ที่ไม่ใช้ harddisk ตัวเดียวกับที่ลง windows จะทำได้หรือเปล่า ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ......ถ้าเป็นไปได้ อยากใช้ thumedrive 2 GB ลง xtreme karaoke .................... ครับจะได้ไม่ต้อง ง้อharddisk ครับ .......

เป็นไปได้อยากครับ หรือแทบจะเป็นไปไม่ได้เลย ถ้า Xtreme karaoke เป็น Freeware เมื่อไหร่ ความเป็นไปได้มีเยอะครับ

poom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 5 มีนาคม 2007, 13:49:37 น. »
  ;D ที่เซียรังสิต มีโปรแกรม Karaoke ติดตั้งในแฟลชไดรฟ์ ขายครับ โดย...
- ล๊อคที่ แฟลชไดรฟ์ โปรแกรมอยู่ใน แฟลชไดรฟ์  ติดตั้งลงเครื่องไม่ได้
- ขายพร้อมแฟลชไดรฟ์ ราคา 3500 บาท (ข้างในมีแต่โปรแกรม ไม่มีเพลง)
- ขนาดความจุ......mb (ผมจำไม่ได้ เพราะเคยขอเขาลองเล่นเมื่อ 2 ปี)
- ปัจจุบันยังมีขายอยู่  (ล่าสุดไปถามเขา เขาบอกว่าขายไม่ดี  ไม่ค่อยมีคนซื้อ)
- เล่นไฟล์เพลงได้ทุกชนิด
- เก็บไฟล์เพลงใน HDD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 5 มีนาคม 2007, 13:53:02 น. โดย ภูม »

ออฟไลน์ TUM_DGO

• ระดับ 3
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2007, 10:03:41 น. »
ราคาค่อนข้างจะสูงน่ะครับ...........

mildly

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2007, 13:56:35 น. »

เป็นไปได้อยากครับ หรือแทบจะเป็นไปไม่ได้เลย ถ้า Xtreme karaoke เป็น Freeware เมื่อไหร่ ความเป็นไปได้มีเยอะครับ

:D ที่จริงก็น่าจะทำได้นะครับ เพราะตัว Licene Key ก็จะติดอยู่ที่ตัว Flashdrive ไปเลยอิงรหัสจาก Flashdirve แทนรหัสจาก Harddisk มันก็จะเหมือนกับว่า Flashdirve เป็น Licene Key (คล้าย ๆ กับเป็น Hard Lock)

:D ก็คงคล้าย ๆ กับพวก karaOK หรือ Proplus ที่ออกมาแรก ๆ ที่จะต้องมีแผ่น Diskette ที่เป็น Keydisk ติดมาด้วย ลงได้ 3 ครั้ง และไม่สามารถ Copy แผ่นได้

:D หรือไม่งั้นก็ทำเป็นทางเลือกเป็น Version สำหรับ PC และ Version สำหรับติดตั้งบน Flashdrive ตอนเปิดโปรแกรมก็ให้เช็คว่าเป็นสื่อประเภท Removable disk และก็เช็ค Licene Key และรหัสอะไรต่อมิอะไรต่าง ๆ ใน Flashdrive

:D ผมว่ามันสะดวกดีนะเวลาไปไหนก็ถือแค่ Flash Drive ไปตัวเดียว มีคอมที่ไหนก็เสียบใช้ได้เลย ปัจจุบันจะไปสังสรรค์บ้านเพื่อนต้องยกคอมไปด้วย ทั้งที่บ้านเพื่อนก็มีคอม

:D Flashdrive 1G ราคาสามร้อยกว่าบาท มีพี้นที่เหลือเฟือ เก็บโปรแกรม + ไฟล์เพลง EMK + รูปภาพสไลด์ Background สบายเลย

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2007, 15:12:37 น. »
ข้อเสียเวลาเรียกใช้งานจากสื่อจำพวกนี้ ตัวสื่อจะร้อนมาก  ???

ถ้าร้อนมาก ก็เอาเครื่องดับเพลิงไปดับสิครับ พี่มานพ อิอิ

ออฟไลน์ pac

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#xxxxx7486B60Bxxxxx
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2007, 16:22:16 น. »
ในเชิงธุรกิจ คุ้ม ???ไม่คุ้ม คุ้ม  ???ไม่คุ้ม ทำ ;Dไม่ทำ >:(

mildly

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2007, 16:30:09 น. »
ข้อเสียเวลาเรียกใช้งานจากสื่อจำพวกนี้ ตัวสื่อจะร้อนมาก  ???

:D มีอีกหนึ่งทางเลือกคือเก็บเฉพาะโปรแกรมไว้ใน Flashdrive ตัวเพลงเก็บในเครื่อง พอเปิดโปรแกรมก็ให้โหลดเข้าหน่วยความจำให้หมด เพื่อลดการใช้งานสื่อ สือก็จะใช้เก็บ Licene Key เป็นหลัก (ไฟล์เพลงอาจจะ Zip ไว้ในสื่อแล้วค่อยไป Extract ออกก่อนจะเล่น)

BusyNet

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2007, 19:31:26 น. »

เห็นด้วยครับ เพราะมันร้อนจริง เวลาที่เราเสียบไว้นานๆ แต่ถ้าเอามาเล่น Xtreme น่าจะร้อนมากกว่า และอีกอย่างคือ มันยังเล่นบน FlashDrive ยังไม่ได้ครับ เพราะมันเช็คบอร์ดด้วยครับ

neoclup

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2007, 14:49:19 น. »
ยาวปาย.... ลูกพี่ !  ยาวปาย...  :laugh:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2007, 16:56:01 น. »
น้ายอดผมเคย run program บน flash drive ร้อนจนไหม้ (ไฟเกือบลุก) ยิ่งเวลาเจอกิ๊กขาว ๆ ยิ่งลุกใหญ่  :laugh:

ง่า............

srun

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2007, 22:47:31 น. »
อย่างนี้ต้องถามเจ้าของโปรแกรมเขาดีกว่าว่าจะยอมทำให้เราหรือเปล่า   ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D